Wednesday, May 25, 2022
HomeBusinessపునరుత్పాదక ఇంధన సంస్థలు జాతీయ హైడ్రోజన్ విధానాన్ని స్వాగతించాయి

పునరుత్పాదక ఇంధన సంస్థలు జాతీయ హైడ్రోజన్ విధానాన్ని స్వాగతించాయి


పునరుత్పాదక ఇంధన సంస్థలు జాతీయ హైడ్రోజన్ విధానాన్ని స్వాగతించాయి

పరిశ్రమకు సంబంధించిన కొన్ని కీలక డిమాండ్లను పరిష్కరించేందుకు కేంద్రం ప్రయత్నించిందని కంపెనీ ప్రతినిధి తెలిపారు.

న్యూఢిల్లీ:

పునరుత్పాదక ఇంధన సంస్థలు గురువారం జాతీయ హైడ్రోజన్ విధానాన్ని స్వాగతించాయి, అయితే ఇంట్రా-స్టేట్ వీలింగ్ విద్యుత్ కోసం ఛార్జీలపై స్పష్టత కోరింది. భారతదేశంలో గ్రీన్ హైడ్రోజన్ మరియు అమ్మోనియా రంగానికి అనుకూలమైన నియంత్రణను సృష్టించడం మరియు ఎనేబుల్ చేసే వాతావరణాన్ని సృష్టించే దిశలో ఈ విధానం మొదటి నిర్దిష్ట దశ అని ACME గ్రూప్ వ్యవస్థాపకుడు మరియు చైర్మన్ మనోజ్ కె ఉపాధ్యాయ్ అన్నారు.

ఓపెన్ యాక్సెస్, గ్రిడ్ బ్యాంకింగ్ మరియు గ్రీన్ హైడ్రోజన్ మరియు అమ్మోనియా ప్రాజెక్టులకు వేగవంతమైన అనుమతుల పరంగా పరిశ్రమ యొక్క కొన్ని కీలక డిమాండ్లను పరిష్కరించడానికి ప్రభుత్వం ప్రయత్నించింది, ”అని గ్రీన్ అమ్మోనియా ఎగుమతి కోసం ఓడరేవుల సమీపంలో బంకర్లను ఏర్పాటు చేయాలనే నిబంధనలను స్వాగతించారు. .

ముందుకు వెళుతున్నప్పుడు, పాలసీ యొక్క మొదటి దశను రూపొందించడం చాలా ముఖ్యం మరియు ప్రభుత్వం తప్పనిసరిగా గ్రీన్ హైడ్రోజన్ మరియు అమ్మోనియా కొనుగోలు బాధ్యతల ద్వారా ప్రారంభ డిమాండ్ సృష్టి కోసం విధాన చర్యలను రూపొందించడం మరియు అదే సమయంలో సమానమైన భారతదేశాన్ని ప్రపంచవ్యాప్తంగా పోటీపడేలా చేయడానికి గ్రీన్ అమ్మోనియా కోసం PLI పథకం, ఆయన జోడించారు.

రిన్యూ పవర్ చీఫ్ కమర్షియల్ ఆఫీసర్ మయాంక్ బన్సల్ మాట్లాడుతూ, ఈ విధానం సరైన దిశలో చాలా మంచి ముందడుగు అని, భారతదేశం 2070 నాటికి నికర-జీరో ఆర్థిక వ్యవస్థగా మారుతుందని మరియు ఆ కీలక లక్ష్యానికి ఊపందుకుంటున్నదని అన్నారు. “ప్రస్తుతం, గ్రీన్ హైడ్రోజన్‌ను తయారు చేయడం చాలా ఖరీదైన ప్రతిపాదన మరియు దీనిని దృష్టిలో ఉంచుకుని, ప్రభుత్వం 25 సంవత్సరాల కాలానికి ఇంటర్-స్టేట్ ట్రాన్స్‌మిషన్ ఛార్జీలను సరిగ్గా మాఫీ చేసింది, ఇది గ్రీన్ హైడ్రోజన్ ధరను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది.

“ప్రభుత్వం 30 రోజుల పాటు పవర్ ఆఫ్ బ్యాంకింగ్‌ను కూడా అనుమతించింది, ఇది మూలధన-ఇంటెన్సివ్ ఎలక్ట్రోలైజర్ ఆస్తుల వినియోగాన్ని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది” అని ఆయన చెప్పారు.

అయితే ఈ విధానం వివిధ పార్టీల ద్వారా వేర్వేరు ప్రదేశాల్లో ఉత్పత్తిని అనుమతిస్తుంది కాబట్టి సంస్థ క్రాస్-సబ్సిడీ సర్‌ఛార్జ్ మరియు అదనపు క్రాస్-సబ్సిడీ సర్‌ఛార్జ్‌ల దరఖాస్తుపై మరింత స్పష్టత కోరింది.

“ఇంకా, గ్రీన్ హైడ్రోజన్ ఉత్పత్తికి ఇంధనంగా బయోమాస్‌ను చేర్చాలనే నిర్ణయం సరైన దిశలో ఒక అడుగు” అని బన్సాల్ జోడించారు.

ఇది చాలా అవసరమైన చొరవ అని, ఇప్పుడు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు ఈ విధానం నుండి క్యూ తీసుకోవాలని మరియు ఇంట్రా-స్టేట్ ట్రాన్స్‌మిషన్ ఛార్జీల మాఫీ మరియు విద్యుత్ సుంకం వంటి ప్రయోజనాలను పొడిగించాలని ఆయన అన్నారు.

“ఇది భారతదేశాన్ని గ్రీన్ హైడ్రోజన్ హబ్‌గా మార్చడానికి కారణమవుతుంది” అని బన్సాల్ అన్నారు.

కెపాసిటీ పరంగా 2025 వరకు ట్రాన్స్‌మిషన్ ఛార్జీల మినహాయింపు ఓపెన్‌గా ఉందని భారతదేశంలోని కెపిఎంజి, నేషనల్ హెడ్ – ఎనర్జీ, నేచురల్ రిసోర్సెస్ అండ్ కెమికల్స్ అనిష్ డి చెప్పారు.

“డబుల్ ఎడ్జ్డ్ కత్తి – ఎక్కువ సామర్థ్యం వస్తే అది పాలసీ విజయవంతమవుతుంది, అయితే ఇతర ట్రాన్స్‌మిషన్ వినియోగదారులు మరియు రేట్‌పేయర్‌ల ఖర్చుతో ఉంటుంది. ఇప్పటికే అధిక ట్రాన్స్‌మిషన్ ఛార్జీలపై చాలా లేదా శబ్దం ఉంది” అని అతను చెప్పాడు.

అన్ని సామర్థ్యం అంతర్రాష్ట్రంపై ఉండదని పేర్కొన్న ఆయన, రాష్ట్ర నియంత్రణాధికారులు ఎలా ఆడతారో చూడాలి. “ఆరోపణలకు కట్టుబడి ఉండటానికి వారు చట్టం ద్వారా బాధ్యత వహించరు.” “ముఖ్యంగా థర్డ్ పార్టీ డెవలపర్‌లకు క్రాస్ సబ్సిడీ సర్‌చార్జ్ చిక్కులను అర్థం చేసుకోవాలి. పాలసీ ఒకే శ్వాసలో సొంత లేదా మూడవ పక్షం అభివృద్ధి గురించి మాట్లాడుతుంది, అయితే చట్టం దానిని భిన్నంగా చూస్తుంది,” అన్నారాయన.

భారతదేశంలోని పునరుత్పాదక శక్తి, KPMG భాగస్వామి మరియు లీడ్, అన్వేష థాకర్ మాట్లాడుతూ, భారతదేశ ఇంధన అవసరాలను డీకార్బనైజ్ చేయడానికి మరియు స్థిరమైన పద్ధతిలో ఇంధన భద్రతను పెంపొందించడానికి గ్రీన్ హైడ్రోజన్ అత్యంత కీలకమైన స్వచ్ఛమైన ఇంధన వనరులలో ఒకటని అన్నారు.

“కొత్తగా ప్రకటించిన గ్రీన్ హైడ్రోజన్ పాలసీలో, ఖర్చులను తగ్గించడానికి మరియు గ్రీన్ హైడ్రోజన్/గ్రీన్ అమ్మోనియా ప్రాజెక్టుల అమలు సౌలభ్యాన్ని మెరుగుపరచడానికి ప్రభుత్వం అనేక అంశాలను స్పృశించింది” అని ఆయన చెప్పారు.

“అయితే, హైడ్రోజన్ కొనుగోలు బాధ్యతలు వంటి డిమాండ్ వైపు చర్యలపై స్పష్టత అందించడం ద్వారా ఈ విధానం హైడ్రోజన్ ఉత్పత్తిదారుల అంచనాలను పరిష్కరించాల్సిన అవసరం ఉంది. అదేవిధంగా, ఎలక్ట్రోలైజర్ తయారీలో స్థానికీకరణను సులభతరం చేసే చర్యలపై ఇంకా స్పష్టత లేదు. ఇంకా, దీని గురించి ప్రస్తావించలేదు. మిథనాల్ వంటి ఆకుపచ్చ అమ్మోనియా కాకుండా గ్రీన్ హైడ్రోజన్ యొక్క ఉత్పన్నాలు.”

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments