Wednesday, May 25, 2022
HomeTrending Newsకర్ణాటక అసెంబ్లీలో కాంగ్రెస్ నిద్రమత్తులో ఉంది, దేశద్రోహానికి పాల్పడినందుకు కేఎస్ ఈశ్వరప్పను బర్తరఫ్ చేయాలని డిమాండ్...

కర్ణాటక అసెంబ్లీలో కాంగ్రెస్ నిద్రమత్తులో ఉంది, దేశద్రోహానికి పాల్పడినందుకు కేఎస్ ఈశ్వరప్పను బర్తరఫ్ చేయాలని డిమాండ్ చేసింది


కర్ణాటక అసెంబ్లీలో కాంగ్రెస్ నిద్రమత్తులో ఉంది, దేశద్రోహానికి పాల్పడినందుకు కేఎస్ ఈశ్వరప్పను బర్తరఫ్ చేయాలని డిమాండ్ చేసింది

కర్ణాటక అసెంబ్లీలోనే రాత్రి బస చేస్తారని కాంగ్రెస్ తెలిపింది.

బెంగళూరు:

జాతీయ జెండాను కాషాయరంగుతో మార్చాలని వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు మంత్రి కెఎస్ ఈశ్వరప్పను బర్తరఫ్ చేయాలని, ఆయనపై దేశద్రోహం కేసు పెట్టాలని డిమాండ్ చేస్తూ గురువారం రాత్రి కర్ణాటక అసెంబ్లీ లోపలే గడపనున్నట్లు కాంగ్రెస్ శాసనసభ్యులు తెలిపారు.

ప్రతిపక్ష పార్టీ శాసనసభ్యుల నిరసనలతో వరుసగా రెండో రోజు కూడా ఉభయ సభలను స్తంభింపజేయడంతో సభ రోజంతా వాయిదా పడిన తర్వాత కూడా కాంగ్రెస్ సభ్యులు సభలోనే ఉండిపోయారు.

ముఖ్యమంత్రి బసవరాజ్ బొమ్మై, స్పీకర్ విశ్వేశ్వర హెగ్డే కాగేరి, మాజీ ముఖ్యమంత్రి బిఎస్ యడియూరప్ప ఆ తర్వాత ప్రతిపక్ష నేత, కాంగ్రెస్ లెజిస్లేచర్ పార్టీ నాయకుడు సిద్ధరామయ్యను అసెంబ్లీ ఆవరణలో కలుసుకుని చర్చలు జరిపినా ఫలితం లేకపోయింది.

‘‘ప్రత్యర్థి పార్టీ నేతలను దాదాపు రెండు గంటల పాటు ఒప్పించేందుకు ప్రయత్నించాం. అసెంబ్లీలో ఇక్కడ పడుకోవద్దని చెప్పాం. కానీ వారు ఇప్పటికే నిర్ణయం తీసుకున్నారు. స్పీకర్ కూడా ఒప్పించేందుకు ప్రయత్నించారు. మేం ఎంత ప్రయత్నించినా వారు అంగీకరించలేదు. రేపు కూడా వారిని ఒప్పించేందుకు ప్రయత్నించండి” అని యడియూరప్ప అన్నారు.

అనంతరం అసెంబ్లీ క్యాంటీన్‌లో రాష్ట్ర శాఖ చీఫ్ డీకే శివకుమార్ సహా కర్ణాటక కాంగ్రెస్ నేతలు విందు చేస్తున్నారు.

అంతకుముందు, అసెంబ్లీ వెలుపల విలేకరులతో మాట్లాడిన సిద్ధరామయ్య, బిజెపి మరియు దాని సైద్ధాంతిక మాతృసంస్థ రాష్ట్రీయ స్వయంసేవక్ సంఘ్ (ఆర్‌ఎస్‌ఎస్) జాతీయ జెండాను అగౌరవపరిచారని ఆరోపించారు మరియు ఈ సమస్యను తీసుకోవడానికి కాంగ్రెస్ “పగలు మరియు రాత్రి” నిరసనలు చేయాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు చెప్పారు. “తార్కిక ముగింపు” వరకు.

ఈశ్వరప్ప వ్యాఖ్యలు దేశద్రోహానికి పాల్పడ్డందున రాజ్యాంగ అధిపతి అయిన గవర్నర్ జోక్యం చేసుకొని ఆయనను తొలగించేందుకు సూచనలు చేసి ఉండాల్సిందని ఆయన అన్నారు. ఈశ్వరప్ప ద్వారా ఎజెండా.”

ఇంతలో, ధిక్కరించిన శ్రీ ఈశ్వరప్ప ఏ కారణం చేతనైనా రాజీనామా చేసే ప్రశ్నే లేదని, ఎమర్జెన్సీ కాలంలో జైలుకు వెళ్లిన దేశభక్తుడని అన్నారు.

“వారు నిరసన తెలపనివ్వండి, నేను లొంగను” అని ఆయన అన్నారు మరియు రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ చీఫ్ డికె శివకుమార్ రాజీనామా చేయాలని డిమాండ్ చేశారు, ఆయన మరియు అతని పార్టీ నిరసనల కోసం జాతీయ జెండాను ‘దుర్వినియోగం’ చేసిందని ఆరోపించారు.

‘భగవా ధ్వజ్’ (కాషాయ జెండా) భవిష్యత్తులో ఎప్పుడైనా జాతీయ జెండాగా మారవచ్చు మరియు ఎర్రకోట నుండి దానిని ఎగురవేయవచ్చని Mr ఈశ్వరప్ప గత వారం చెప్పడంతో వివాదం చెలరేగింది.

అయితే ఇప్పుడు త్రివర్ణ పతాకమే జాతీయ జెండా అని, దానిని అందరూ గౌరవించాలని ఆయన అన్నారు.

వివాదాస్పద వ్యాఖ్యను సమర్ధిస్తూ, ముఖ్యమంత్రి బొమ్మై మాట్లాడుతూ, ఇంతకుముందు అసెంబ్లీలో రాత్రిపూట నిరసనలు ప్రజలు, రైతులు మరియు రాష్ట్ర ప్రయోజనాలకు సంబంధించిన సమస్యల కోసం జరిగాయి, అయితే ఇది ఒక ప్రకటనను తప్పుగా అర్థం చేసుకోవడంపై ఆధారపడింది.

“ఈశ్వరప్ప ప్రకటనలో తప్పు లేదు, ఆయన ప్రకటనలో చట్టవిరుద్ధం ఏమీ లేదు. తమకు (కాంగ్రెస్) ఇతర సమస్యలేమీ లేనందున వారు ఈ పని చేస్తున్నారు. ఎటువంటి కారణం లేకుండా మొదటి సారి రాత్రిపూట నిరసన చేపట్టారు. ఇది బాధ్యతాయుతమైన ప్రతిపక్షానికి సంకేతం కాదు.. దీని ద్వారా తమకు రాజకీయ మైలేజీ లభిస్తుందని వారు భావిస్తున్నారు, కానీ వారు తప్పు చేస్తున్నారు” అని ఆయన అన్నారు.

శ్రీ ఈశ్వరప్పపై దేశద్రోహం కేసును రద్దు చేయాలని డిమాండ్ చేస్తూ కాంగ్రెస్ వాయిదా తీర్మానాన్ని బుధవారం అసెంబ్లీలో చైర్ తిరస్కరించారు.

ప్రతిష్టంభనను ముగించేందుకు స్పీకర్ ఫ్లోర్ లీడర్ల సమావేశాలు కూడా నిర్వహించారు, అయితే అవి విఫలమయ్యాయి.

చివరిసారిగా కర్నాటక అసెంబ్లీ 2019 జులైలో జనతాదళ్ సెక్యులర్-కాంగ్రెస్ సంకీర్ణ ప్రభుత్వాన్ని ట్రస్ట్ చేయడం కోసం బిజెపి శాసనసభ్యులతో కలిసి ఒక రాత్రి గడిపినప్పుడు రాత్రిపూట నిరసనలు జరిగాయి.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments