Thursday, May 26, 2022
HomeLatest Newsజార్ఖండ్‌లో ఆన్‌లైన్ మోసం

జార్ఖండ్‌లో ఆన్‌లైన్ మోసం


జార్ఖండ్‌లో ఆన్‌లైన్ మోసం

పలువురి బాధితుల నుంచి రూ.82 లక్షలు మోసపోయిన బ్యాంకు ఖాతాలను స్తంభింపజేశారు. (ప్రతినిధి)

న్యూఢిల్లీ:

కస్టమర్ కేర్ సపోర్ట్ ద్వారా సేవలు ఇప్పిస్తానని పలువురిని మోసం చేసిన ఇద్దరు వ్యక్తులను జార్ఖండ్‌లో అరెస్టు చేసినట్లు పోలీసులు గురువారం తెలిపారు.

అభిషేక్ కుమార్ (22), అతని సహచరుడు రాజు అన్సారీ (22)లను జార్ఖండ్‌లోని దుమ్కాలో అరెస్టు చేసినట్లు వారు తెలిపారు.

నేరం వెనుక సూత్రధారి అయిన కుమార్ తన కాంటాక్ట్ నంబర్‌ను వివిధ కస్టమర్ కేర్ సైట్‌ల పేరుతో ఇంటర్నెట్‌లో అప్‌లోడ్ చేసేవాడు. అతను గత ఆరు నెలల నుండి తన ముఠాను నడుపుతున్నాడు మరియు అతని సహచరుడు అన్సారీ తన స్వగ్రామమైన అసన్సోల్, పశ్చిమ బెంగాల్ నుండి బ్యాంకు ఖాతాలను ఏర్పాటు చేసాడు, పోలీసులు తెలిపారు.

పలువురి బాధితుల నుంచి రూ.82 లక్షలు మోసపోయిన ఎనిమిది బ్యాంకు ఖాతాలను స్తంభింపజేసినట్లు వారు తెలిపారు.

4.78 లక్షలు ఎగవేసిన నిందితుల్లో ఒకరు పోలీసులను ఆశ్రయించడంతో విషయం వెలుగులోకి వచ్చింది. పోలీసులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం, బాధితుడు జనవరి 7న సైట్ నుండి రీఫండ్ మొత్తాన్ని పొందడం కోసం makemytrip.com కస్టమర్ కేర్ నంబర్‌లో వెతకగా నిందితుడి నంబర్ లభించిందని ఆరోపిస్తూ ఫిర్యాదు చేశాడు.

‘మేక్ మై ట్రిప్’ డిపార్ట్‌మెంట్ ఉద్యోగిగా తనను తాను అనుకరించిన కాలర్‌కు అతను తన మనోవేదనలను తెలియజేసినట్లు పోలీసులు తెలిపారు.

మోసగాడు సూచించినట్లుగా, బాధితుడు తన ఫోన్‌లో పంపిన ఫారమ్‌ను నింపాడు. ఆపై నిందితుడి సూచనల మేరకు తన ఫోన్‌లో Anydesk యాప్ మరియు SMS ఫార్వార్డెడ్ యాప్‌ను కూడా ఇన్‌స్టాల్ చేశాడు. ఆ తర్వాత మొత్తం రూ. అతని హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంకు ఖాతా నుంచి రూ.4,78,278 తగ్గినట్లు పోలీసులు తెలిపారు.

నిందితుడి మొబైల్ ఫోన్ స్విచ్ ఆఫ్‌లో ఉన్నట్లు గుర్తించామని డిప్యూటీ కమిషనర్ ఆఫ్ పోలీస్ (షహదర) ఆర్ సత్యసుందరం తెలిపారు. నిందితుడి బ్యాంకు వివరాలను విశ్లేషించగా నిందితులు వేర్వేరు వ్యాపారుల నుంచి నగదు డ్రా చేసినట్లు తెలిసింది. సైబర్ టీమ్ బాధితురాలి ఖాతా లావాదేవీ వివరాలను విశ్లేషించి, మోసపోయిన మొత్తం వేరే ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో రూట్ అయినట్లు గుర్తించారు.

“బీహార్‌లోని బిగ్‌బజార్‌లోని భాగల్‌పూర్‌లో షాపింగ్ చేశామని, నా ట్రిప్ ట్రావెల్ వోచర్‌లను తయారు చేసి, ఐ-ఫోన్ 12 మరియు 3 బంగారు కడ్డీలను జార్ఖండ్‌లోని దుమ్కాలో డెలివరీ చేశామని విచారణలో తేలింది. సాంకేతిక విచారణ తర్వాత, మోసగాడిది అని తేలింది. నెట్‌వర్క్ జార్ఖండ్‌లోని దుమ్కా కేంద్రంగా ఉంది. ఆపై దుమ్కాలో దాడులు నిర్వహించి ఇద్దరు నిందితులను పట్టుకున్నారు,” అని అతను చెప్పాడు.

విచారణ సమయంలో, నిందితుడు అభిషేక్ ఫిల్ప్‌కార్ట్ కస్టమర్ సపోర్ట్ కేర్, మేక్ మై ట్రిప్, ఎయిర్‌లైన్స్ కోసం తన మొబైల్ నంబర్‌ను గూగుల్ యాడ్స్‌లో అప్‌లోడ్ చేస్తానని వెల్లడించాడు. బాధితుడి నుండి కాల్ స్వీకరించినప్పుడు, అతను ఫారమ్‌ను పూరించమని బాధితుడిని నిర్దేశిస్తాడు మరియు “ఏదైనా డెస్క్ యాప్”ని ఇన్‌స్టాల్ చేయమని అతనికి ఆదేశిస్తాడు. యాప్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, అతను ఏదైనా డెస్క్ యాప్ ద్వారా బాధితుడి స్క్రీన్‌ను పర్యవేక్షించవచ్చు మరియు నియంత్రించవచ్చు మరియు బ్యాంక్ SMSని రూట్ చేయడానికి ఫిర్యాదుదారు మొబైల్‌లో SMS ఫార్వార్డర్ యాప్‌ను అప్‌లోడ్ చేయవచ్చు అని అధికారి తెలిపారు.

“బాధితుడి కార్డ్ వివరాలను సేకరించిన తర్వాత, అతను వివిధ ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో అంటే, ఫ్లిప్‌కార్ట్, పాయు, మేక్ మై ట్రిప్ మరియు ఆన్‌లైన్ బ్యాంక్ ఖాతాలకు డబ్బును పంపుతాడు. మోసపోయిన మొత్తంతో కొనుగోలు చేసిన ఐ-ఫోన్ 12 అతని నుండి రికవరీ చేయబడింది. నకిలీ ఖాతా ఆధార్ మరియు పాన్ కార్డ్ వివరాల ఆధారంగా ఆన్‌లైన్‌లో తెరవబడింది, ”అని డిసిపి చెప్పారు.

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

.


#జరఖడల #ఆనలన #మస

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments