Thursday, May 26, 2022
HomeLatest Newsసీఎస్ చన్నీ సంపద రూ. 5 కోట్ల మేర తగ్గగా, సుఖ్‌బీర్ బాదల్ రూ. 100...

సీఎస్ చన్నీ సంపద రూ. 5 కోట్ల మేర తగ్గగా, సుఖ్‌బీర్ బాదల్ రూ. 100 కోట్లు పెరిగారని నివేదిక పేర్కొంది.


సీఎస్ చన్నీ సంపద రూ. 5 కోట్ల మేర తగ్గగా, సుఖ్‌బీర్ బాదల్ రూ. 100 కోట్లు పెరిగారని నివేదిక పేర్కొంది.

పంజాబ్ ఎన్నికలు: ముఖ్యమంత్రి చరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీ రు.5 కోట్లకు పైగా తగ్గాయి.

పంజాబ్‌లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు కొన్ని రోజుల ముందు, అసోసియేషన్ ఫర్ డెమోక్రటిక్ రిఫార్మ్స్ (ADR) ఒక నివేదికను విడుదల చేసింది, ఇది ముఖ్యమంత్రి చరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీ సంపద రూ. 5 కోట్లకు పైగా తగ్గిందని, ఆయన ముందున్న అమరీందర్ సింగ్ ఆస్తులు రూ. 2017 నుండి 20 కోట్లు. శిరోమణి అకాలీ దళ్ (SAD)కి చెందిన సుఖ్‌బీర్ సింగ్ బాదల్ గత అసెంబ్లీ ఎన్నికల నుండి అతని నికర విలువ రూ. 100 కోట్లు పెరిగిందని నివేదిక పేర్కొంది.

ఏడీఆర్ నివేదిక ప్రకారం 2017లో రూ.14.51 కోట్ల ఆస్తులను ముఖ్యమంత్రి చన్నీ ప్రకటించగా, ఈ ఏడాది రూ.9.45 కోట్లకు తగ్గింది. అదేవిధంగా, పంజాబ్ కాంగ్రెస్ చీఫ్ నవజ్యోత్ సింగ్ సిద్ధూ సంపద రూ. 1.25 కోట్లు తగ్గింది – 2017లో రూ. 45.90 కోట్ల నుంచి ఈ ఏడాది రూ. 44.65 కోట్లకు పడిపోయింది.

ది ADR నివేదిక బుధవారం విడుదల చేశారు. మళ్లీ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తున్న 101 మంది శాసనసభ్యుల అఫిడవిట్‌లను ఏడీఆర్ మరియు పంజాబ్ ఎలక్షన్ వాచ్ చేసిన విశ్లేషణ ఆధారంగా ఇది రూపొందించబడింది. పంజాబ్ తన 117 స్థానాలకు ఫిబ్రవరి 20న (ఆదివారం) ఒకే దశలో ఓటు వేయనుంది.

2017లో వివిధ పార్టీలు, స్వతంత్ర అభ్యర్థులతో కలిపి మళ్లీ పోటీ చేస్తున్న ఈ 101 మంది ఎమ్మెల్యేల సగటు ఆస్తులు 2017లో రూ.13.34 కోట్లు కాగా, ఇప్పుడు రూ.16.10 కోట్లకు పెరిగిందని నివేదిక పేర్కొంది.

గత ఐదేళ్లలో ఈ చట్టసభల సభ్యుల సగటు ఆస్తి వృద్ధి రూ. 2.76 కోట్లు లేదా 21 శాతం.

ఇది అత్యధిక ఆస్తుల పెరుగుదల కలిగిన ఐదుగురు చట్టసభ సభ్యులను కూడా జాబితా చేసింది. ఈ జాబితాలో SADకి చెందిన సుఖ్‌బీర్ సింగ్ బాదల్ అగ్రస్థానంలో ఉన్నాడు, అతను తన ఆస్తులను రూ. 100 కోట్లకు పెంచినట్లు ప్రకటించాడు – 2017లో రూ. 102 కోట్ల నుండి 2022 నాటికి రూ. 202 కోట్లకు. ఇందులో కాంగ్రెస్‌కు చెందిన మన్‌ప్రీత్ సింగ్ బాదల్, అమన్ పేర్లు కూడా ఉన్నాయి. ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (AAP), అమరీందర్ సింగ్ (ఇప్పుడు పంజాబ్ లోక్ కాంగ్రెస్ పార్టీని స్థాపించారు) మరియు అంగద్ సింగ్, స్వతంత్ర ఎమ్మెల్యే అరోరా.

మన్‌ప్రీత్ సింగ్ బాదల్ తన ఆస్తులు రూ. 32 కోట్లకు చేరుకోగా – రూ. 40 కోట్ల నుంచి రూ. 72 కోట్లకు – ఆప్‌కి చెందిన అమన్ అరోరా ఆస్తుల విలువ రూ. 29 కోట్లు పెరిగిందని ఏడీఆర్ నివేదిక పేర్కొంది.

తిరిగి పోటీ చేస్తున్న ఎమ్మెల్యేల ఆస్తులను పార్టీల వారీగా పోల్చడం ఆసక్తికరమైన చిత్రాన్ని అందించింది. అధికార కాంగ్రెస్‌కు చెందిన 67 మంది ఎమ్మెల్యేల ఆస్తులు గత ఐదేళ్లలో రూ. 1.47 కోట్లు పెరిగాయి, ఎస్‌ఏడీ శాసనసభ్యుల ఆస్తుల విలువ సగటున రూ. 8.18 కోట్లు పెరిగింది. ఆప్‌కు చెందిన 10 మంది శాసనసభ్యుల ఆస్తులు రూ.3.21 కోట్లు, పంజాబ్ లోక్ కాంగ్రెస్‌కు చెందిన అమరీందర్ సింగ్ ఆస్తులు రూ.20.41 కోట్లు పెరిగాయి.

.


#సఎస #చనన #సపద #ర #కటల #మర #తగగగ #సఖబర #బదల #ర #కటల #పరగరన #నవదక #పరకద

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments