Saturday, May 28, 2022
HomeBusinessMetaverse-సంబంధిత ఆస్తులు కూలింగ్ రిస్క్ అపెటైట్ నుండి ఇన్సులేట్ చేయబడ్డాయి, ప్రస్తుతానికి

Metaverse-సంబంధిత ఆస్తులు కూలింగ్ రిస్క్ అపెటైట్ నుండి ఇన్సులేట్ చేయబడ్డాయి, ప్రస్తుతానికి


Metaverse-సంబంధిత ఆస్తులు కూలింగ్ రిస్క్ అపెటైట్ నుండి ఇన్సులేట్ చేయబడ్డాయి, ప్రస్తుతానికి

లండన్: కఠినమైన ద్రవ్య విధానం యొక్క అవకాశాలు పెట్టుబడిదారులను ప్రమాదకర ఆస్తులను వదిలివేయడానికి ప్రేరేపించినందున గ్లోబల్ మార్కెట్లు సంవత్సరానికి రాతితో ప్రారంభమయ్యాయి – అయితే వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న “మెటావర్స్” పెట్టుబడి ప్రపంచం దాని స్వంత కాలక్రమంలో నడుస్తోంది.

వర్చువల్ వరల్డ్‌లలో ఉపయోగించగల కరెన్సీలు మరియు వర్చువల్ ల్యాండ్‌ను సూచించే NFTలు వంటి మెటావర్స్ సంబంధిత ఆస్తులు జనవరిలో రిస్క్ ఆకలి తగ్గినందున స్వల్పంగా దెబ్బతిన్నాయి, అయితే డిజిటల్ వస్తువుల విస్తృత మార్కెట్ వాల్యూమ్‌లు పెరిగాయి.

ఫేస్‌బుక్ దాని పేరును మెటా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు ఇంక్‌గా మార్చుకోవడం విస్తృత ఆర్థిక మార్కెట్ పరిస్థితుల కంటే మెటావర్స్‌లో పెట్టుబడి యొక్క పెద్ద డ్రైవర్‌గా నిరూపించబడింది.

నాన్-ఫంగబుల్ టోకెన్‌లు (NFTలు) గత సంవత్సరం జనాదరణ పొందాయి మరియు టెక్-హెవీ నాస్‌డాక్ దాని అతిపెద్ద నెలవారీ డ్రాప్‌ను పోస్ట్ చేసినప్పటికీ, అతిపెద్ద మార్కెట్‌ప్లేస్ ఓపెన్‌సీలో అమ్మకాలు జనవరిలో రికార్డు స్థాయిలో $5 బిలియన్లను తాకడంతో, ఈ వృద్ధి మందగించే సంకేతాలను చూపలేదు. 2018.

NFTలు ఇమేజ్‌లు మరియు వీడియో వంటి డిజిటల్ ఫైల్‌ల యాజమాన్యాన్ని రికార్డ్ చేయడానికి బ్లాక్‌చెయిన్‌ని ఉపయోగించే సముచిత క్రిప్టో ఆస్తి. కొంతమంది ఔత్సాహికులు వాటిని “మెటావర్స్” అని పిలిచే ఇంటర్నెట్ యొక్క పెద్దగా ఊహాజనిత వెర్షన్‌లో అంతర్భాగంగా చూస్తారు, ఇక్కడ వర్చువల్ ల్యాండ్, దుస్తులు మరియు కళాకృతులు వంటి ఆస్తిని క్రిప్టో ఆస్తిగా కలిగి ఉండవచ్చు.

తక్కువ సంఖ్యలో ఔత్సాహికులు వాల్యూమ్ పెరుగుదలను నడిపించారు. మార్కెట్ ట్రాకర్ NonFungible.com ప్రకారం, గత నెలలో, Ethereum బ్లాక్‌చెయిన్‌లోని NFT మార్కెట్‌లలో సుమారు 400,000 యాక్టివ్ వాలెట్‌లు ఉన్నాయి – మరియు ఒక వ్యక్తి బహుళ వాలెట్‌లను కలిగి ఉండగలడు, వాల్యూమ్ డేటాను డిమాండ్‌కు నమ్మదగని ప్రాక్సీగా మారుస్తుంది.

మెటావర్స్ టోకెన్లు

పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం రీడింగ్‌ల నేపథ్యంలో జనవరి చివరిలో US ఫెడరల్ రిజర్వ్ హైకింగ్ రేట్లు పెట్టుబడిదారులను భయపెట్టినందున, బిట్‌కాయిన్ కూడా పడిపోయింది – అత్యంత అస్థిరమైన క్రిప్టోకరెన్సీ బంగారం వంటి విలువ నిల్వగా పనిచేస్తుందనే సిద్ధాంతానికి విరుద్ధంగా.

ది శాండ్‌బాక్స్ మరియు డిసెంట్రాలాండ్ వంటి బ్లాక్‌చెయిన్-ఆధారిత మెటావర్స్ ప్రపంచాలు వారి స్వంత క్రిప్టోకరెన్సీలను కలిగి ఉన్నాయి, ఆటగాళ్ళు తమ అవతార్‌ల కోసం భూమి లేదా “ధరించదగినవి” వంటి ఆస్తులను కొనుగోలు చేయడానికి ఉపయోగించవచ్చు.

జనాదరణ పొందిన మెటావర్స్-సంబంధిత నాణేలు, డిసెంట్రాలాండ్ యొక్క “మన” మరియు ది శాండ్‌బాక్స్ యొక్క “సాండ్” చాలా అస్థిరమైనవి, అయితే సెంట్రల్ బ్యాంక్‌ల కంటే మెటావర్స్ చుట్టూ ఉన్న వ్యాపార సెంటిమెంట్‌తో ఎక్కువగా నడపబడుతున్నాయి.

వారు ఇతర ప్రమాదకర ఆస్తులకు అనుగుణంగా ఉన్నప్పటికీ, Facebook పేరు మార్పు తర్వాత 2021 చివరిలో వారు చూసిన భారీ స్పైక్‌తో పోలిస్తే ఈ చర్య చిన్నది, ఇది మెటావర్స్-సంబంధిత పెట్టుబడులపై కొత్త ఆసక్తిని రేకెత్తించింది.

మహమ్మారి సమయంలో మెటావర్స్ నాణేలు ఖగోళ శాస్త్ర వృద్ధిని చూశాయి: కాయిన్‌గెక్కో డేటా ప్రకారం, గేమ్ యాక్సీ ఇన్ఫినిటీ యొక్క నాణెం “AXS” గత సంవత్సరంలో ఈసారి $1.97తో పోలిస్తే $61.03 వద్ద దాదాపు 3,000% పెరిగింది.

వర్చువల్ రియల్ ఎస్టేట్

వర్చువల్ భూమి విలువ ఎంత?

బ్లాక్‌చెయిన్ ఆధారిత వర్చువల్ వరల్డ్స్‌లో ఒక యూనిట్ భూమిని సూచించే NFT ధర కూడా గత సంవత్సరం పెరిగింది, పెట్టుబడిదారులు ఇంటర్నెట్ యొక్క ప్రారంభ రోజులలో ప్రజలు డొమైన్ పేర్లను కొనుగోలు చేసిన విధానానికి బాగా ఉంచిన భూమి కోసం పెనుగులాటను పోల్చారు.

ఇంకా 2021 చివరి నుండి, ధరల పెరుగుదల క్షీణించింది. NonFungible.com ప్రకారం గత వారం డిసెంట్రాలాండ్‌లో ఒక ప్లాట్ సగటు ధర $18,268, గత సంవత్సరం నవంబర్‌లో గరిష్టంగా $21,405గా ఉంది.

“గత సంవత్సరం కంటే ఈ సంవత్సరం వర్చువల్ ల్యాండ్ కోసం ఎక్కువ మంది కొనుగోలుదారులు ఉన్నారు, అయితే గత సంవత్సరం చాలా ఎక్కువ కొనుగోలు చేయడంతో ‘అమ్మకం’ ఒత్తిడి ఎక్కువగా ఉండటంతో ప్రస్తుత మార్కెట్‌లో లాభంతో విక్రయించడం సవాలుగా ఉంది” అని దీర్ఘకాల NFT పెట్టుబడిదారు చెప్పారు. ట్రిస్లిట్ అని పిలుస్తారు, అతను తన వర్చువల్ ల్యాండ్ పోర్ట్‌ఫోలియో విలువ సుమారు $900,000 అని లెక్కించాడు.

ఈ సంవత్సరం ఇప్పటివరకు భూమి NFT విక్రయాల సంఖ్య వారానికి దాదాపు 1,000 మరియు 2,000 మధ్య హెచ్చుతగ్గులకు లోనైంది.

“ధరల పతనం నా పోర్ట్‌ఫోలియో యొక్క లిక్విడేషన్ విలువను చాలా గణనీయంగా తగ్గించింది” అని ట్రిస్లిట్ చెప్పారు. “కానీ నేను ఎప్పుడైనా విక్రయించాలని ప్లాన్ చేయనందున నేను వ్యక్తిగతంగా హిట్‌ని అనుభవించలేదు.”

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments