Thursday, May 26, 2022
HomeInternationalవిడిపోయిన ఉక్రెయిన్ ప్రాంతాలను గుర్తించవద్దు: UK రష్యాను హెచ్చరించింది

విడిపోయిన ఉక్రెయిన్ ప్రాంతాలను గుర్తించవద్దు: UK రష్యాను హెచ్చరించింది


విడిపోయిన ఉక్రెయిన్ ప్రాంతాలను గుర్తించవద్దు: UK రష్యాను హెచ్చరించింది

విడిపోయిన ఉక్రెయిన్‌ను రష్యా గుర్తించడం ఆ దేశ సార్వభౌమాధికారంపై దాడి చేయడమేనని UK పేర్కొంది.

లండన్:

ఉక్రెయిన్‌లోని రెండు మాస్కో అనుకూల వేర్పాటువాద భూభాగాలను అధికారికంగా గుర్తించడానికి వ్యతిరేకంగా UK ప్రభుత్వం గురువారం క్రెమ్లిన్‌ను హెచ్చరించింది, రష్యా పార్లమెంటు అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్‌ను అలా చేయమని కోరడానికి ఓటు వేసిన రోజుల తర్వాత.

“వ్లాదిమిర్ పుతిన్ డోనెట్స్క్ మరియు లుహాన్స్క్ యొక్క ఉక్రేనియన్ ప్రాంతాలను స్వతంత్రంగా గుర్తించాలని డూమా చేసిన అభ్యర్థన మిన్స్క్ ఒప్పందాల ప్రకారం రష్యా యొక్క కట్టుబాట్లను తీవ్రంగా విస్మరించడాన్ని చూపిస్తుంది” అని బ్రిటిష్ విదేశాంగ కార్యదర్శి లిజ్ ట్రస్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

ఒప్పందాలు — 2014 మరియు 2015లో బెలారస్ రాజధాని పేరు పెట్టబడ్డాయి — ఉక్రెయిన్ ప్రభుత్వం మరియు వేర్పాటువాదుల మధ్య యుద్ధాన్ని ఆపడానికి మరియు వివాదాన్ని శాంతియుతంగా పరిష్కరించడానికి ఇప్పటికే ఉన్న ఏకైక ఫ్రేమ్‌వర్క్‌గా మిగిలిపోయింది.

“ఈ అభ్యర్థనను ఆమోదించినట్లయితే, అది ఉక్రెయిన్ సార్వభౌమాధికారం మరియు ప్రాదేశిక సమగ్రతపై మరింత దాడిని సూచిస్తుంది, మిన్స్క్ ప్రక్రియకు ముగింపును సూచిస్తుంది మరియు సంభాషణపై ఘర్షణ మార్గాన్ని ఎంచుకోవడానికి రష్యా నిర్ణయాన్ని ప్రదర్శిస్తుంది” అని ట్రస్ చెప్పారు.

“ఉక్రెయిన్‌కు వ్యతిరేకంగా అస్థిరపరిచే ప్రవర్తన యొక్క నమూనాను ముగించాలని మరియు మిన్స్క్ ఒప్పందాలతో సహా స్వేచ్ఛగా సైన్ అప్ చేసిన కట్టుబాట్లను అమలు చేయాలని మేము రష్యాను కోరుతున్నాము.”

రష్యా పార్లమెంటు, డూమా, సమీపంలోని మాస్కో సేనలను నిర్మించడంపై పశ్చిమ దేశాలతో ఉద్రిక్తతల మధ్య, రెండు ఉక్రేనియన్ వేర్పాటువాద ప్రాంతాల స్వాతంత్య్రాన్ని గుర్తించాలని పుతిన్‌ను కోరేందుకు మంగళవారం ఓటు వేసింది.

2014 నుండి 14,000 మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోయిన సంఘర్షణలో ఉక్రెయిన్ ప్రభుత్వ దళాలు తిరుగుబాటుదారులతో పోరాడుతున్న వేర్పాటువాదుల ఆధీనంలోని ఎన్‌క్లేవ్‌లలోని వందల వేల మంది నివాసితులకు రష్యా పాస్‌పోర్ట్‌లను జారీ చేసింది.

డూమా ప్రతిపాదన బుధవారం యునైటెడ్ స్టేట్స్ నుండి తీవ్ర ఖండనను ప్రేరేపించింది, విదేశాంగ కార్యదర్శి ఆంటోనీ బ్లింకెన్ “అంతర్జాతీయ చట్టాన్ని తీవ్రంగా ఉల్లంఘించడమే” అని అన్నారు.

ఇంతలో, కైవ్‌లో, ఉక్రేనియన్ విదేశాంగ మంత్రి డిమిట్రో కులేబా తిరుగుబాటు భూభాగాలను స్వతంత్రంగా గుర్తించడానికి రష్యా తరలిస్తే, “రష్యా వాస్తవిక మరియు డి జ్యూర్ అన్ని సహాయక పరిణామాలతో మిన్స్క్ ఒప్పందాల నుండి వైదొలుగుతుంది” అని హెచ్చరించారు.

ఏది ఏమైనప్పటికీ, గురువారం ముందు జరిగిన ఐక్యరాజ్యసమితి భద్రతా మండలిలో, రష్యా ఉప విదేశాంగ మంత్రి సెర్గీ వెర్షినిన్ 2015 మిన్స్క్ ఒప్పందాలలో కుదిరిన కాల్పుల విరమణ ఒప్పందాన్ని కీవ్ ఉల్లంఘించినందుకు ప్రస్తుత సంక్షోభానికి కారణమని ఆరోపించారు.

“మిన్స్క్ ఒప్పందాల నిబంధనలను అమలు చేయడానికి ఉక్రెయిన్ మొండిగా నిరాకరిస్తుంది,” అతను కౌన్సిల్‌కు చెప్పాడు, కీవ్ ఈ ప్రాంతంపై పదేపదే దాడులు చేసి “వేలాది మంది బాధితులకు” కారణమయ్యాడని ఆరోపించారు.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments