Thursday, May 26, 2022
HomeInternationalరష్యా మిలిటరీ బిల్డ్-అప్‌పై ఎస్టోనియన్ PM

రష్యా మిలిటరీ బిల్డ్-అప్‌పై ఎస్టోనియన్ PM


రష్యా మిలిటరీ బిల్డ్-అప్‌పై ఎస్టోనియన్ PM

బెల్జియంలోని బ్రస్సెల్స్‌లో జరిగిన ఒక ఇంటర్వ్యూలో ఎస్టోనియా ప్రధాన మంత్రి కాజా కల్లాస్ మాట్లాడారు

బ్రస్సెల్స్:

రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఉక్రెయిన్ సరిహద్దుల్లో రష్యా భారీ సైనిక కసరత్తుల ద్వారా అంతర్జాతీయ దృష్టిని ఆస్వాదిస్తున్నారని మరియు స్వదేశంలో మద్దతును ఎత్తివేసేందుకు విజయవంతమైన యుద్ధం కోసం చూస్తున్నారని ఎస్టోనియా ప్రధాన మంత్రి గురువారం చెప్పారు.

రాయిటర్స్‌తో మాట్లాడుతూ, కాజా కల్లాస్ కూడా పరిస్థితి చాలా తీవ్రంగా ఉందని మరియు ఉక్రెయిన్ సమీపంలో 100,000 కంటే ఎక్కువ మంది సైనికులను నిర్వహిస్తున్నంత కాలం మాస్కోకు ఎలాంటి రాయితీలు ఇవ్వకూడదని అన్నారు. ఇది తుపాకీతో చర్చలు అని ఆమె అన్నారు.

“అతను పాశ్చాత్య దేశాలలో దృష్టి కేంద్రీకరించాడు, అతను స్పష్టంగా ఆనందిస్తున్నాడని నేను భావిస్తున్నాను, ఎందుకంటే అతను కొంతవరకు విస్మరించబడిన సంవత్సరాలు ఉన్నాయి” అని సంక్షోభం గురించి చర్చించడానికి బ్రస్సెల్స్‌లో EU నాయకుల సమావేశానికి ముందు కల్లాస్ అన్నారు.

“కానీ ఇప్పుడు, వివిధ పాశ్చాత్య నాయకులు అతనిని సందర్శిస్తున్నందున, అతను ఏమి ఆలోచిస్తున్నాడో లేదా అతను ఏమి చేయగలడో ప్రతి ఒక్కరూ నిరంతరం ఊహాగానాలు చేస్తూ ఉంటారు … ఇది అతనికి ఖచ్చితంగా చాలా ముఖ్యమైనది,” 2000 నుండి రష్యాపై ఆధిపత్యం చెలాయించిన వ్యక్తి గురించి ఆమె చెప్పింది.

ఆరు మీటర్ల (20 అడుగులు) పొడవున్న మెరిసే టేబుల్‌పై ఫ్రెంచ్ మరియు జర్మన్ నాయకులతో పుతిన్ వేర్వేరుగా సమావేశాలు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రసారం చేయబడ్డాయి. బుధవారం, బ్రెజిల్ అధ్యక్షుడు జైర్ బోల్సోనారో పుతిన్‌తో చర్చల కోసం మాస్కోకు వెళ్లారు మరియు అతను US అధ్యక్షుడు జో బిడెన్‌తో అనేక టెలిఫోన్ కాల్‌లు చేశాడు.

క్రెమ్లిన్ ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేసే ఏ ప్రణాళికను తిరస్కరించింది మరియు దాని స్వంత సరిహద్దుల లోపల దళాల కదలికలు మరియు యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు NATO నుండి భద్రతా హామీల కోసం డిమాండ్లు పాశ్చాత్య దురాక్రమణకు చట్టబద్ధమైన ప్రతిస్పందనలని పేర్కొంది.

కల్లాస్ రష్యన్ ట్రూప్ బిల్డ్-అప్ పాక్షికంగా, దేశీయ ఒత్తిళ్ల నుండి పరధ్యానంగా రూపొందించబడవచ్చని అభిప్రాయపడ్డారు. రాష్ట్ర గణాంకాల ఆధారంగా రాయిటర్స్ లెక్కల ప్రకారం, రష్యాలో 700,000 కంటే ఎక్కువ COVID-19 మరణాలతో మహమ్మారిని మాస్కో నిర్వహించడంపై పుతిన్ ఇంట్లో పరిశీలనకు గురయ్యారు మరియు జనాభాలో సగం మంది మాత్రమే టీకాలు వేశారు.

“ఆదరణ తగ్గినప్పుడు, మద్దతును పెంచడానికి మీకు విజయవంతమైన యుద్ధం అవసరం. కాబట్టి రష్యా లేదా రష్యన్ పరిపాలన ఇంతకు ముందు ఉపయోగించినది కూడా” అని కల్లాస్ చెప్పారు. “కాబట్టి ఈ విషయాలు ఖచ్చితంగా సంబంధం కలిగి ఉన్నాయని నేను భావిస్తున్నాను.”

మాజీ సోవియట్ రిపబ్లిక్ అయిన ఉక్రెయిన్ NATOలో చేరడానికి ఎప్పటికీ అనుమతించబడదని మాస్కో హామీని కోరింది, ఈ డిమాండ్ దేశం యొక్క ఎంపిక స్వేచ్ఛకు వ్యతిరేకంగా నడుస్తుందని కూటమి తిరస్కరించింది, అయినప్పటికీ సభ్యత్వం సుదూర అవకాశం అని పేర్కొంది.

1991లో సోవియట్ యూనియన్ విచ్ఛిన్నం కావడాన్ని గత శతాబ్దపు అతిపెద్ద భౌగోళిక రాజకీయ విపత్తుగా తాను భావించానని, రష్యాను ప్రపంచ శక్తిగా పుతిన్ పునరుద్ఘాటించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని కల్లాస్ అన్నారు.

“ఎక్కువగా తగ్గించగలిగేది రష్యా మాత్రమే. రష్యా ఈ పరిస్థితిని సృష్టించింది మరియు ఒక అడుగు వెనక్కి తీసుకోగలదు” అని ఆమె అన్నారు.

“రష్యాకు ఏదైనా ఆఫర్ చేయడం గురించి నేను చాలా జాగ్రత్తగా ఉంటాను, ఎందుకంటే మనం పెద్ద చిత్రాన్ని మరచిపోకూడదు, అంటే తుపాకీ నిజంగా ఉక్రెయిన్ వైపు చూపబడింది మరియు మీరు తుపాకీతో చర్చలు జరపలేరు” అని ఆమె చెప్పింది.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments