Saturday, May 28, 2022
HomeLatest NewsUNలో ఉక్రెయిన్ సంక్షోభానికి భారతదేశం యొక్క "స్వతంత్ర" విధానాన్ని రష్యా స్వాగతించింది

UNలో ఉక్రెయిన్ సంక్షోభానికి భారతదేశం యొక్క “స్వతంత్ర” విధానాన్ని రష్యా స్వాగతించింది


UNలో ఉక్రెయిన్ సంక్షోభానికి భారతదేశం యొక్క “స్వతంత్ర” విధానాన్ని రష్యా స్వాగతించింది

“భారత పౌరుల శ్రేయస్సు మాకు ప్రాధాన్యత” అని UN వద్ద భారతదేశం పేర్కొంది.

న్యూఢిల్లీ:

ఉక్రెయిన్‌పై పశ్చిమ దేశాల నుండి తీవ్ర విమర్శలను ఎదుర్కొంటూ, ఉక్రెయిన్‌పై మిన్స్క్ ఒప్పందాల అమలుపై ఐక్యరాజ్యసమితి భద్రతా మండలి బ్రీఫింగ్‌లో భారతదేశంలోని రష్యా రాయబార కార్యాలయం ఈ రోజు భారతదేశం యొక్క “సమతుల్య, సూత్రప్రాయ మరియు స్వతంత్ర విధానాన్ని” స్వాగతించింది. “నిశ్శబ్ద మరియు నిర్మాణాత్మక” దౌత్యం ఈ సమయంలో అవసరమని మరియు అంతర్జాతీయ శాంతి మరియు భద్రతను భద్రపరిచే పెద్ద ఆసక్తితో “అన్ని వైపులా ఉద్రిక్తతను పెంచే ఏవైనా చర్యలు ఉత్తమంగా నివారించబడవచ్చు” అని భారతదేశం పేర్కొంది.

దౌత్యపరమైన చర్చల ద్వారానే ఈ సమస్యను పరిష్కరించుకోవచ్చని ఐక్యరాజ్యసమితిలో భారత్ పేర్కొంది.

“భారతదేశం యొక్క సమతుల్య, సూత్రప్రాయమైన మరియు స్వతంత్ర విధానాన్ని మేము స్వాగతిస్తున్నాము” అని న్యూయార్క్‌లోని ఐక్యరాజ్యసమితికి భారతదేశ శాశ్వత మిషన్ నుండి ఒక వీడియో క్లిప్‌ను రీషేర్ చేస్తూ రష్యా రాయబార కార్యాలయం ట్వీట్ చేసింది.

జర్మనీ, రష్యా, ఉక్రెయిన్ మరియు ఫ్రాన్స్‌లతో కూడిన నార్మాండీ ఫార్మాట్‌తో సహా మిన్స్క్ ఒప్పందాల అమలు కోసం జరుగుతున్న ప్రయత్నాలను భారతదేశం స్వాగతిస్తున్నట్లు ఐక్యరాజ్యసమితిలో భారత శాశ్వత ప్రతినిధి, రాయబారి TS తిరుమూర్తి అన్నారు. తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లో పరిస్థితిని “చర్చలు మరియు శాంతియుత పరిష్కారానికి” ఈ ఒప్పందాలు ఆధారాన్ని అందజేస్తాయని ఆయన అన్నారు.

“సాధ్యమైన అన్ని దౌత్య మార్గాల” ద్వారా నిమగ్నమవ్వడాన్ని కొనసాగించాలని మరియు ఒప్పందాల పూర్తి అమలుకు కృషి చేస్తూ ఉండాలని భారతదేశం అన్ని పక్షాలను కోరింది.

2014 మరియు 2015లో బెలారస్ రాజధాని పేరు పెట్టబడిన మిన్స్క్ ఒప్పందాలు, ఉక్రెయిన్ ప్రభుత్వం మరియు తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లోని రష్యన్ మాట్లాడే వేర్పాటువాదుల మధ్య యుద్ధాన్ని ముగించాలని ప్రయత్నించాయి, రష్యా దానిని తిరస్కరించినందున చాలా వరకు అమలు కాలేదు. సంఘర్షణలో పాల్గొనడం లేదా వివాదాస్పద ప్రాంతాలలో ఏదైనా సాయుధ నిర్మాణాలు మరియు సైనిక పరికరాలు ఉన్నాయి.

పారిస్ మరియు బెర్లిన్‌లలో నార్మాండీ ఫార్మాట్ దేశాల రాజకీయ సలహాదారుల ఇటీవలి సమావేశాలను భారతదేశం కూడా స్వాగతించింది.

అన్ని దేశాల చట్టబద్ధమైన భద్రతా ప్రయోజనాలను పరిగణనలోకి తీసుకొని “ఉద్రిక్తతలను తక్షణమే తగ్గించడానికి” ఒక పరిష్కారాన్ని కనుగొనడంలో భారతదేశం ఆసక్తిని కలిగి ఉందని రాయబారి తిరుమూర్తి అన్నారు.

“భారత జాతీయుల శ్రేయస్సు మాకు ప్రాధాన్యత” అని ఆయన అన్నారు.

ఉక్రేనియన్ సరిహద్దు వద్ద మరియు విలీనమైన క్రిమియాలో సైనికులను మోహరించినందుకు రష్యాను పశ్చిమ దేశాలు తీవ్రంగా విమర్శించాయి. ఉక్రెయిన్‌లోని రెండు మాస్కో అనుకూల వేర్పాటువాద భూభాగాలను అధికారికంగా గుర్తించడానికి వ్యతిరేకంగా UK ప్రభుత్వం గురువారం క్రెమ్లిన్‌ను హెచ్చరించింది, రష్యా పార్లమెంటు అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్‌ను అలా చేయమని కోరడానికి ఓటు వేసిన రోజుల తర్వాత.

“వ్లాదిమిర్ పుతిన్ డోనెట్స్క్ మరియు లుహాన్స్క్ యొక్క ఉక్రేనియన్ ప్రాంతాలను స్వతంత్రంగా గుర్తించాలని డూమా చేసిన అభ్యర్థన మిన్స్క్ ఒప్పందాల ప్రకారం రష్యా యొక్క కట్టుబాట్లను తీవ్రంగా విస్మరించడాన్ని చూపిస్తుంది” అని బ్రిటిష్ విదేశాంగ కార్యదర్శి లిజ్ ట్రస్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

2014 నుండి 14,000 మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోయిన సంఘర్షణలో ఉక్రెయిన్ ప్రభుత్వ దళాలు తిరుగుబాటుదారులతో పోరాడుతున్న వేర్పాటువాదుల ఆధీనంలోని ఎన్‌క్లేవ్‌లలోని వందల వేల మంది నివాసితులకు రష్యా పాస్‌పోర్ట్‌లను జారీ చేసినట్లు నివేదించబడింది.

ఇంతలో, కైవ్‌లో, ఉక్రేనియన్ విదేశాంగ మంత్రి డిమిట్రో కులేబా తిరుగుబాటు భూభాగాలను స్వతంత్రంగా గుర్తించడానికి రష్యా తరలిస్తే, “రష్యా వాస్తవిక మరియు డి జ్యూర్ అన్ని సహాయక పరిణామాలతో మిన్స్క్ ఒప్పందాల నుండి వైదొలుగుతుంది” అని హెచ్చరించారు.

2015 మిన్స్క్ ఒప్పందాలలో కుదిరిన కాల్పుల విరమణ ఒప్పందాన్ని కీవ్ ఉల్లంఘించారని రష్యా ప్రస్తుత సంక్షోభానికి కారణమైంది.

.


#UNల #ఉకరయన #సకషభనక #భరతదశ #యకక #సవతతర #వధననన #రషయ #సవగతచద

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments