Saturday, May 21, 2022
HomeTrending Newsసింగపూర్ ప్రధాని నెహ్రూ తర్వాత కాంగ్రెస్

సింగపూర్ ప్రధాని నెహ్రూ తర్వాత కాంగ్రెస్


సింగపూర్ ప్రధాని నెహ్రూ తర్వాత కాంగ్రెస్

సింగపూర్ ప్రధాని నెహ్రూను ఉద్దేశించి ప్రజాస్వామ్యం ఎలా పని చేయాలో వాదించారు

న్యూఢిల్లీ:

సింగపూర్‌ ప్రధాని లీ సీన్‌ లూంగ్‌ ప్రజాస్వామ్యంపై ప్రసంగం సందర్భంగా జవహర్‌లాల్‌ నెహ్రూను ఉద్దేశించి ప్రసంగించిన కాంగ్రెస్‌, దేశ తొలి ప్రధాని నేటికీ ప్రపంచ నేతలకు స్ఫూర్తినిస్తూనే ఉండగా, పార్లమెంట్‌ లోపలా, వెలుపలా ప్రధాని మోదీ ఆయనను కించపరుస్తున్నారని కాంగ్రెస్‌ పేర్కొంది.

“పండిట్ నెహ్రూ యొక్క గొప్పతనం నేటికీ ప్రపంచ నాయకులకు స్ఫూర్తినిస్తూనే ఉంది. అతను అసాధారణమైన నాయకుడని అర్థం చేసుకోలేని దృక్పథం లేని ఇంట్లో ఉన్నవారిని క్షమించండి” అని కాంగ్రెస్ తన ట్విట్టర్ హ్యాండిల్‌లో పేర్కొంది.

పార్టీ సీనియర్ నాయకుడు మరియు కేంద్ర మాజీ మంత్రి జైరామ్ రమేష్ లీ హ్సీన్ లూంగ్ ప్రసంగం యొక్క వీడియో క్లిప్‌ను పంచుకున్నారు మరియు “పార్లమెంటరీ చర్చ సమయంలో ప్రజాస్వామ్యం ఎలా పని చేయాలో వాదించడానికి సింగపూర్ ప్రధాని నెహ్రూను పిలుస్తున్నారు, అయితే మన ప్రధాని పార్లమెంటు లోపల మరియు వెలుపల నెహ్రూను అన్ని సమయాలలో కించపరుస్తారు.”

బీజేపీ ఏడేళ్లకు పైగా అధికారంలో ఉన్నప్పటికీ ప్రజల సమస్యలపై నెహ్రూను నిందలు వేస్తూనే ఉందని మాజీ ప్రధాని మన్మోహన్ సింగ్ అన్నారు.

ఇండియన్ ఓవర్సీస్ కాంగ్రెస్ కూడా ట్విట్టర్‌లో, “నెహ్రూ ప్రజాస్వామ్యానికి ప్రతిరూపంగా నిలుస్తారు! ప్రజాస్వామ్య సమాజాన్ని నిర్మించడం గురించి మాట్లాడేటప్పుడు నెహ్రూను ప్రస్తావిస్తున్న సింగపూర్ ప్రధానిని వినండి. మన ప్రధాని దానిని వింటారని ఆశిస్తున్నాను.” ఆల్ ఇండియా మహిళా కాంగ్రెస్ కూడా ఇదే ట్వీట్‌ను షేర్ చేసింది.

కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత, మధ్యప్రదేశ్‌ మాజీ ముఖ్యమంత్రి దిగ్విజయ్‌ సింగ్‌ ట్వీట్‌ చేస్తూ.. ‘లీ సీన్‌ లూంగ్‌కు, నరేంద్ర మోదీకి మధ్య ఉన్న తేడా ఇదే. సింగపూర్‌ను అభివృద్ధిలో కొత్త శిఖరాలకు లీ నడిపిస్తున్నారని, మోదీ మన దేశాన్ని తప్పుడు వాగ్దానాలతో స్వారీ చేస్తున్నారు. కాదు. మోదీ ఎంత ప్రయత్నించినా, పండిట్ నెహ్రూ అమరుడిగా, ఆధునిక భారతదేశ నిర్మాతగా మిగిలిపోతారు. పార్లమెంట్‌లో ఉద్వేగభరితమైన చర్చ సందర్భంగా నగర-రాష్ట్రంలో ప్రజాస్వామ్యం ఎలా పని చేయాలో వాదిస్తూ లీ నెహ్రూను ప్రయోగించారు.

“చాలా దేశాలు స్థాపించబడ్డాయి మరియు ఉన్నత ఆదర్శాలు మరియు గొప్ప విలువల ఆధారంగా ప్రారంభమవుతాయి. అయితే చాలా తరచుగా, వ్యవస్థాపక నాయకులు మరియు మార్గదర్శక తరానికి మించి, దశాబ్దాలు మరియు తరాలలో, క్రమంగా విషయాలు మారుతాయి” అని ఆయన మంగళవారం అన్నారు.

“విషయాలు ఉద్వేగభరితమైన తీవ్రతతో మొదలవుతాయి. స్వాతంత్ర్యం కోసం పోరాడి మరియు గెలిచిన నాయకులు తరచుగా గొప్ప ధైర్యం, అపారమైన సంస్కృతి మరియు అద్భుతమైన సామర్థ్యం కలిగిన అసాధారణ వ్యక్తులు. వారు అగ్నిగుండం గుండా వచ్చి పురుషులు మరియు దేశాల నాయకులుగా ఉద్భవించారు. వారు డేవిడ్ బెన్-గురియన్లు, జవహర్‌లాల్ నెహ్రూలు, మరియు మాకు కూడా మా స్వంతం ఉంది,” అని అతను చెప్పాడు.

అపారమైన వ్యక్తిగత ప్రతిష్టతో నింపబడి, వారు ధైర్యమైన కొత్త ప్రపంచాన్ని నిర్మించడానికి మరియు వారి ప్రజలకు మరియు వారి దేశాలకు కొత్త భవిష్యత్తును రూపొందించడానికి వారి ప్రజల యొక్క అధిక అంచనాలను అందుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తారు. కానీ ఆ ప్రారంభ ఉత్సాహానికి మించి, తరువాతి తరాలు ఈ ఊపును మరియు డ్రైవ్‌ను కొనసాగించడం చాలా కష్టమని మిస్టర్ లీ చెప్పారు.

రాజకీయాల స్వరూపం మారుతుంది, రాజకీయ నాయకుల పట్ల గౌరవం తగ్గుతుంది. కాసేపయ్యాక ఓటరు ఇదేం పద్దతి అని అనుకుంటారు. కాబట్టి, ప్రమాణాలు దిగజారిపోతాయి, విశ్వాసం క్షీణిస్తుంది మరియు దేశం మరింత క్షీణిస్తుంది, అతను చెప్పాడు.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments