Saturday, May 21, 2022
HomeTrending Newsఒక ఢిల్లీ టీచర్ నన్ను ఈరోజు సిగ్గుతో తల వంచుకునేలా చేసింది

ఒక ఢిల్లీ టీచర్ నన్ను ఈరోజు సిగ్గుతో తల వంచుకునేలా చేసింది


ఈ రోజు ఒక పాఠశాల విద్యార్థిని నుండి వచ్చిన సందేశం నన్ను చాలా సిగ్గు పడేలా చేసింది. వేరొకరి చర్యలకు నేను సిగ్గుపడటం నాకు గుర్తులేదు. మనలో ద్వేషపూరిత వ్యాపారులను గుర్తించడం మరియు దాని బారిన పడిన వారిని ఆపడం నేర్చుకోకపోతే మనం మన పిల్లలను కళ్లలోకి చూడలేము. క్లాస్ గ్రూప్‌లో ఒక ఉపాధ్యాయుడు మతపరమైన సందేశాన్ని ఎలా పంచుకున్నాడో పాఠశాల విద్యార్థిని రాసింది, వారిలో సగం మంది హిందువులు మరియు సగం మంది ముస్లింలు. ఈ చిన్న పిల్లలతో, హిందీ ఉపాధ్యాయుడు విభజన సందేశంతో కలతపెట్టే వీడియోను పంచుకున్నాడు, అమ్మాయి చెప్పింది.

వీడియోలో ఓ అబ్బాయి అమ్మాయి గొంతుపై కత్తి పట్టుకుని కనిపిస్తున్నాడు. “నేను నా వంతుగా వీడియోను అధ్యయనం చేసాను మరియు అది ఒక ముస్లిం అబ్బాయిని తప్పుగా నిందిస్తోందని కనుగొన్నాను. కాబట్టి, ఆమె వాస్తవానికి నకిలీ వార్తలను వ్యాప్తి చేస్తోంది మరియు విద్యార్థుల మధ్య మత విబేధాలు సృష్టిస్తోంది. నేను మీ జోక్యాన్ని కోరుతున్నాను” అని పాఠశాల విద్యార్థిని రాసింది. ఉపాధ్యాయులను ఆరాధించే దేశంలో, ప్రతి సంవత్సరం ఉపాధ్యాయ దినోత్సవాన్ని జరుపుకునే ఒక ఉపాధ్యాయుడు తన విద్యార్థులకు హిందూ-ముస్లిం చర్చను ప్రసారం చేస్తోంది.

వీడియోను పోస్ట్ చేస్తూ, హిందీ టీచర్ అబ్బాయి ముస్లిం అని, ఇస్లాం మతంలోకి మారడానికి నిరాకరించినందుకు అమ్మాయిని చంపడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాడని రాశాడు. అప్పుడు ఒక విజ్ఞప్తి ఉంది: “జాగో (మేల్కొలపండి) హిందూ, ఇది ఐక్యంగా ఉండవలసిన సమయం. మన పిల్లల భవిష్యత్తును మనం కాపాడుకోవాలి.” నేను టీచర్ వాట్సాప్ మెసేజ్ స్క్రీన్ షాట్ చూసాను.

ఈ వీడియో గుజరాత్‌కు చెందినది అయితే ఢిల్లీలోని పాఠశాలల్లో మతతత్వ స్వరంతో షేర్ చేయబడుతోంది. ఇది నిజమా, నకిలీదా అని ఓ యువతి పరిశోధన చేస్తోంది. ఆమె మనసుపై దాని ప్రభావం ఎలా ఉంటుందో ఊహించండి. ఉపాధ్యాయుడు పరిశోధన చేయలేదా? ఏదైనా భయంకరమైన చర్యలో రెండు వర్గాల వ్యక్తులు పాల్గొనవచ్చు. అంటే పిల్లలను ప్రభావితం చేయడానికి ఇలా ఉపయోగిస్తారా? కొంత సమయం తరువాత, పాఠశాల ప్రధానోపాధ్యాయుడు ఉపాధ్యాయుని సందేశాన్ని తూలనాడాడు: తప్పు జరిగింది, అది మళ్లీ జరగదు. ఉపాధ్యాయుడు కూడా క్షమాపణలు చెప్పాడు. ఆమెకు ఒక్క అవకాశం ఇవ్వవచ్చని నేను అనుకుంటున్నాను.

టీచర్ పిల్లలకు క్షమాపణ చెప్పినందున, నేను ఆమెను నమ్మాలనుకుంటున్నాను. మనమందరం పొరపాటున తప్పు గ్రూప్‌కి సందేశాలు పంపాము కాబట్టి క్షమాపణ చెబితే సరిపోతుంది. కానీ ఇప్పటికీ, ఇది తనిఖీ చేయాలి. ఉపాధ్యాయుడు గతంలో ఏదైనా మతపరమైన వ్యాఖ్యలు లేదా సూచనలు చేసి ఉంటే ప్రిన్సిపాల్ విద్యార్థులతో తనిఖీ చేయాలి. మరియు ఇతర ఉపాధ్యాయులు తమ పాఠశాల సమూహాలలో అలాంటి సందేశాలను పంచుకుంటారా? ఉపాధ్యాయుల మనస్తత్వానికి సంబంధించిన రిపోర్ట్ కార్డ్ క్రమంలో ఉంది.

నేను టీచర్, విద్యార్థి, ఆమె తండ్రి లేదా ఢిల్లీలోని పాఠశాల పేరు చెప్పలేదు. కానీ ఆమె సందేశంలోని చివరి పంక్తిని వివరించడం కష్టం: “నేను మీ జోక్యాన్ని కోరుతున్నాను.”

ప్రియమైన మేడమ్, దయచేసి మీకు అలాంటి ద్వేషపూరిత సందేశాలను పంపే వ్యక్తుల నుండి దూరంగా ఉండండి. అది మీ భర్త అయినా. ఇతరులను ఎక్కువగా ద్వేషించే వ్యక్తి మిమ్మల్ని కూడా ప్రేమించలేడు. ఈ విద్యార్థులు మీ పిల్లలు. వాటిని మీ హృదయానికి దగ్గరగా పట్టుకోండి. వారు హిందువులైనా, ముస్లింలైనా, మరే ఇతర మతాలైనా. 8 లేదా 9 తరగతుల విద్యార్థుల వయస్సు ఎంత? వాటిని ఆలింగనం చేసుకోవాలని అనిపించలేదా? ఉపాధ్యాయుల పట్ల విద్యార్థికి ఉన్న ప్రేమ జీవితాంతం ఉంటుంది.

పాట్నాలోని నా పాఠశాలలో ఒకప్పుడు బోధించే ఉదయపూర్‌కు చెందిన ఒక ఉపాధ్యాయుడు ఈ రోజు నా ఉపాధ్యాయుల పాత ఫోటోను పంపారు. అందులో నా ఐదవ తరగతి క్లాస్ టీచర్ గ్రేసీ మైఖేల్ ఉన్నారు. చిరునవ్వు తిరిగి రావడానికి ఆమె ఒక్క చూపు సరిపోతుంది. అధ్యాపకులు మరియు విద్యార్థుల మధ్య ఉన్న అనుబంధం ఇదే. నాపై క‌ష్ట‌ప‌డిన వారిని చూసి కూడా భావోద్వేగానికి లోన‌య్యాను. అందుకే ఇలాంటి చర్యలకు దూరంగా ఉండాలని నేను మిమ్మల్ని వేడుకుంటున్నాను.

నిరాకరణ: ఈ వ్యాసంలో వ్యక్తీకరించబడిన అభిప్రాయాలు రచయిత యొక్క వ్యక్తిగత అభిప్రాయాలు. కథనంలో కనిపించే వాస్తవాలు మరియు అభిప్రాయాలు NDTV యొక్క అభిప్రాయాలను ప్రతిబింబించవు మరియు NDTV దానికి ఎటువంటి బాధ్యత లేదా బాధ్యత వహించదు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments