Wednesday, May 25, 2022
HomeLatest Newsఆస్ట్రేలియా మరిన్ని కోవిడ్ నియంత్రణలను సులభతరం చేసింది, కేసులు తగ్గుముఖం పట్టడంతో సరిహద్దును తిరిగి తెరవడం

ఆస్ట్రేలియా మరిన్ని కోవిడ్ నియంత్రణలను సులభతరం చేసింది, కేసులు తగ్గుముఖం పట్టడంతో సరిహద్దును తిరిగి తెరవడం


ఆస్ట్రేలియా మరిన్ని కోవిడ్ నియంత్రణలను సులభతరం చేసింది, కేసులు తగ్గుముఖం పట్టడంతో సరిహద్దును తిరిగి తెరవడం

ఆస్ట్రేలియాలో కోవిడ్: ఆస్ట్రేలియా వేగంగా కదిలే ఓమిక్రాన్ వేరియంట్‌ను పరిష్కరిస్తోంది.

సిడ్నీ:

శుక్రవారం నుండి సిడ్నీ మరియు మెల్‌బోర్న్‌లోని నైట్‌క్లబ్‌లలో పాడటం మరియు నృత్యం పునఃప్రారంభించబడతాయి, అయితే ఆసుపత్రి కేసులలో స్థిరమైన పతనం మధ్య ఆస్ట్రేలియాలోని అతిపెద్ద నగరాల్లో అధికారులు దాదాపు అన్ని COVID-19 అడ్డాలను ఎత్తివేయడంతో చాలా తప్పనిసరి చెక్-ఇన్‌లు రద్దు చేయబడ్డాయి.

సామాజిక దూర నిబంధనలలో సడలింపు దాదాపు రెండేళ్ల తర్వాత సోమవారం ఆస్ట్రేలియా యొక్క అంతర్జాతీయ సరిహద్దులను పూర్తిగా తిరిగి తెరవడానికి ముందు వస్తుంది, స్టాప్-స్టార్ట్ లాక్‌డౌన్‌ల ద్వారా దెబ్బతిన్న వ్యాపార విశ్వాసాన్ని పెంచుతుంది.

“అవసరమైన దానికంటే ఎక్కువ కాలం పాటు ఆంక్షలు విధించడం మాకు ఇష్టం లేదు మరియు ఆసుపత్రిలో చేరడం మరియు ఐసియు రేట్లు తగ్గుముఖం పడుతున్నాయి, సరైన మార్పులు చేయడానికి ఇదే సరైన సమయం” అని న్యూ సౌత్ వేల్స్ ప్రీమియర్ డొమినిక్ పెరోటెట్ గురువారం చెప్పారు.

దేశంలోని కరోనావైరస్ కారణంగా ఆసుపత్రులలో చేరిన వ్యక్తులు మూడు వారాల క్రితం కంటే కేవలం 5,400 కంటే తక్కువకు చేరుకున్న తర్వాత సగానికి పైగా 2,600కి చేరుకున్నారు.

చాలా దేశాల మాదిరిగానే, ఆస్ట్రేలియా తన ఇన్‌ఫెక్షన్‌లు మరియు హాస్పిటల్ కేసులను రికార్డ్ స్థాయికి నెట్టివేసే వేగంగా కదిలే ఓమిక్రాన్ వేరియంట్‌ను పరిష్కరిస్తోంది. ఇటీవలి రోజుల్లో బూస్టర్ రోల్ అవుట్ సేకరణ వేగంతో సంఖ్యలు తగ్గుముఖం పట్టాయి.

ఆస్ట్రేలియాలోని 25 మిలియన్ల జనాభాలో సగానికి పైగా నివసించే న్యూ సౌత్ వేల్స్ మరియు విక్టోరియాలు ఒమిక్రాన్ తరంగాల కారణంగా తీవ్రంగా దెబ్బతిన్నాయి మరియు గత నెలలో అనేక కఠినమైన అడ్డాలను తిరిగి ప్రవేశపెట్టాయి.

శుక్రవారం నుండి, సిడ్నీలోని ఇండోర్ వేదికలు మరియు న్యూ సౌత్ వేల్స్‌లోని ఇతర ప్రదేశాలు తమకు కావలసినంత మంది పోషకులను అనుమతించగలవు మరియు కొన్ని అధిక రిస్క్ ఉన్న ప్రదేశాలకు మాత్రమే QR చెక్-ఇన్‌లు అవసరం. ఫిబ్రవరి 25 నుండి విమానాశ్రయాలు మరియు ఆసుపత్రులలో ప్రజా రవాణా మరియు ఇంటి లోపల మాత్రమే మాస్క్‌లు అవసరం.

టీకాలు వేయని అంతర్జాతీయ ప్రయాణికుల కోసం హోటల్ క్వారంటైన్ రెండు రాష్ట్రాలలో రెండు వారాల నుండి ఏడు రోజులకు తగ్గించబడుతుంది.

శుక్రవారం మధ్యాహ్నం నాటికి దేశంలో 23,000 కంటే ఎక్కువ కొత్త కేసులు మరియు 38 మరణాలు నమోదయ్యాయి, రెండు రాష్ట్రాలు తరువాత నివేదించబడతాయి. నవంబర్ చివరిలో Omicron వేరియంట్ ఆవిర్భవించినప్పటి నుండి ఆస్ట్రేలియా యొక్క మహమ్మారి మొత్తం 2.7 మిలియన్ల ధృవీకరించబడిన కేసులు కనుగొనబడ్డాయి. మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి మొత్తం మరణాల సంఖ్య 4,836కి చేరుకుంది.

.


#ఆసటరలయ #మరనన #కవడ #నయతరణలన #సలభతర #చసద #కసల #తగగమఖ #పటటడత #సరహదదన #తరగ #తరవడ

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments