Wednesday, May 25, 2022
HomeBusinessస్టాక్ మార్కెట్ ఇండియా: సెన్సెక్స్ 1,546 పాయింట్లు కుప్పకూలింది, ఐదవ స్ట్రెయిట్ సెషన్‌కు పతనం విస్తరించింది;...

స్టాక్ మార్కెట్ ఇండియా: సెన్సెక్స్ 1,546 పాయింట్లు కుప్పకూలింది, ఐదవ స్ట్రెయిట్ సెషన్‌కు పతనం విస్తరించింది; నిఫ్టీ 17,150: 10 పాయింట్ల దిగువన ముగిసింది


స్టాక్ మార్కెట్ ఇండియా: సెన్సెక్స్ 1,546 పాయింట్లు కుప్పకూలింది, ఐదవ స్ట్రెయిట్ సెషన్‌కు పతనం విస్తరించింది; నిఫ్టీ 17,150: 10 పాయింట్ల దిగువన ముగిసింది

518 షేర్లు పురోగమించగా, బిఎస్‌ఇలో 3,068 క్షీణించడంతో మొత్తం మార్కెట్ వెడల్పు బలహీనంగా ఉంది.

న్యూఢిల్లీ:
అంతటా అమ్మకాల మధ్య సోమవారం భారతీయ ఈక్విటీ బెంచ్‌మార్క్‌లు వరుసగా ఐదవ సెషన్‌కు పడిపోయాయి. 30 షేర్ల బిఎస్‌ఇ సెన్సెక్స్ 1,546 పాయింట్లు లేదా 2.62 శాతం క్షీణించి 57,492 వద్ద ముగియగా, విస్తృత ఎన్‌ఎస్‌ఇ నిఫ్టీ 468 పాయింట్లు లేదా 2.66 శాతం క్షీణించి 17,149 వద్ద స్థిరపడింది. రోజులో, 30-షేర్ BSE ఇండెక్స్ ఇంట్రాడేలో 56,984 కనిష్ట స్థాయిని తాకింది; మరియు నిఫ్టీ 16,998 కనిష్ట స్థాయిని తాకింది. గత ఐదు ట్రేడింగ్ సెషన్లలో సెన్సెక్స్ 3,800 పాయింట్లకు పైగా పడిపోయింది. దేశీయ ఇండెక్స్‌లు రెండూ వరుసగా దాదాపు 6 శాతం పతనమయ్యాయి.

ఈ పెద్ద కథనానికి మీ 10-పాయింట్ చీట్‌షీట్ ఇక్కడ ఉంది:

 1. దలాల్ స్ట్రీట్‌లో ఐదు రోజుల పదునైన తిరోగమనంలో పెట్టుబడిదారులు దాదాపు 20 లక్షల కోట్ల సంపదను కోల్పోయారు, BSE-లిస్టెడ్ కంపెనీల మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ (m-క్యాప్) జనవరి 17 నుండి రూ. 280 లక్షల కోట్ల మార్కు నుండి రూ. 260 లక్షల కోట్లకు పడిపోయింది.

 2. నిఫ్టీ మిడ్‌క్యాప్ 100 ఇండెక్స్ 3.86 శాతం, నిఫ్టీ స్మాల్‌క్యాప్ 100 ఇండెక్స్ 4.78 శాతం క్షీణించడంతో మిడ్, స్మాల్ క్యాప్ షేర్లు దిగువన ముగిశాయి. దీనికి విరుద్ధంగా, NSE యొక్క ఇండియా VIX, అస్థిరత సూచిక, 20.84 శాతం వరకు పెరిగింది.

 3. యుఎస్ ఫెడరల్ రిజర్వ్ సమావేశానికి ముందు బలహీనమైన ప్రపంచ సూచనలను ట్రాక్ చేస్తూ మార్కెట్లు తమ మందగమన ధోరణిని కొనసాగించే అవకాశం ఉందని క్యాపిటల్వియా గ్లోబల్ రీసెర్చ్ లిమిటెడ్ రీసెర్చ్ హెడ్ గౌరవ్ గార్గ్ అన్నారు.

 4. ద్రవ్యోల్బణాన్ని ఎదుర్కోవడానికి US ఫెడరల్ రిజర్వ్ వడ్డీ రేట్లను మరింత వేగంగా పెంచుతుందనే అంచనాలు ప్రపంచ సూచీలను తీవ్రంగా దెబ్బతీశాయి. US ట్రెజరీ ఈల్డ్‌లను బహుళ-సంవత్సరాల గరిష్ఠ స్థాయికి నెట్టివేసి, బాండ్‌లను కూడా విక్రయించడం దెబ్బతీసింది. అధిక దిగుబడులు మరియు వడ్డీ రేటు పెంపుదలలు అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్ ఈక్విటీల వంటి ప్రమాదకర ఆస్తులను తక్కువ ఆకర్షణీయంగా చేస్తాయి, ఇది ప్రాంతం నుండి నిధుల ప్రవాహానికి దారి తీస్తుంది.

 5. స్వదేశానికి తిరిగి వచ్చినప్పుడు, మొత్తం 15 సెక్టార్ గేజ్‌లు — నేషనల్ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజ్ ద్వారా సంకలనం చేయబడ్డాయి — ఎరుపు రంగులో స్థిరపడ్డాయి. నిఫ్టీ మెటల్ 5.23 శాతం డైవ్ చేయడం ద్వారా ఇండెక్స్‌ను బలహీనపరిచింది.

 6. స్టాక్-నిర్దిష్ట ముందు, JSW స్టీల్ 6.92 శాతం 620.15 వద్ద పగులగొట్టడంతో నిఫ్టీలో టాప్ లూజర్‌గా నిలిచింది. బజాజ్ ఫైనాన్స్, టాటా స్టీల్, గ్రాసిమ్ ఇండస్ట్రీస్ మరియు హిండాల్కో కూడా వెనుకబడి ఉన్నాయి.

 7. అలాగే, Zomato, Paytm మరియు Nykaa షేర్లు వరుసగా 20 శాతం, 4.68 శాతం మరియు 12.55 శాతం పడిపోయి, లిస్టింగ్ తర్వాత వారి కనిష్ట స్థాయిలను తాకాయి.

 8. 518 షేర్లు పురోగమించగా, బిఎస్‌ఇలో 3,068 క్షీణించడంతో మొత్తం మార్కెట్ వెడల్పు బలహీనంగా ఉంది.

 9. 30-షేర్ల BSE ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో, బజాజ్ ఫిన్‌సర్వ్, టాటా స్టీల్, విప్రో, టెక్‌ఎమ్, టైటాన్, బజాజ్ ఫిన్‌సర్వ్, రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ తమ షేర్లు 5.37 శాతం వరకు పతనమై అత్యధిక నష్టాలను చవిచూశాయి.

 10. “మార్కెట్లలో ఈ బలహీనతకు ఎఫ్‌పిఐలు (ఫారిన్ పోర్ట్‌ఫోలియో ఇన్వెస్టర్లు) మరియు ఎఫ్‌ఐఐలు (ఫారిన్ ఇనిస్టిట్యూషనల్ ఇన్వెస్టర్లు) భారతీయ మార్కెట్ల నుండి డబ్బును వెచ్చించడమే కారణం. మేము డేటాను పరిశీలిస్తే, ఎఫ్‌ఐఐలు గత కాలంలో రూ.11,000 కోట్ల విలువైన ఈక్విటీలను విక్రయించారు. గత వారం మూడు సెషన్లు,” అని GCL సెక్యూరిటీస్ వైస్-ఛైర్మెన్ రవి సింఘాల్ అన్నారు. శుక్రవారం ఎఫ్‌ఐఐలు రూ.3,148.58 కోట్ల విలువైన షేర్లను విక్రయించారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments