Thursday, May 26, 2022
HomeTrending Newsమన్మోహన్ సింగ్ ప్రధాని మోదీపై దాడి చేసిన తర్వాత నిర్మలా సీతారామన్ తీవ్ర ఖండన

మన్మోహన్ సింగ్ ప్రధాని మోదీపై దాడి చేసిన తర్వాత నిర్మలా సీతారామన్ తీవ్ర ఖండన


మన్మోహన్ సింగ్ ప్రధాని మోదీపై దాడి చేసిన తర్వాత నిర్మలా సీతారామన్ తీవ్ర ఖండన

‘ఎన్నికల పరిశీలన’ కారణంగానే మన్మోహన్‌ సింగ్‌ ఆర్థిక వ్యవస్థ గురించి మాట్లాడుతున్నారని నిర్మలా సీతారామన్‌ ఆరోపించారు.

న్యూఢిల్లీ:

మోదీ ప్రభుత్వం ఆర్థిక వ్యవస్థను నిర్వహిస్తున్న తీరుపై విమర్శించినందుకు మాజీ ప్రధాని మన్మోహన్‌సింగ్‌పై ఎదురుదాడికి దిగిన ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ తన పదవీ కాలంలో భారతదేశాన్ని “పెళుసుగా ఉన్న ఐదు”కి మరియు ప్రబలమైన ద్రవ్యోల్బణానికి తీసుకువచ్చినందుకు మరింత గుర్తుండిపోయారని అన్నారు.

దేశంలోని అతిపెద్ద స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజీని నడపడంలో ‘హిమాలయన్ యోగి’ మార్గదర్శకత్వం వహించిన మాజీ ఎన్‌ఎస్‌ఇ చీఫ్ చిత్రా రామకృష్ణ గురించి ఇటీవల వెల్లడైన విషయాలను కూడా ఆమె ప్రస్తావించారు మరియు మిస్టర్ సింగ్ అధికారంలో ఉన్నప్పుడు చాలా కాలం పాటు మార్కెట్ ఎలా నడుస్తుందో కూడా తనకు తెలియదని అన్నారు. .

పంజాబ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల “ఎన్నికల పరిశీలన” కారణంగా అతను అకస్మాత్తుగా ఆర్థిక వ్యవస్థ గురించి మాట్లాడుతున్నాడా అని సీతారామన్ ఆశ్చర్యపోతూ, “మీ (సింగ్) పట్ల నాకు చాలా గౌరవం ఉంది. నేను మీ నుండి దీనిని ఊహించలేదు. మరియు నేను బాధపడ్డాను,” అని సీతారామన్ అన్నారు.

మోదీ ప్రభుత్వ హయాంలో ఎగుమతులు, ఎఫ్‌డిఐలు మరియు ద్రవ్యోల్బణంపై ఉన్న డేటాను, ఆర్థిక సూచీలు ఇప్పుడు మెరుగ్గా ఉన్నాయని ధృవీకరిస్తూ మిస్టర్ సింగ్ పాలనతో పోల్చారు.

22 నెలల పాటు ద్రవ్యోల్బణం రెండంకెల స్థాయిలో కొనసాగిన ప్రధానమంత్రిగా, దేశం నుంచి మూలధనం ఎగరడాన్ని చూసిన ప్రధానమంత్రిగా ఆయన మెరుగ్గా గుర్తుండిపోయారని మంత్రి చెప్పారు.

ద్రవ్యోల్బణంపై మోడీ ప్రభుత్వంపై దాడి చేస్తున్న వారు ఈ అంశంపై గందరగోళాన్ని వ్యాప్తి చేస్తున్నారని ఆమె ఆరోపించారు.

నిత్యావసర వస్తువుల ధరలను నియంత్రించడానికి బిజెపి ప్రభుత్వం తక్షణ చర్యలు తీసుకుంటుంది, అందుకే కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని యుపిఎ ప్రభుత్వం కంటే దాని హయాంలో ద్రవ్యోల్బణం గణాంకాలు మెరుగ్గా ఉన్నాయి.

2022 ఏప్రిల్‌తో ప్రారంభమయ్యే వచ్చే ఆర్థిక సంవత్సరంలో వినియోగదారుల ధరల సూచీ (CPI) ఆధారిత ద్రవ్యోల్బణం దాని ఎగువ సహన స్థాయి కంటే 4.5 శాతానికి తగ్గుతుందని ఫిబ్రవరి 10న రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా పేర్కొంది, తాజా పంటల రాకతో ఇది సహాయపడుతుంది. సరఫరా వైపు జోక్యాలు, అలాగే మంచి రుతుపవనాల అవకాశాలు.

అమెరికా, యూరప్‌లోని అభివృద్ధి చెందిన ఆర్థిక వ్యవస్థల్లో ద్రవ్యోల్బణం దశాబ్దాలుగా చూడని స్థాయికి చేరుకుందని పేర్కొన్న ఆర్థిక మంత్రి, ప్రపంచ పరిస్థితుల వల్ల భారత్‌పై కూడా ప్రభావం పడిందని అన్నారు.

కానీ మా ప్రభుత్వం ధరల పెరుగుదలను అరికట్టడానికి తక్షణమే చర్యలు తీసుకుంటుందని, 33 మంత్రుల బృందానికి నాయకత్వం వహించిన ప్రణబ్ ముఖర్జీ వంటి సీనియర్ మంత్రితో యుపిఎ ప్రభుత్వం “విధాన పక్షవాతం” బారిన పడిందని ఆమె అన్నారు.

భారతదేశంలో అసమానత మరియు పేదరికం సంఖ్యలు అధ్వాన్నంగా ఉన్నాయని పేర్కొన్న ఆక్స్‌ఫామ్ నివేదిక యొక్క పద్దతిని కూడా ఆమె తప్పుబట్టారు మరియు ప్రభుత్వం యొక్క వివిధ సంక్షేమ కార్యక్రమాలను ఇది పరిగణనలోకి తీసుకోలేదని అన్నారు.

ఆక్స్‌ఫామ్ ఉపయోగించిన ఫార్ములా తప్పు, ఇది నిజంగా గణనీయమైన కారణాలపై ఉండాలి, ఆమె చెప్పింది.

ప్రభుత్వంపై తీవ్ర దాడి చేస్తూ, కేంద్ర ప్రభుత్వ హ్రస్వదృష్టి లేని విధానాల వల్ల ఆర్థిక వ్యవస్థ పడిపోవడం, పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం మరియు నిరుద్యోగంతో ప్రజలు ఇబ్బందులు పడుతున్నారని సింగ్ గురువారం అన్నారు.

రైతుల ఆందోళన, విదేశాంగ విధానం, ధరల పెరుగుదల మరియు నిరుద్యోగంతో సహా అనేక సమస్యలపై కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకున్న సింగ్, ఫిబ్రవరి 20న పంజాబ్ ఎన్నికలకు ముందు బిజెపి జాతీయవాదం “నకిలీ” అని మరియు బ్రిటిష్ విధానంపై ఆధారపడి ఉందని అన్నారు. “విభజించు మరియు పాలించు”.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments