Saturday, May 28, 2022
HomeInternationalభారత్‌తో కలిసి పనిచేయడానికి ఆసక్తిగా ఉన్నట్లు అమెరికా విదేశాంగ శాఖ తెలిపింది

భారత్‌తో కలిసి పనిచేయడానికి ఆసక్తిగా ఉన్నట్లు అమెరికా విదేశాంగ శాఖ తెలిపింది


భారత్‌తో కలిసి పనిచేయడానికి ఆసక్తిగా ఉన్నట్లు అమెరికా విదేశాంగ శాఖ తెలిపింది

భారతదేశం-అమెరికా సంబంధాలు: యుఎస్ స్టేట్ డిపార్ట్‌మెంట్ అధికారులు, “భారతదేశం కేవలం భాగస్వామి కంటే ఎక్కువ.” (ఫైల్)

వాషింగ్టన్:

ఇండో-పసిఫిక్ ప్రాంతంలో అమెరికా నాయకత్వాన్ని పునరుద్ధరించడానికి బిడెన్ పరిపాలన రూపొందించిన దృష్టిలో భారతదేశం కేవలం భాగస్వామి మాత్రమేనని, ఇప్పుడు చేసిన ఎంపికలు బహిరంగ, సురక్షితమైన మరియు భవిష్యత్తును నిర్ణయిస్తాయని యుఎస్ స్టేట్ డిపార్ట్‌మెంట్ ఉన్నతాధికారులు గురువారం చెప్పారు. స్థితిస్థాపక ప్రాంతం.

టెలిఫోనిక్ ప్రెస్ కాన్ఫరెన్స్‌లో, బ్యూరో ఆఫ్ ఈస్ట్ ఏషియన్ అండ్ పసిఫిక్ అఫైర్స్ అసిస్టెంట్ సెక్రటరీ డేనియల్ క్రిటెన్‌బ్రింక్ మరియు బ్యూరో ఆఫ్ సౌత్ అండ్ సెంట్రల్ ఏషియన్ అఫైర్స్ అసిస్టెంట్ సెక్రటరీ డోనాల్డ్ లూ బిడెన్-హారిస్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ఇటీవల విడుదల చేసిన ఇండో-పసిఫిక్ స్ట్రాటజీ గురించి చర్చించారు. ఓపెన్, కనెక్ట్ చేయబడిన, సంపన్నమైన, సురక్షితమైన మరియు స్థితిస్థాపకంగా ఉండే ప్రాంతం కోసం వాషింగ్టన్ దృష్టిని నిర్దేశిస్తుంది.

లూ మాట్లాడుతూ, “భారతదేశం కేవలం భాగస్వామి కంటే ఎక్కువ. ఈ ప్రాంతంలోని ఏ దేశం కంటే మేము ప్రతిరోజూ భారతదేశంతో మరింత సన్నిహితంగా పని చేస్తాము.”

భారత్‌తో వ్యూహాత్మక సంబంధాల గురించి వివరిస్తూ, క్రిటెన్‌బ్రింక్ మాట్లాడుతూ, “యుఎస్ సెక్రటరీ ఆఫ్ స్టేట్ ఆంటోనీ బ్లింకెన్ మరియు విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్ ఉక్రెయిన్/రష్యా సంక్షోభంపై “బాహాటంగా మరియు నిజాయితీగా చర్చలు” జరిపారు మరియు ఇది “సంక్లిష్ట సమస్య” అయితే ఇరు పక్షాలు “దాని గురించి మాట్లాడుకుంటాయి. మెల్‌బోర్న్‌లో ఇటీవల ముగిసిన చతుర్భుజ భద్రతా సంభాషణ (క్వాడ్) విదేశాంగ మంత్రుల సమావేశంలో కఠినమైన వాటితో సహా ప్రతి సమస్య.

“మా భారతీయ EAM S జైశంకర్‌తో కూర్చునే అవకాశం మాకు లభించింది. బ్లింకెన్ మరియు జైశంకర్ వ్యూహాత్మక భాగస్వామ్యం మరియు క్వాడ్ యొక్క ఇండో-పసిఫిక్ సహకారాన్ని బలోపేతం చేసే మార్గం గురించి చర్చించారు” అని లు చెప్పారు.

“మెల్‌బోర్న్ మరియు ఇండో-పసిఫిక్‌లో రష్యా/ఉక్రెయిన్ సంక్షోభంపై యుఎస్ ‘నిజాయితీ’ చర్చను కలిగి ఉంది మరియు భవిష్యత్తులో మనం చేసే ఎంపికలపై ఆధారపడి ఉంటుంది,” అన్నారాయన.

ఇండో-పసిఫిక్ ప్రాంతంలో ఆర్థిక ఫ్రేమ్‌వర్క్ గురించి మాట్లాడుతూ, దాని గురించి తాను సంతోషిస్తున్నానని లూ అన్నారు.

“సప్లయ్ చెయిన్‌లు, ఎనర్జీ, ఫైనాన్సింగ్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ మరియు వాణిజ్య సమస్యలతో సహా మొత్తం శ్రేణి సమస్యలపై భాగస్వాములతో కలిసి పనిచేయడానికి మేము ఆసక్తిగా ఉన్నాము. ఇండో-పసిఫిక్ అంతటా US మరియు ఇతర భాగస్వాములతో పరస్పరం పాల్గొనడానికి భారతీయ సహచరులు చాలా ఆసక్తిగా ఉన్నారని నివేదించడానికి నేను సంతోషిస్తున్నాను. ప్రాంతం,” లూ జోడించారు.

యుఎస్ ఇండో-పసిఫిక్ వ్యూహంపై ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం ప్రభావం గురించి మాట్లాడుతూ, క్రిటెన్‌బ్రింక్ ఇలా అన్నారు, “మేము ఉక్రెయిన్‌లో సంక్షోభాన్ని చూసినప్పుడు వాటాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. మేము ఇటీవల రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ మరియు చైనా అధ్యక్షుడు జి జిన్‌పింగ్ చేసిన ప్రకటనను పరిశీలిస్తాము. . వారు ముందుకు తెచ్చిన దార్శనికత ప్రాంతం మరియు ప్రపంచం పట్ల మన దృక్పధాన్ని వ్యతిరేకిస్తోందన్న సవాలును మేము కొట్టిపారేయలేము. మాపై మాకు గొప్ప విశ్వాసం ఉంది. మా దృష్టి విస్తృత ప్రపంచం యొక్క మద్దతును గెలుచుకుంటుందని మేము నమ్ముతున్నాము.”

“ప్రపంచం పట్ల మాకు భిన్నమైన దృక్పథం ఉంది. మేము ప్రపంచం కోసం నిలబడతాము మరియు సమస్యల పరిష్కారం, ఆవిష్కరణ, బలవంతం మరియు దూకుడు కాదు, ప్రభావ రంగాలపై స్వేచ్ఛ మరియు నిష్కాపట్యతను అందించే దృష్టి మరియు ఇది అన్ని రాష్ట్రాల ప్రాథమిక సూత్రాలతో మొదలవుతుంది. సార్వభౌమాధికారం, ప్రాదేశిక సమగ్రత మరియు వివాదాల శాంతియుత పరిష్కారానికి మద్దతు ఇవ్వగలదు. అధ్యక్షుడు పుతిన్ మరియు Xi ముందుకు తెచ్చిన విజన్‌కు భిన్నంగా ఈ ప్రాంతం కోసం ఇది మా నిశ్చయాత్మక దృష్టి” అని క్రిటెన్‌బ్రింక్ జోడించారు.

బిడెన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ఇండో-పసిఫిక్‌లో అమెరికన్ నాయకత్వాన్ని పునరుద్ధరించడానికి మరియు 21వ శతాబ్దానికి తన పాత్రను స్వీకరించడానికి చారిత్రాత్మక పురోగతిని సాధించింది.

గత సంవత్సరంలో, యునైటెడ్ స్టేట్స్ తన దీర్ఘకాల పొత్తులను ఆధునీకరించింది, అభివృద్ధి చెందుతున్న భాగస్వామ్యాలను బలోపేతం చేసింది మరియు చైనాతో పోటీ నుండి వాతావరణ మార్పుల వరకు మహమ్మారి వరకు తక్షణ సవాళ్లను ఎదుర్కోవటానికి వాటిలో వినూత్న సంబంధాలను ఏర్పరచుకుంది.

“మేము ఓపెన్, కనెక్ట్ చేయబడిన, సంపన్నమైన, స్థితిస్థాపకంగా మరియు సురక్షితమైన ఇండో-పసిఫిక్‌ను ఊహించాము – మరియు దానిని సాధించడానికి మీలో ప్రతి ఒక్కరితో కలిసి పని చేయడానికి మేము సిద్ధంగా ఉన్నాము” అని బిడెన్ గత సంవత్సరం అక్టోబర్ 27న తూర్పు ఆసియా శిఖరాగ్ర సమావేశంలో చెప్పారు.

ఈ వ్యూహం ఇండో-పసిఫిక్‌లో యునైటెడ్ స్టేట్స్‌ను మరింత దృఢంగా ఎంకరేజ్ చేయడానికి మరియు ఈ ప్రక్రియలో ప్రాంతాన్ని బలోపేతం చేయడానికి అధ్యక్షుడు బిడెన్ యొక్క దృష్టిని వివరిస్తుంది. దీని కేంద్ర దృష్టి ప్రాంతం లోపల మరియు దాని వెలుపల మిత్రదేశాలు, భాగస్వాములు మరియు సంస్థలతో నిరంతర మరియు సృజనాత్మక సహకారం.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments