Thursday, May 26, 2022
HomeTrending Newsఅరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఆరోపణలు అమిత్ షా, సీఎస్ చన్నీలను ఒకే పేజీలోకి తెచ్చారు

అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఆరోపణలు అమిత్ షా, సీఎస్ చన్నీలను ఒకే పేజీలోకి తెచ్చారు


అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌పై వచ్చిన ఆరోపణలపై విచారణ జరుపుతామని అమిత్ షా చరణ్‌జిత్‌ చన్నీళ్లతో చెప్పారు.

న్యూఢిల్లీ:

పంజాబ్ ఓట్లకు రెండు రోజుల ముందు, దాని ఆటగాళ్ళలో ఇద్దరు – కాంగ్రెస్ ముఖ్యమంత్రి చరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీ మరియు బిజెపికి చెందిన కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షా – మూడవ వంతు లేఖలు ఇచ్చిపుచ్చుకున్నారు – ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీకి చెందిన ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్.

అరవింద్ కేజ్రీవాల్ వేర్పాటువాది-సానుభూతిపరుడన్న ఆరోపణల ఆధారంగా శ్రీ చన్నీ చేసిన విజ్ఞప్తికి ప్రతిస్పందిస్తూ ఇటీవల ఆప్ మాజీ నాయకుడు, కవి కుమార్ విశ్వాస్ ద్వారా తేలారు, అమిత్ షా తిరిగి లేఖ రాశారు ఆరోపణలు “తీవ్రంగా” దర్యాప్తు చేయబడతాయి.

అయితే, ఆప్ అధినేత, ఇద్దరు రాజకీయ ప్రత్యర్థుల మధ్య బంధాన్ని “కామెడీ” కంటే కొంచెం ఎక్కువగా చూస్తున్నట్లు చెప్పారు.

“కేంద్ర ప్రభుత్వం నిన్న సాయంత్రం చన్నీని పిలిచి లేఖ రాసి విచారణకు డిమాండ్ చేసిందని నేను తెలుసుకున్నాను. మరో రెండు రోజుల్లో జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (NIA) నాపై FIR నమోదు చేస్తుంది” అని అరవింద్ కేజ్రీవాల్ తెలిపారు.

“నేను అన్ని ఎఫ్‌ఐఆర్‌లను స్వాగతిస్తున్నాను. కానీ దేశ భద్రత విషయంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇలా వ్యవహరిస్తుంటే, నేను దాని గురించి చాలా ఆందోళన చెందుతున్నాను. వారు జాతీయ భద్రతను కామెడీగా మార్చారు. ఇంత జరిగినా నాపై ఏ ఏజెన్సీ ఏమీ కనుగొనలేదు. రైడ్‌లు మరియు ఒక రోజు ఒక కవి కవిత చదివిన తర్వాత నేను ఎంత పెద్ద ప్రమాదంలో ఉన్నానో PM గ్రహించారు,” అని అతను చెప్పాడు.

‘‘అవినీతిపరులంతా ఏకమయ్యారు.. నాకెంతో భయంతో ఒక్కటయ్యారు.. అవును నేను వాళ్లకు టెర్రరిస్టునే.. నా వల్ల వాళ్లు ప్రశాంతంగా నిద్రపోలేకపోతున్నారు… 100 ఏళ్ల క్రితం భగత్‌సింగ్‌ను టెర్రరిస్టు అని పిలిచారు. భగత్ సింగ్ శిష్యుడనైన నన్ను నేడు ఉగ్రవాది అని పిలుస్తున్నారు’’ అని కేజ్రీవాల్ అన్నారు.

నేను మధురమైన ఉగ్రవాదిని అయి ఉండాలి ప్రపంచంలో ప్రజల కోసం ఆసుపత్రులు మరియు పాఠశాలలు చేసేవారు, వృద్ధుల కోసం తీర్థయాత్రలను స్పాన్సర్ చేస్తారు. రోడ్లు వేసి, నీటి సమస్యలను పరిష్కరిస్తున్న, ఉచిత విద్యుత్తు ఇస్తూ, ప్రజల సమస్యలను పరిష్కరిస్తున్న ఇలాంటి ఉగ్రవాదిని ప్రపంచం ఇంకా చూసిందని నేను నమ్మడం లేదు.

ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి త్వరలో ఉగ్రవాద నిరోధక దర్యాప్తులో ఉంటారని కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షా శుక్రవారం సాయంత్రం ధృవీకరించారు, ఎందుకంటే నిషేధిత వేర్పాటువాద గ్రూపు సిక్కులు న్యాయం కోసం ఆప్‌కు మద్దతు ఇస్తున్నారనే ఆరోపణలను ప్రభుత్వం తీసుకుందని చరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీకి హామీ ఇచ్చారు. లేదా SFJ.

“దేశ ఐక్యత మరియు సమగ్రతతో ఆడుకోవడానికి ఎవరినీ అనుమతించబోమని నేను మీకు హామీ ఇస్తున్నాను. భారత ప్రభుత్వం ఈ విషయాన్ని చాలా సీరియస్‌గా తీసుకుంది మరియు నేనే ఈ విషయాన్ని లోతుగా పరిశీలిస్తాను” అని షా రాశారు.

ఒక రాజకీయ పార్టీ సంబంధాలు కలిగి ఉండటం మరియు ఉగ్రవాద మరియు నిషేధిత సంస్థ నుండి మద్దతు పొందడం దేశ ఐక్యత మరియు సమగ్రతకు సంబంధించిన తీవ్రమైన విషయమని ఆయన అన్నారు.

పంజాబ్‌లో ప్రధాని మోదీ ప్రచార ప్రసంగాలలో ఒకదానిని ప్రతిధ్వనిస్తూ, అటువంటి శక్తుల ఎజెండా దేశ శత్రువుల ఎజెండాకు భిన్నంగా లేదని షా అన్నారు.

“అధికారం కోసం అలాంటి వ్యక్తులు వేర్పాటువాదులతో చేతులు కలపడం మరియు పంజాబ్ మరియు దేశాన్ని విచ్ఛిన్నం చేసే స్థాయికి వెళ్లడం చాలా ఖండించదగినది” అని ఆయన అన్నారు.

గ్రూప్ ఆప్‌తో నిరంతరం టచ్‌లో ఉందని చూపించే SFJ ద్వారా తనకు లేఖ వచ్చిందని ఆరోపిస్తూ మిస్టర్ చన్నీ ప్రధాని నరేంద్ర మోడీకి లేఖ రాశారు. ఈ బృందం 2017 ఎన్నికలలో AAPకి మద్దతునిచ్చిందని, ఇప్పుడు చేస్తున్నట్టుగానే లేఖను ఉటంకిస్తూ ఆయన పేర్కొన్నారు.

“ఈ ఆరోపణలను సమగ్రంగా విచారించి తదనుగుణంగా చర్యలు తీసుకోవాల్సిన అవసరం ఉంది. ఈ వేర్పాటువాద శక్తుల కారణంగా పంజాబ్ ఇప్పటికే తీవ్రంగా నష్టపోయినందున, ఈ విషయం యొక్క తీవ్రతను దృష్టిలో ఉంచుకుని మీరు దీనిని పరిగణనలోకి తీసుకుని, తక్షణమే తగిన చర్యలు తీసుకుంటారని నేను ఆశిస్తున్నాను” అని కాంగ్రెస్ నేత రాశారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments