Saturday, May 28, 2022
HomeTrending News2017లో 171 స్కోరుతో హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ నిలదొక్కుకోలేకపోయింది: డయానా ఎడుల్జీ

2017లో 171 స్కోరుతో హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ నిలదొక్కుకోలేకపోయింది: డయానా ఎడుల్జీ


హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ 2017 ప్రపంచకప్‌లో 171 పరుగులతో “జట్టులో నిలదొక్కుకోలేకపోయింది” మరియు న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన మూడో వన్డేతో ఆమెని డ్రాప్ చేయడానికి ఇది సమయం అని భారత మాజీ కెప్టెన్ డయానా ఎడుల్జీ అన్నారు. స్మృతి మంధాన క్వారంటైన్ పూర్తి చేసిన తర్వాత తిరిగి రావాలని భావిస్తున్న షఫాలీ వర్మను తదుపరి గేమ్‌కి డ్రాప్ చేయాలని ఎడుల్జీ కోరుతున్నారు. స్టార్ ప్లేయర్ గైర్హాజరీలో, S మేఘన ప్రభావం చూపింది, అయితే షఫాలీ గత సంవత్సరం తన అరంగేట్రం చేసినప్పటి నుండి 50 ఓవర్ల ఫార్మాట్‌లో పోరాడుతూనే ఉంది.

2017లో ఇంగ్లండ్‌లో జరిగిన ప్రపంచ కప్‌లో భారత్ ఫైనల్‌కు చేరినప్పటి నుంచి హర్మన్‌ప్రీత్ కేవలం రెండు 50 ప్లస్ స్కోర్లు మాత్రమే చేసింది. 32 ఏళ్ల ఆమెకు గత సంవత్సరం ఫిట్‌నెస్ సమస్యలు ఉన్నాయి, అయితే ఆకట్టుకునే WBBL తర్వాత, ఆమె ఆ పనితీరును అత్యున్నత స్థాయిలో ప్రతిబింబిస్తుందని భావించారు.

న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన ద్వైపాక్షిక రబ్బర్‌లో ఆమె ఇంకా కాల్పులు జరపలేదు, భారత్ మరో సిరీస్ ఓటమిని చూస్తోంది.

“మీరు జెమిమా రోడ్రిగ్స్‌ను డ్రాప్ చేయడానికి ఉపయోగించిన అదే యార్డ్‌స్టిక్‌తో వెళుతున్నట్లయితే, కోచ్ (రమేష్ పొవార్) ప్రస్తావించిన అదే యార్డ్‌స్టిక్‌ను హర్మన్‌ప్రీత్‌కు వర్తించాలి” అని ఎడుల్జీ పిటిఐకి చెప్పారు.

“నేను ఆమెతో చాలా నిరాశకు గురయ్యాను. ఆమె నా ఫేవరెట్ ప్లేయర్, కానీ మీరు ఆ ఒక్క ఇన్నింగ్స్‌లో (2017లో ఆస్ట్రేలియాపై 171) నిలదొక్కుకోలేరు. ఆమె ఒక పెద్ద నాక్‌కి కేవలం ఒక ఇన్నింగ్స్ దూరంలో ఉంది, కానీ ప్రయత్నం అక్కడ ఉండాలి. నేను ఆమె నన్ను తప్పుగా నిరూపిస్తే చాలా సంతోషంగా ఉంటుంది, జట్టు ప్రపంచకప్ గెలవాలని నేను కోరుకుంటున్నాను.

“కెప్టెన్సీ ఫ్రంట్‌లో కూడా, హర్మాన్ రాణించనందున, మిథాలీ తర్వాత స్మృతి అన్ని ఫార్మాట్లలో ముందు రన్నర్. తదుపరి గేమ్‌కు ఆమెను వదులుకోవడం నాకు అభ్యంతరం కాదు. స్నేహ రాణా ఆమెకు మంచి ప్రత్యామ్నాయం,” అని 66 ఏళ్ల- పాత, 33 నెలల పాటు BCCIని పరిపాలించిన సుప్రీంకోర్టు నియమించిన కమిటీలో సభ్యుడు.

టీనేజ్ సంచలనం షఫాలీ గతేడాది ఇంగ్లండ్‌లో అరంగేట్రం చేసినప్పటి నుంచి ఎనిమిది మ్యాచ్‌ల్లో సగటున 25. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లోకి ప్రవేశించి రెండేళ్లయినా ఆమె ఆటలో ఉన్న బలహీనతను బౌలర్లు కనిపెట్టారు, అది ఆమెను స్వేచ్ఛగా ఆడనివ్వడం లేదు. ఎడుల్జీ తన ఆటపై కూడా పని చేయాలనుకుంటున్నాడు.

“షఫాలీకి పిడికిలిపై కొంచెం ర్యాప్ కావాలి, ఆమెకు సరైన గ్రూమింగ్ కావాలి. ఆమె స్క్వేర్ లెగ్ వైపు కదిలి ఆడుతోంది. ఆమె వైఖరిలో నిశ్చలత్వం లేదు. ఎందుకో నాకు అర్థం కాలేదు.

“ఆమె స్కోర్ చేస్తున్నప్పుడు, ఈ రకమైన (ట్రిగ్గర్) కదలిక లేదు. బౌలర్లు ఆమెను కనుగొన్నారు మరియు అందుకే ఆమె స్ట్రోక్స్ ఆడటానికి స్టంప్‌ల నుండి దూరంగా వెళుతోంది. అయితే మీరు ఈ స్థాయిలో బౌలర్లను గౌరవించాలి, ” అన్నాడు ఎడుల్జీ. ఏళ్ల తరబడి జట్టుకు బలం గా నిలిచిన భారత స్పిన్నర్లు కూడా ప్రస్తుత సిరీస్‌లో పురోగతిని అందించలేకపోతున్నారు. 270 పరుగులు చేయగలిగిన తర్వాత, ఎడుల్జీకి పెద్ద ఆందోళన కలిగించే రెండవ ODIలో భారత్ డిఫెండ్ చేయడంలో విఫలమైంది.

పదోన్నతి పొందింది

“న్యూజిలాండ్ బ్యాటర్లు చాలా మంచి స్క్వేర్ ఆఫ్ వికెట్. మా స్పిన్నర్లు వారిని ఫ్రంట్ ఫుట్‌లో ఆడేలా చేయడం లేదు. బ్యాక్ ఫుట్‌లో వారు చాలా మంచివారు. లాంగ్ ఆన్ మరియు లాంగ్ ఆఫ్, బంతిని ఎక్కువగా ఎగుర వేసి ముందుకు వచ్చేలా చేయండి. . “270 డిఫెండ్ చేయడానికి మంచి స్కోరు మరియు మేము డిఫెండ్ చేసి ఉండాలి. ఫీల్డింగ్ కూడా స్లోగా ఉంది” అని ఆమె తెలిపింది.

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments