Saturday, May 21, 2022
HomeTrending Newsమాజీ NSE చీఫ్, హిమాలయన్ యోగి మధ్య ఇమెయిల్‌లు

మాజీ NSE చీఫ్, హిమాలయన్ యోగి మధ్య ఇమెయిల్‌లు


చిత్రా రామకృష్ణ రహస్య సమాచారాన్ని యోగితో పంచుకున్నారని సెబీ నివేదిక ఆరోపించింది

ముంబై:

దేశంలోనే అతిపెద్ద స్టాక్‌ ఎక్స్ఛేంజ్‌ మాజీ హెడ్‌ చిత్రా రామకృష్ణను మార్కెట్‌ అవకతవకలపై సీబీఐ ఈరోజు ముంబైలోని ఆమె ఇంట్లో 12 గంటలకు పైగా ప్రశ్నించింది.

59 ఏళ్ల నేషనల్ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజ్ (NSE) మాజీ CEO మరియు మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ హిమాలయాలలోని ఒక “యోగి”తో రహస్య సమాచారాన్ని పంచుకున్నారనే ఆరోపణలపై విచారణలో ఉన్నారు, ఆమె నిర్ణయాలను కూడా ప్రభావితం చేసింది.

ఎన్‌ఎస్‌ఇ ఆర్థిక మరియు వ్యాపార ప్రణాళికలు, డివిడెండ్ దృష్టాంతం, ఆర్థిక ఫలితాలతో సహా రహస్య సమాచారాన్ని యోగితో ఎంఎస్ రామకృష్ణ పంచుకున్నారని సెక్యూరిటీస్ ఎక్స్ఛేంజ్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఇండియా (సెబి) నివేదిక ఆరోపించింది.

ఆధ్యాత్మిక గురువుపై ఆమె విచిత్రమైన ఆధారపడటం మరియు అతనే అని విశ్వసించే “తెలియని వ్యక్తి”తో ఆమె ఇమెయిల్ మార్పిడిపై ప్రశ్నలపై SEBIకి శ్రీమతి రామకృష్ణ ఇచ్చిన ప్రతిస్పందనను నివేదిక కలిగి ఉంది.

శ్రీమతి రామకృష్ణ ఈ వ్యక్తిని “2015లో చాలాసార్లు” కలిశారని ఈమెయిల్స్ ఆధారంగా సెబీ పేర్కొంది. ఆమె 2013 నుండి 2016 వరకు స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజ్‌కు నాయకత్వం వహించారు.

“తెలియని వ్యక్తి” rigyajursama@outlook.com ఇమెయిల్ ఐడిని ఉపయోగించారు. “హిమాలయ శ్రేణులలో ఎక్కువగా నివసించే సిద్ధ పురుష/యోగి” ద్వారా ఇమెయిల్ నిర్వహించబడిందని Ms రామకృష్ణ SEBIకి తెలిపారు.

“నేను అతనిని పవిత్ర ప్రదేశాలలో కలిశాను. లొకేషనల్ కో-ఆర్డినేట్‌లు ఇవ్వబడవు” అని ఆమె రెగ్యులేటర్‌కి చెప్పింది.

హిమాలయాల్లో నివసిస్తున్నప్పుడు, యోగి ఇమెయిల్‌లను ఎలా యాక్సెస్ చేయగలడు మరియు క్రమం తప్పకుండా ఉత్తరప్రత్యుత్తరాలు ఎలా చేయగలడని ఆమెను అడిగినప్పుడు. “నాకు తెలిసినంతవరకు, వారి ఆధ్యాత్మిక శక్తులు వారికి అలాంటి భౌతిక సమన్వయాలను కలిగి ఉండవలసిన అవసరం లేదు” అని ఆమె సమాధానం ఇచ్చింది.

అతన్ని “ఆధ్యాత్మిక శక్తి”గా పేర్కొంటూ, ఆమె SEBIకి ఇలా చెప్పింది: “దాదాపు 20 సంవత్సరాల క్రితం గంగా ఒడ్డున నేను అతనిని మొదటిసారి కలిశాను. తదనంతరం, చాలా సంవత్సరాలుగా నేను అనేక వ్యక్తిగత మరియు వృత్తిపరమైన విషయాలలో అతని మార్గదర్శకత్వం తీసుకున్నాను. మార్గం, అతను ఇష్టానుసారం మానిఫెస్ట్ అవుతాడు మరియు నా దగ్గర ఎటువంటి లొకేషనల్ కో-ఆర్డినేట్‌లు లేవు కాబట్టి, నాకు అవసరమైనప్పుడు అతని మార్గదర్శకత్వం కోసం నేను అతనిని అభ్యర్థించాను. దాని ప్రకారం, అతను నేను పంపగలిగే ఐడిని ఇచ్చాడు నా అభ్యర్థనలు.”

సెబీ ఆర్డర్ రెండింటి మధ్య ఇమెయిల్‌లను కూడా జాబితా చేస్తుంది.

* యోగి నుండి ఫిబ్రవరి 17, 2015 నాటి ఒక ఇ-మెయిల్ ఇలా చెప్పింది: “…ps, బ్యాగులు సిద్ధంగా ఉంచుకోండి, నేను వచ్చే నెలలో సీషెల్స్‌కు వెళ్లాలని ప్లాన్ చేస్తున్నాను, కాంచన్ లండన్ వెళ్లే ముందు మీరు నాతో రాగలిగితే ప్రయత్నిస్తాను. కాంచన మరియు బార్ఘవ మరియు మీరు ఇద్దరు పిల్లలతో న్యూజిలాండ్‌కి వెళతారు. హెచ్‌కె అనేది ప్రయాణానికి ఇష్టపడే ట్రాన్సిట్ లేదా సింగపూర్. మీకు సహాయం కావాలంటే పై సహాయం కావాలంటే శేషు ఆ పని చేస్తాడని నాకు తెలియజేయండి. మీకు ఈత తెలిసి ఉంటే మేము సముద్ర స్నానాన్ని ఆస్వాదించవచ్చు సీషెల్స్ మరియు బీచ్‌లో విశ్రాంతి తీసుకోండి. మా టిక్కెట్లన్నింటి కోసం (sic) కాంచన్‌తో కనెక్ట్ అవ్వమని నేను నా టూర్ ఆపరేటర్‌ని అడుగుతున్నాను.”

*ఫిబ్రవరి 18, 2015న ఒక ఇ-మెయిల్‌లో, “తెలియని వ్యక్తి” శ్రీమతి రామకృష్ణకు ఇలా వ్రాశాడు: “ఈ రోజు మీరు అద్భుతంగా కనిపిస్తున్నారు. మీ జుట్టును అందంగా మరియు ఆకర్షణీయంగా మార్చడానికి మీరు వివిధ మార్గాలను నేర్చుకోవాలి!! ఉచిత సలహా, మీరు దీన్ని పట్టుకుంటారని నాకు తెలుసు. మార్చి మధ్యలో కొంచెం స్వేచ్ఛగా ఉండండి (sic).”

ఫిబ్రవరి 25, 2015న, అదే పంపిన వ్యక్తి శ్రీమతి రామకృష్ణకు ఇలా వ్రాశాడు: “…PS : మీరు ప్యాక్ చేసి బయలుదేరుదాం అని మీరు చెప్పినప్పుడు నేను కంచన్‌తో విన్నాను, కౌంట్ డౌన్ సిద్ధంగా ఉండండి ఇప్పుడే ప్రారంభమవుతుంది, నేను సీషెల్స్‌లో మీరు విశ్రాంతి తీసుకోవచ్చు (sic ).”

సెప్టెంబరు 16, 2015న గుర్తుతెలియని వ్యక్తి నుండి శ్రీమతి రామకృష్ణకు పంపిన ఇమెయిల్‌లో ఇలా ఉంది: “నేను పంపిన మకర కుండల పాట మీరు విన్నారా? ఆ పునరావృత్తుల ప్రతిధ్వనిని మీరు తప్పక వినాలి. మీ ముఖంలో మరియు పూర్తిగా మీ నుండి ఉత్సాహాన్ని చూడటం నాకు సంతోషంగా ఉంది. హృదయం. నేను నిన్నటి సమయాన్ని మీతో ఆనందించాను. మీరు మీ కోసం చేసిన ఈ చిన్న పనులు మిమ్మల్ని యవ్వనంగా మరియు శక్తివంతం చేస్తాయి.”

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments