Saturday, May 28, 2022
HomeLatest Newsమమతా బెనర్జీతో ప్రతిష్టంభన మధ్య, చర్చలకు ఆహ్వానించడానికి గవర్నర్ సమస్యలు

మమతా బెనర్జీతో ప్రతిష్టంభన మధ్య, చర్చలకు ఆహ్వానించడానికి గవర్నర్ సమస్యలు


మమతా బెనర్జీతో ప్రతిష్టంభన మధ్య, చర్చలకు ఆహ్వానించడానికి గవర్నర్ సమస్యలు

“సంభాషణ, చర్చ… ప్రజాస్వామ్యానికి సర్వోత్కృష్టమైనది” అని జగదీప్ ధంఖర్ రాశారు.

న్యూఢిల్లీ:

బెంగాల్ గవర్నర్ జగ్‌దీప్ ధన్‌ఖర్, మమతా బెనర్జీ ద్వారా ట్విట్టర్‌లో బ్లాక్ చేయబడింది, అయినప్పటికీ చర్చ కోసం ముఖ్యమంత్రికి ఆహ్వానాన్ని ట్వీట్ చేశారు. అతను ఒక విషయం పేరు చెప్పనప్పటికీ, “ప్రతిస్పందన లేకపోవడం” “రాజ్యాంగ ప్రతిష్టంభనకు దారి తీస్తుంది, దీనిని నివారించడానికి మా ప్రమాణం ద్వారా మేమిద్దరం నియమించాము” అని అతను ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నాడు.

సంభాషణల ఆవశ్యకత గురించి మాట్లాడుతూ, Mr ధన్‌ఖర్ తన లేఖలో, “ఈ దిశలో నేను చేసిన ప్రయత్నాలన్నీ దురదృష్టవశాత్తూ మా చివరి వైఖరిని దృష్టిలో ఉంచుకుని ఫలించలేదు… చాలా కాలంగా సమస్యలపై స్పందన లేదు. చట్టబద్ధంగా ఫ్లాగ్ చేయబడింది మరియు దీనికి సంబంధించి మీ చివరిలో రాజ్యాంగ విధి ఉంది…”

“రాజ్యాంగ అతిక్రమణ మరియు గవర్నర్ల అధికార దుర్వినియోగం” గురించి చర్చించడానికి Ms బెనర్జీ ప్రతిపక్ష ముఖ్యమంత్రుల సమావేశాన్ని ప్లాన్ చేసిన కొన్ని రోజుల తర్వాత ఈ ఆహ్వానం వచ్చింది.

రాష్ట్ర ప్రభుత్వంలోని ఇద్దరు ఉన్నతాధికారులు — చీఫ్ సెక్రటరీ హెచ్‌కె ద్వివేది మరియు డైరెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్ మనోజ్ మాలవీయ — తనతో షెడ్యూల్ చేసిన సమావేశాలను దాటవేయడంతో మిస్టర్ ధన్‌ఖర్ “పొందుపరచలేని రాజ్యాంగ లోపం” అని ఆరోపించారు.

ఈరోజు ఆయన చేసిన ట్వీట్ ఇలా ఉంది:

తన రెండవ ట్వీట్‌లో, శ్రీ ధంఖర్ తన రెండవ ట్వీట్‌లో, “గౌరవనీయులైన సిఎం మమతా బెనర్జీని ఆకట్టుకున్నాను, “ముఖ్యమంత్రి మరియు గవర్నర్ వంటి రాజ్యాంగ అధికారుల మధ్య చర్చలు, చర్చలు మరియు చర్చలు ప్రజాస్వామ్యానికి అత్యంత ముఖ్యమైనవి మరియు రాజ్యాంగ పాలనలో విడదీయరాని భాగమైనవి. “.

బిజెపి నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వానికి గవర్నర్ తొత్తుగా వ్యవహరిస్తున్నారని ఆరోపిస్తూ, శ్రీమతి బెనర్జీ సంవత్సరాలుగా అతనితో కొమ్ము కాస్తున్నారు. ఇటీవల, రాష్ట్రం “ప్రజాస్వామ్యానికి గ్యాస్ చాంబర్” అని అతను చెప్పడంతో ఆమె తన ట్విట్టర్ నుండి అతన్ని బ్లాక్ చేసింది.

ఆమె తృణమూల్ కాంగ్రెస్ పార్టీ రాజ్యాంగ పరిమితులను ఉల్లంఘించిందని ఆరోపిస్తూ అసెంబ్లీ బడ్జెట్ సెషన్‌లో గవర్నర్‌పై “తీర్మానం” తీసుకువస్తామని ప్రకటించింది.

తనను తొలగించాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి పలుమార్లు విజ్ఞప్తి చేసినా ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోలేదని ముఖ్యమంత్రి అన్నారు.

గత నెలలో, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం డైమండ్ హార్బర్ ఉమెన్స్ యూనివర్శిటీకి కొత్త వైస్-ఛాన్సలర్‌ని నియమించింది — మిస్టర్ ధనఖర్ — యూనివర్సిటీ ఛాన్సలర్‌గా కూడా ఉన్న వ్యక్తి ఆ పదవిని అంగీకరించడానికి “అసలేం” వ్యక్తం చేసిన వ్యక్తిని నియమించారు. 25 రాష్ట్ర విశ్వవిద్యాలయాలకు తన ఆమోదం లేకుండానే వైస్ ఛాన్సలర్లను నియమించారని శ్రీ ధంఖర్ ఆరోపిస్తున్నారు.

.


#మమత #బనరజత #పరతషటభన #మధయ #చరచలక #ఆహవనచడనక #గవరనర #సమసయల

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments