Saturday, May 28, 2022
HomeInternationalTwitter CEO పరాగ్ అగర్వాల్ యొక్క పితృత్వ సెలవు ఈ ప్రశ్నను రేకెత్తిస్తుంది

Twitter CEO పరాగ్ అగర్వాల్ యొక్క పితృత్వ సెలవు ఈ ప్రశ్నను రేకెత్తిస్తుంది


Twitter CEO పరాగ్ అగర్వాల్ యొక్క పితృత్వ సెలవు ఈ ప్రశ్నను రేకెత్తిస్తుంది

అతను మరియు అతని భార్య వారి రెండవ బిడ్డను స్వాగతించిన తర్వాత పరాగ్ అగర్వాల్ కొన్ని వారాల పితృత్వ సెలవు తీసుకుంటున్నారు.

ట్విట్టర్ ఇంక్. హెడ్ పరాగ్ అగర్వాల్ తన రెండవ బిడ్డ పుట్టిన తరువాత “కొన్ని వారాల” సెలవు తీసుకుంటానని ఈ వారం చెప్పినప్పుడు, అతను టాప్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు మరియు పితృత్వ సెలవుల చుట్టూ ఉన్న నిషేధాన్ని బద్దలు కొట్టినందుకు ప్రశంసించబడ్డాడు. మరికొందరు అతని ప్రణాళికలు తగినంత దూరం వెళ్లలేదని చెప్పారు.

యుఎస్ కంపెనీలలో నిబంధనలు ఎంత త్వరగా అభివృద్ధి చెందుతున్నాయనే దానికి సంకేతంగా, అగర్వాల్ ప్రకటన ద్వారా లేవనెత్తిన పెద్ద ప్రశ్న ఏమిటంటే, అతను ట్విట్టర్ అందించే 20 వారాలలో ఎక్కువ సమయాన్ని ఎందుకు ఉపయోగించడం లేదు. రెడ్డిట్ ఇంక్. సహ వ్యవస్థాపకుడు అలెక్సిస్ ఒహానియన్ అగర్వాల్‌ను “మీకు కావాల్సిన సమయాన్ని వెచ్చించండి” అని కోరారు. మరికొందరు ఎక్కువ సెలవు తీసుకోవడం ద్వారా, అగర్వాల్ ఉద్యోగులకు అదే పని చేయడం సురక్షితమని వారికి బలపరచవచ్చని పేర్కొన్నారు.

“మీరు తల్లిదండ్రుల సెలవులను విడదీయవచ్చు, కొన్ని వారాలు తీసుకుని ఇంట్లో ప్రతిదీ A-ఓకే అని నిర్ధారించుకోవచ్చు, ఆపై మిగిలిన సెలవులను ఉపయోగించుకోవడానికి ప్రతి శుక్రవారం సెలవు తీసుకోండి,” తల్లిదండ్రుల సెలవు కోసం వాదించే ఒహానియన్, ట్విట్టర్‌లో సూచించారు. అతని వెంచర్ క్యాపిటల్ సంస్థ, ఇనిషియలైజ్డ్, ప్రస్తుతం ఉద్యోగులకు నాలుగు నెలల పేరెంటల్ లీవ్‌ను అందిస్తోంది. అక్టోబరు 2021లో, సహ వ్యవస్థాపకుడు గ్యారీ టాన్ తనకు అందుబాటులో ఉన్న నాలుగు నెలల పూర్తి ప్రయోజనాన్ని పొందానని చెప్పాడు “ఇనీషియలైజ్డ్‌లో ప్రతి ఒక్కరూ దీన్ని చేయగలరని భావించారని నిర్ధారించుకోవడానికి.”

అగర్వాల్, Twitter యొక్క మాజీ టెక్నాలజీ చీఫ్, నవంబర్‌లో చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ పాత్రకు పేరు పెట్టారు, సహ వ్యవస్థాపకుడు జాక్ డోర్సే బాధ్యతలు స్వీకరించారు. తన సెలవు సమయంలో, అగర్వాల్ “ఎగ్జిక్యూటివ్ టీమ్‌తో అంతటా కనెక్ట్ అవ్వాలని యోచిస్తున్నాడు, అదే అతనికి, అతని భార్య మరియు కంపెనీకి ఉత్తమంగా పని చేస్తుంది” అని శాన్ ఫ్రాన్సిస్కోకు చెందిన కంపెనీ ప్రతినిధి లారా యాగర్‌మాన్ అన్నారు.

“ట్విటర్‌లో, ప్రతి వ్యక్తికి ఉత్తమంగా పని చేసే విధంగా తల్లిదండ్రుల సెలవు తీసుకునే ఉద్యోగులను మేము ప్రోత్సహిస్తాము మరియు పూర్తిగా మద్దతు ఇస్తున్నాము” అని ఆమె ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

కాలిఫోర్నియా చట్టం ప్రకారం యజమానులు అర్హత కలిగిన కార్మికులకు 12 వారాల వరకు చెల్లించని తల్లిదండ్రుల సెలవులను అందించాలి; ఇతర రాష్ట్ర నిబంధనలు కొత్త తల్లిదండ్రులు అయిన కొంతమంది ఉద్యోగులకు ఆరు వారాల వరకు వేతనంతో కూడిన సెలవును అందిస్తాయి.

బిడెన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ తన బిల్డ్ బ్యాక్ బెటర్ ప్లాన్ యొక్క ముందస్తు ముసాయిదాలో 12 వారాల చెల్లింపు సెలవును చేర్చినప్పటికీ, చెల్లింపు తల్లిదండ్రుల సెలవులకు ఫెడరల్ కనీస స్థాయి లేదు. ఆ సంఖ్య తర్వాత నాలుగు వారాలకు సర్దుబాటు చేయబడింది. USలో కేవలం 23% మంది కార్మికులు మాత్రమే యాజమాన్యాలు లేదా ప్రభుత్వ కార్యక్రమాల ద్వారా చెల్లింపు తల్లిదండ్రుల సెలవులను పొందగలరు.

10 మంది పురుషులలో తొమ్మిది మంది పిల్లల పుట్టుక లేదా దత్తత తర్వాత తల్లిదండ్రుల సెలవును తీసుకుంటారు, అయితే చాలామందికి 10 రోజుల కంటే తక్కువ సమయం పడుతుంది. వారు తమకు కేటాయించిన పూర్తి సమయాన్ని తీసుకునే అవకాశం మహిళల కంటే 50% తక్కువ.

గత సంవత్సరం ఒక నివేదికలో, US సెన్సస్ బ్యూరో దాదాపు 45% మంది స్త్రీలతో పోలిస్తే, 33% మంది పురుషులు పిల్లల పుట్టిన తరువాత మొదటి 12 వారాలలో వేతనంతో కూడిన పేరెంటల్ లీవ్ తీసుకున్నారని కనుగొన్నారు. చెల్లించని పేరెంటల్ లీవ్ తీసుకోవడానికి స్త్రీల కంటే పురుషులు తక్కువ అవకాశం ఉంది, అయితే పేరెంట్ లీవ్ రూపంలో చెల్లింపు సెలవు సమయాన్ని ఉపయోగించుకునే అవకాశం ఎక్కువగా ఉంది.

తండ్రులకు వేతనంతో కూడిన సెలవుల చుట్టూ ఇప్పటికీ కళంకం ఉంది, రవాణా కార్యదర్శి పీట్ బుట్టిగీగ్ తన కవలలతో బంధం కోసం తల్లిదండ్రుల సెలవు తీసుకుంటానని చెప్పిన ప్రతిస్పందన ద్వారా రుజువు చేయబడింది. Meta Platforms Inc. CEO మార్క్ జుకర్‌బర్గ్, అదే సమయంలో, 2015 మరియు 2017లో తన కుమార్తెలు పుట్టిన తర్వాత రెండు నెలల వేతనంతో కూడిన సెలవు తీసుకున్నారు; కంపెనీ నాలుగు నెలలు అందిస్తుంది.

పురుషులు తమ పితృత్వ సెలవును ఉపయోగించడం పట్ల అసహనానికి గురైతే, “అది స్త్రీ అన్ని పనులు చేయబోతోందనే భావనను కలిగి ఉంటుంది” అని బుట్టిగీగ్ అక్టోబర్‌లో చెప్పారు.

“ప్రపంచంలో ఒక రకమైన విధానం లేని దేశం దాదాపుగా మిగిలిపోయింది మనమే” అని అతను చెప్పాడు. “తల్లిదండ్రులు ఆ తల్లిదండ్రుల సెలవు తీసుకున్నప్పుడు, వారికి మద్దతు ఇవ్వాలి.”

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments