Wednesday, May 25, 2022
HomeLatest Newsచరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీ "యుపి, బీహార్ దే భాయీ" వ్యాఖ్యను స్పష్టం చేస్తూ, "నేను ఇష్టపడే...

చరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీ “యుపి, బీహార్ దే భాయీ” వ్యాఖ్యను స్పష్టం చేస్తూ, “నేను ఇష్టపడే వ్యక్తులను ఉద్దేశించాను…” అని చెప్పాడు.


చరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీ “యుపి, బీహార్ దే భాయీ” వ్యాఖ్యను స్పష్టం చేస్తూ, “నేను ఇష్టపడే వ్యక్తులను ఉద్దేశించాను…” అని చెప్పాడు.

పంజాబ్ ఎన్నికలు: తాను ఆప్ నేతల గురించి మాట్లాడుతున్నానని చరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీ అన్నారు

న్యూఢిల్లీ:

పంజాబ్ ముఖ్యమంత్రి చరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీకి “యుపి, బీహార్‌పై భారీ ఎదురుదెబ్బ తగిలింది డి భాయీ“రాష్ట్రంలో ఎన్నికలకు ముందు వ్యాఖ్యానించండి, ఈ రోజు ఒక వివరణను ఇవ్వండి మరియు తన ప్రకటనను వక్రీకరించి, తప్పుగా సూచించారని అన్నారు.

“బయటి నుండి వచ్చి అంతరాయం కలిగించే దుర్గేష్ పాఠక్, సంజయ్ సింగ్ మరియు అరవింద్ కేజ్రీవాల్ (ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ నాయకులు) వంటి వ్యక్తులను మాత్రమే నేను ఉద్దేశించాను” అని మిస్టర్ చన్నీ ఒక వీడియో ప్రకటనలో వెల్లువెత్తుతున్న విమర్శలకు ప్రతిస్పందనగా తెలిపారు.

‘నిన్నటి నుంచి నా ప్రకటనను వక్రీకరించారు. పంజాబ్‌ పురోగతి కోసం తమ రక్తాన్ని, చెమటను చిందించిన వారితో మాకు ప్రేమాభిమానాలు ఉన్నాయి, వారిని మన హృదయాల్లోంచి ఏదీ తీయలేదు’ అని ముఖ్యమంత్రి అన్నారు.

నిన్న పంజాబ్‌లో కాంగ్రెస్ నాయకురాలు ప్రియాంక గాంధీ వాద్రాతో ప్రచారం చేస్తున్నప్పుడు, చన్నీ ఇలా అన్నారు: “ప్రియాంక గాంధీ పంజాబ్ కోడలు, ఆమె బహు పంజాబీలు. ఉత్తరప్రదేశ్, బీహార్, ఢిల్లీ డిఇ భాయీ ఇక్కడికి వచ్చి పాలించలేడు. మేము యూపీని అనుమతించము భయ్యాలు దారితప్పి పంజాబ్‌లోకి వెళ్లడానికి.” అతని పక్కనే ఉన్న ప్రియాంక గాంధీ చప్పట్లు కొట్టి నవ్వింది.

తన వైఖరిపై ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ దాడికి గురైన ప్రియాంక గాంధీ ఇలా అన్నారు: “సిఎం చరణ్‌జిత్ చన్నీ మాట్లాడుతూ పంజాబ్‌ను పంజాబీలు నడపాలని అన్నారు. అతని ప్రకటన తప్పుగా భావించబడింది. యుపి నుండి ఎవరూ పంజాబ్ మరియు పంజాబ్‌కు రావడానికి ఆసక్తి చూపుతున్నారని నేను అనుకోను. పాలించు.”

తాను ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) నేతల గురించి మాట్లాడుతున్నానని చన్నీ అన్నారు.

అయితే యూపీ, బీహార్‌, రాజస్థాన్‌లకు వచ్చి పంజాబ్‌లో పనిచేసేవారు పంజాబ్‌లో మనకెంతగానో వారికే చెందుతారు. దయచేసి దీన్ని తప్పుగా చిత్రించకండి. చాలా మంది బయటి నుంచి వచ్చి మన ఫ్యాక్టరీలు, పొలాల్లో పనిచేస్తున్నారు. … కేజ్రీవాల్ లాంటి వ్యక్తులతో మిమ్మల్ని మీరు లింక్ చేసుకోవద్దని నేను ప్రతి సోదరుడిని కోరుతున్నాను.

మిస్టర్ చన్నీపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, బీజేపీ, తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ వ్యాఖ్యల కోసం.

‘‘కాంగ్రెస్ ముఖ్యమంత్రి ఇక్కడ ఏం మాట్లాడారో దేశం మొత్తం చూసింది ఢిల్లీకి చెందిన కుటుంబం అతనిది మాలిక్ (బాస్)అని మాలిక్ ఆయన పక్కనే నిలబడి చప్పట్లు కొట్టారు’’ అని పంజాబ్‌లో జరిగిన ర్యాలీలో ప్రధాని మోదీ అన్నారు.

“గురు గోవింద్ సింగ్ ఎక్కడ పుట్టాడు. బీహార్‌లోని పాట్నా సాహిబ్‌లో. గురుగోవింద్ సింగ్‌ను పంజాబ్ నుండి తరిమివేస్తారా? అలాంటి విభజన మనస్తత్వం ఉన్న వ్యక్తులు పంజాబ్‌ను ఒక్క క్షణం కూడా పాలించనివ్వకూడదు” అని ప్రధాని అన్నారు.

దళితుల ఐకాన్ అయిన గురు రవిదాస్ జయంతి సందర్భంగా నిన్న వివిధ రాజకీయ నేతలు నివాళులు అర్పించేందుకు ఆలయాలను సందర్శించడాన్ని ప్రధాని మోదీ ప్రస్తావించారు.

“నిన్ననే సంత్ రవిదాస్ జయంతి జరుపుకున్నాం. ఎక్కడ పుట్టాడు? ఉత్తరప్రదేశ్ లో, వారణాసిలో. పంజాబ్ నుంచి సంత్ రవిదాస్ ని తీసేస్తావా?” అని పీఎం ప్రశ్నించారు.

పాట్నాలో, మిస్టర్ చన్నీ వ్యాఖ్యలపై నితీష్ కుమార్ ఆశ్చర్యపోయానని అన్నారు.

“ఇది ఏ మాత్రం అర్ధం కాదు. పంజాబ్‌లోని బీహార్ ప్రజల సహకారం ఏమిటో వారికి తెలుసా మరియు ఎంతమంది (అక్కడ) నివసిస్తున్నారు మరియు సేవచేస్తున్నారో వారికి తెలుసా? ప్రజలు అలాంటి ప్రకటనలు ఎలా చేస్తారో నేను ఆశ్చర్యపోయాను,” అని మిస్టర్ కుమార్ అన్నారు. బీజేపీతో సంకీర్ణ ప్రభుత్వం.

.


#చరణజత #సగ #చనన #యప #బహర #ద #భయ #వయఖయన #సపషట #చసత #నన #ఇషటపడ #వయకతలన #ఉదదశచన #అన #చపపడ

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments