Monday, May 23, 2022
HomeAuto3 F1 స్ప్రింట్ ఈవెంట్‌లు కొన్ని స్వాగత మార్పులతో 2022 కోసం నిర్ధారించబడ్డాయి

3 F1 స్ప్రింట్ ఈవెంట్‌లు కొన్ని స్వాగత మార్పులతో 2022 కోసం నిర్ధారించబడ్డాయి


ఈ సంవత్సరం F1 స్ప్రింట్ ఈవెంట్‌లను హోస్ట్ చేయడంలో బ్రెజిల్‌లో చేరడానికి 2 తాజా వేదికలు

2022 సీజన్ నుండి F1 స్ప్రింట్ చుట్టూ అనేక అనిశ్చితులు ఉన్నాయి. గత సంవత్సరం వినోదం అంశం కారణంగా 6 స్ప్రింట్ ఈవెంట్‌లు ఉన్నాయని అంచనాలు ఉన్నాయి. ఏది ఏమైనప్పటికీ, 2022కి సంబంధించిన ప్రధాన నియంత్రణ మార్పుల చుట్టూ ఉన్న సవాళ్లతో జట్లు ఇప్పటికే మునిగిపోయినందున, ఏదీ లేని అవకాశం కూడా ఉంది. నిన్న జరిగిన F1 కమిషన్ సమావేశంలో, F1 మళ్లీ 3 F1 స్ప్రింట్ ఈవెంట్‌లను హోస్ట్ చేస్తుందని FIA ధృవీకరించింది. ఈ సంవత్సరం, కానీ కొన్ని విభిన్న వేదికలలో మరియు రెండు కీలకమైన మార్పులతో!

3 ‘F1 స్ప్రింట్’ రేసులు “నిబంధనలకు పెద్ద మార్పులతో ఈ సీజన్ కోసం జట్లపై ఇప్పటికే ఉన్న ఒత్తిళ్ల దృష్ట్యా ఇది సరైన సంఖ్య” అని పరిగణనలోకి తీసుకుని సమావేశంలో ఇది ఏకగ్రీవంగా నిర్ణయించబడింది.

స్టార్టర్స్ కోసం, బ్రెజిల్‌లోని F1 స్ప్రింట్‌లో గ్రిడ్‌లో చివరి నుండి ఐదవ వరకు లూయిస్ హామిల్టన్ యొక్క అద్భుతమైన ఛార్జ్‌ని అనుసరించి, మేము ఈ సీజన్‌లో మరొక స్ప్రింట్ రేసును చూడబోతున్నాము. దీనితో పాటు ఇటలీ మరొక స్ప్రింట్ రేసును నిర్వహిస్తుంది, అయితే, ఈసారి F1 స్ప్రింట్ ఇమోలాలో ఎమిలియా రొమాగ్నా గ్రాండ్ ప్రిక్స్‌తో నిర్వహించబడుతుంది మరియు గత సంవత్సరం వలె ఇటాలియన్ GP కాదు. మేము ఆస్ట్రియన్ గ్రాండ్ ప్రిక్స్‌లో F1 స్ప్రింట్ ఈవెంట్‌ను కూడా చూస్తాము, ఇది రేస్-ట్రాక్‌లో బహుళ ఓవర్‌టేకింగ్ అవకాశాలను పరిగణనలోకి తీసుకుని గొప్ప ఈవెంట్‌గా మారే అవకాశం ఉంది.

n411a44

స్ప్రింట్ రేస్ వీకెండ్ రివార్డ్ సిస్టమ్ విషయానికి వస్తే 2 ప్రధాన మార్పులు కూడా ఉన్నాయి. ముందుగా, F1 స్ప్రింట్ క్వాలిఫైయింగ్ పేరు అధికారికంగా “F1 స్ప్రింట్”గా మార్చబడింది, అంటే ఇది క్వాలిఫైయింగ్ ఈవెంట్ కాదు. ఇది ఇప్పటికీ ఆదివారం నాటి రేసు కోసం గ్రిడ్‌ను నిర్ణయించినప్పటికీ, ఇది కీలకంగా మారినది ఏమిటంటే, పోల్ పొజిషన్ స్టాట్ చివరకు శుక్రవారం క్వాలిఫైయింగ్ విజేతకు ఇవ్వబడుతుంది మరియు F1 స్ప్రింట్ విజేతకు కాదు, తద్వారా ఆ స్టాట్ యొక్క సమగ్రతను పునరుద్ధరిస్తుంది. P1లో ఆదివారం రేసును ఎవరు ప్రారంభించబోతున్నారనే దానికి బదులుగా ఒక ల్యాప్‌పై అత్యంత వేగవంతమైన డ్రైవర్‌గా. క్వాలిఫైయింగ్‌లో అత్యంత వేగంగా నిలిచిన తర్వాత స్టాట్‌ను అందించకపోవడం అన్యాయమని భావించినందున, ఈ నిర్ణయం డ్రైవర్‌లను ఖచ్చితంగా సంతోషపరుస్తుంది.

upaffo4c

0 వ్యాఖ్యలు

F1 స్ప్రింట్ కోసం పాయింట్ల వ్యవస్థ కూడా సవరించబడింది, పోడియం సిట్టర్‌లకు బదులుగా మొదటి 8 స్థానాలకు పాయింట్లు ఇవ్వబడ్డాయి. F1 స్ప్రింట్ విజేత 8 ఛాంపియన్‌షిప్ పాయింట్‌లను సంపాదిస్తారు, P2కి 7 వస్తుంది, మరియు P8 వరకు 1 ఛాంపియన్‌షిప్ పాయింట్‌ని పొందుతారు. ఇది అన్ని జట్లకు మరింత దూకుడుగా ఉండే కార్ మరియు ఇంజన్ సెటప్‌లను అమలు చేయడానికి అదనపు ప్రోత్సాహాన్ని ఇస్తుంది మరియు డ్రైవర్‌లు వారి విధానంలో కొంచెం తక్కువ సంప్రదాయవాదులుగా ఉండాలి, ఇది ఖచ్చితంగా మెరుగైన రేసింగ్‌కు దారి తీస్తుంది!

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments