Thursday, May 26, 2022
HomeInternationalఅమెరికా ఉపాధ్యక్షురాలు కమలా హారిస్ ఉక్రెయిన్ అధ్యక్షుడిని కలవనున్నారు

అమెరికా ఉపాధ్యక్షురాలు కమలా హారిస్ ఉక్రెయిన్ అధ్యక్షుడిని కలవనున్నారు


అమెరికా ఉపాధ్యక్షురాలు కమలా హారిస్ ఉక్రెయిన్ అధ్యక్షుడిని కలవనున్నారు

అమెరికా వైస్ ప్రెసిడెంట్ కమలా హారిస్ ఉక్రెయిన్ ప్రెసిడెంట్ వోలోడిమర్ జెలెన్స్కీని కలవనున్నారు.

మ్యూనిచ్:

యుఎస్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ కమలా హారిస్ శనివారం మ్యూనిచ్‌లో ఉక్రేనియన్ ప్రెసిడెంట్ వోలోడిమర్ జెలెన్స్‌కీని కలవాలని భావిస్తున్నారు, ఇది యూరోపియన్ దేశానికి దౌత్యపరమైన మద్దతు యొక్క శక్తివంతమైన ప్రదర్శన కావచ్చు, రష్యా చేసిన “నమ్మకానికి” అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ చెప్పిన ఒక రోజు తర్వాత. ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేయాలని నిర్ణయం.

హారిస్ రష్యాను హెచ్చరించే అత్యంత ఊహించిన ప్రసంగాన్ని కూడా అందిస్తాడని, ఒక దండయాత్ర దాని ఇంటి గుమ్మంలో మరింత పెద్ద NATO పాదముద్రకు దారి తీస్తుందని మరియు అది ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేస్తే అది భారీ ఆర్థిక ఖర్చులను ఎదుర్కొంటుందని విలేఖరులతో మాట్లాడిన US పరిపాలన సీనియర్ అధికారి తెలిపారు. అజ్ఞాత పరిస్థితి.

అయినప్పటికీ, “ఈ చివరి గంటలో కూడా” యునైటెడ్ స్టేట్స్ దౌత్యానికి తెరిచి ఉందని ఆమె సందేశం స్పష్టం చేస్తుంది, బిడెన్ మరియు ఇతర పరిపాలన అధికారులు దౌత్యం కోసం విండో ఇరుకైనదని భయంకరమైన హెచ్చరికలు ఇచ్చినప్పటికీ, అధికారి చెప్పారు.

శుక్రవారం, హారిస్ NATO సెక్రటరీ జనరల్ జెన్స్ స్టోల్టెన్‌బర్గ్‌ను మరియు మూడు బాల్టిక్ దేశాల నాయకులను కలిశారు మరియు రష్యా దౌత్యానికి సిద్ధంగా ఉన్నట్లు చూపించాలని అన్నారు, అయితే 30 మంది సభ్యుల NATO కూటమిలో ఐక్యతను తెలియజేస్తూ మరియు ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేస్తే తీవ్ర పరిణామాలు ఉంటాయని మాస్కోను హెచ్చరించింది.

ఆ రోజు తర్వాత మాట్లాడిన అధ్యక్షుడు బిడెన్, ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేయాలని పుతిన్ నిర్ణయించుకున్నారని, కొన్ని రోజుల్లో జరిగే సైనిక సమ్మెకు సాకుగా చూపేందుకు తప్పుడు సమాచారాన్ని వ్యాప్తి చేస్తూనే ఉన్నారని అన్నారు.

దాడి చేసే ఆలోచన లేదని చెప్పిన రష్యా, కైవ్‌ను NATOలో చేరకుండా ఆపాలని కోరుకుంటుంది మరియు పశ్చిమ దేశాలను హిస్టీరియా అని ఆరోపించింది. శుక్రవారం, మాస్కో మద్దతు ఉన్న వేర్పాటువాదులు బస్సులలో విడిపోయిన ప్రాంతాలను విడిచిపెట్టమని పౌరులకు చెప్పారు, ఇది దాడికి సాకులో భాగమని పశ్చిమ దేశాలు భయపడుతున్నాయి.

బాలిస్టిక్ మరియు క్రూయిజ్ క్షిపణుల ప్రయోగానికి సంబంధించిన రష్యా అణు దళాల విన్యాసాలను పుతిన్ పర్యవేక్షిస్తారని రష్యా రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ శుక్రవారం తెలిపింది. సీనియర్ US అడ్మినిస్ట్రేషన్ అధికారి ఈ నిర్ణయం “ఎక్కువ మరియు దురదృష్టకరం” అని పేర్కొన్నారు.

రేపు సమావేశాల కోసం జెలెన్స్కీ మ్యూనిచ్‌కు వెళ్లాలా వద్దా అని యునైటెడ్ స్టేట్స్ ఆందోళన చెందుతుందా అని అడిగినప్పుడు, సీనియర్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ అధికారి, “లేదు. అది నిజంగా అతని కాల్. అతను ఎక్కడ ఉండాలో నిర్ణయించుకోవడం నిజంగా అతని ఇష్టం.”

బిడెన్, అదే ప్రశ్నను అడిగినప్పుడు, “అది అతను చేయవలసిన తీర్పు” అని చెప్పాడు.

రష్యా తన దేశంపై దాడి చేస్తానని బెదిరిస్తోందని తాను విశ్వసిస్తున్నప్పుడు, పాశ్చాత్య మిత్రదేశాలు ఉక్రెయిన్‌ను భయపెట్టడానికి మరియు భయాందోళనలకు గురిచేయడానికి మాస్కో చేస్తున్న ప్రయత్నాలకు ప్రతిస్పందిస్తూ, ఆసన్నమైన దండయాత్ర యొక్క సంభావ్యత ఎక్కువగా ఉందని Zelenskiy చాలా కాలంగా చెప్పారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments