Saturday, May 28, 2022
HomeLatest Newsకెనడా పోలీసులు చివరి యాంటీ-వాక్స్ నిరసనకారులను క్లియర్ చేయడానికి తరలివెళ్లారు, 100 మందికి పైగా అరెస్టు

కెనడా పోలీసులు చివరి యాంటీ-వాక్స్ నిరసనకారులను క్లియర్ చేయడానికి తరలివెళ్లారు, 100 మందికి పైగా అరెస్టు


కెనడా పోలీసులు చివరి యాంటీ-వాక్స్ నిరసనకారులను క్లియర్ చేయడానికి తరలివెళ్లారు, 100 మందికి పైగా అరెస్టు

కెనడా కోవిడ్ నిరసన: ఆపరేషన్ అనుకున్న ప్రకారం జరుగుతోందని, అయితే సమయం పడుతుందని పోలీసులు తెలిపారు.

ఒట్టావా:

కోవిడ్ -19 ఆరోగ్య నియమాలపై మూడు వారాల ప్రదర్శనలను ముగించే లక్ష్యంతో చాలా శాంతియుత ఆపరేషన్‌లో, డౌన్‌టౌన్ ఒట్టావా నుండి చివరి ట్రక్కర్లు మరియు నిరసనకారులను తరిమికొట్టడానికి కెనడాలోని పోలీసులు శుక్రవారం వెళ్లారు.

శుక్రవారం అర్థరాత్రి, ఒట్టావా పోలీసులు, “నివాసులు మరియు పౌరులు తమ నగరాన్ని తిరిగి పొందే వరకు” ఆపరేషన్ ముందుకు సాగుతుందని ప్రతిజ్ఞ చేసినప్పటికీ, రాజధాని వీధులను క్లియర్ చేయడానికి ఇప్పటికీ పని చేస్తున్నారు.

వందలాది మంది మోహరించిన పోలీసులు 100 మందికి పైగా అరెస్టు చేశారని మరియు సుమారు 20 వాహనాలను లాగినట్లు చెప్పారు. ఎవరూ తీవ్రంగా గాయపడలేదు, ఒట్టావా తాత్కాలిక పోలీసు చీఫ్ స్టీవ్ బెల్ ఆపరేషన్ ప్రణాళిక ప్రకారం జరుగుతోందని, అయితే సమయం పడుతుందని చెప్పారు.

మూడు వారాల క్రితం ప్రారంభమైన నిరసనలకు నాయకత్వం వహించిన మరియు వందలాది మంది పెద్ద రిగ్‌లు మరియు ప్రదర్శనకారులతో ఒట్టావా వీధులను ఉక్కిరిబిక్కిరి చేసిన కొంతమంది ట్రక్కర్లు, వారి 18 చక్రాల వాహనాలను పార్లమెంటు చుట్టుపక్కల వీధుల నుండి తమంతట తాముగా బయలుదేరాలని నిర్ణయించుకున్నారు.

అధికారులు ప్రదర్శనకారులను వెళ్లమని హెచ్చరిస్తూనే ఉన్నారు.

“మీరు తప్పక వెళ్లిపోవాలి. మీరు తదుపరి చట్టవిరుద్ధమైన కార్యకలాపాలను నిలిపివేయాలి మరియు అన్ని చట్టవిరుద్ధమైన నిరసన సైట్‌ల నుండి మీ వాహనం మరియు/లేదా ఆస్తిని వెంటనే తీసివేయాలి” అని ఒట్టావా పోలీసులు పదే పదే ట్వీట్ చేస్తూ, సాధ్యమైన అరెస్టుల గురించి హెచ్చరిస్తున్నారు.

రోజంతా, భారీగా సాయుధ అధికారులు — గుర్రంపై సహా — ఆయుధాలు లాక్కొని నిరసనకారులకు వ్యతిరేకంగా వరుసలో ఉన్నారు, ఉత్సాహభరితమైన ప్రేక్షకులను వెనక్కి నెట్టడానికి నెమ్మదిగా మరియు పద్ధతిగా ముందుకు సాగారు.

ఒక AFP జర్నలిస్ట్ చాలా మంది ప్రదర్శనకారులు పోలీసులు మరియు టో ట్రక్కులు లోపలికి వెళ్లినప్పుడు చేతికి సంకెళ్లతో దారితీసినట్లు చూశారు, అయినప్పటికీ చాలా మంది లొంగిపోయారు.

కొంతమంది ప్రదర్శనకారులు నేలపై కుస్తీ పట్టారు, మరియు కనీసం అతని ట్రక్కు నుండి నిష్క్రమించడానికి నిరాకరించిన ఒకరి కిటికీలు పగలగొట్టారు మరియు పోలీసులు బయటకు లాగారు.

ఇతర దేశాలలో కాపీ క్యాట్ నిరసనలను ప్రేరేపించిన “ఫ్రీడమ్ కాన్వాయ్” అని పిలవబడేది, US సరిహద్దును దాటడానికి తప్పనిసరి కోవిడ్-19 వ్యాక్సిన్‌లకు వ్యతిరేకంగా ట్రక్కర్లు ప్రదర్శించడంతో ప్రారంభమైంది. అన్ని మహమ్మారి నియమాలకు ముగింపు మరియు అనేక మందికి విస్తృత స్థాపన వ్యతిరేక ఎజెండాను చేర్చడానికి దాని డిమాండ్లు పెరిగాయి.

ఉచ్ఛస్థితిలో, ఉద్యమం US-కెనడా సరిహద్దు క్రాసింగ్‌ల దిగ్బంధనాలను కూడా కలిగి ఉంది, అంటారియో మరియు డెట్రాయిట్, మిచిగాన్ మధ్య వంతెనపై కీలకమైన వాణిజ్య మార్గంతో సహా — ఆర్థిక వ్యవస్థకు బిలియన్ల డాలర్లు ఖర్చు చేసిన తర్వాత ఇవన్నీ ఎత్తివేయబడ్డాయి, ప్రభుత్వం ప్రకారం. .

నేతల అరెస్ట్

చాలా మంది నిరసన నాయకులను అరెస్టు చేశారు. కుడి-కుడి కార్యకర్త పాట్ కింగ్ శుక్రవారం మధ్యాహ్నం అతను పట్టణం నుండి బయలుదేరినప్పుడు నిర్బంధంలోకి తీసుకున్నాడు, ఫేస్‌బుక్‌లో తన స్వంత భయాన్ని ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేశాడు.

మరో ఇద్దరు నాయకులు తమరా లిచ్ మరియు క్రిస్ బార్బర్‌లను గురువారం సాయంత్రం అరెస్టు చేశారు. 49 ఏళ్ల లిచ్, “లైన్‌ను పట్టుకోండి” అని పోలీసులు ఆమెను తీసుకువెళుతున్నప్పుడు ట్రక్కర్లకు చెప్పడం విన్నారు.

ఉద్యమం యొక్క ట్విట్టర్ ఖాతా శుక్రవారం ముందు మద్దతుదారులను కూడగట్టింది: “మీరు చట్టవిరుద్ధమైన మరియు అపూర్వమైన ప్రభుత్వ అతివ్యాప్తితో విభేదిస్తే, మీరు చేస్తున్న పనిని వదిలివేయండి మరియు మీ వాణిని వినిపించండి” అని అది పేర్కొంది.

పార్లమెంటు సమావేశాలను రద్దు చేసే అసాధారణ చర్యను చట్టసభ సభ్యులు శుక్రవారం తీసుకున్నారు. హౌస్ స్పీకర్ ఆంథోనీ రోటా కెనడా ప్రజాస్వామ్య సీటు వెలుపల వీధుల్లో “ఎప్పుడూ మారుతున్న” పరిస్థితిని ఉదహరించారు.

తుది హెచ్చరిక

500 ఎకరాల (200 హెక్టార్లు) కంటే ఎక్కువ విస్తీర్ణంలో ఉన్న డౌన్‌టౌన్ నిరసన జోన్ మరియు చుట్టుపక్కల పరిసరాల్లోకి ప్రవేశించడాన్ని నిరోధించడానికి బారికేడ్లు పెరగడంతో పోలీసులు గురువారం నిరసనకారులకు తుది హెచ్చరిక ఇచ్చారు.

నిరసనలను ముగించడానికి నిర్ణయాత్మకంగా వ్యవహరించడంలో విఫలమైనందుకు విమర్శించబడిన ప్రధాన మంత్రి జస్టిన్ ట్రూడో ఈ వారం అత్యవసర చట్టాన్ని అమలు చేశారు, ఇది ఒక పెద్ద సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కోవటానికి ప్రభుత్వానికి విస్తృత అధికారాలను ఇస్తుంది. శాంతికాలంలో ఇటువంటి అధికారాలు ప్రయోగించడం ఇది రెండోసారి మాత్రమే.

ట్రూడో యొక్క మైనారిటీ లిబరల్ ప్రభుత్వానికి మద్దతు ఇస్తున్న ఒక చిన్న వామపక్ష పార్టీతో, ఈ చర్యపై చీలిపోయిన చట్టసభ సభ్యులు, పార్లమెంటు హడావిడిగా మూసివేయబడినప్పుడు దాని ఉపయోగం గురించి చర్చిస్తున్నారు.

“అక్రమ దిగ్బంధనాలకు ప్రతిస్పందించడానికి అత్యవసర చట్టాన్ని ఉపయోగించడంపై సభ శనివారం చర్చను తిరిగి ప్రారంభిస్తుంది” అని ప్రభుత్వ హౌస్ లీడర్ మార్క్ హాలండ్ ట్వీట్ చేశారు.

చట్టసభ సభ్యులు సోమవారం రాత్రి 8 గంటలకు (0100 GMT) అత్యవసర చర్యల చట్టంపై తుది ఓటు వేయనున్నారు.

నిరసనకారులకు వ్యతిరేకంగా సైన్యాన్ని పిలవడానికి ఈ చట్టం ఉపయోగించబడదని మరియు భావప్రకటనా స్వేచ్ఛను పరిమితం చేయడాన్ని నిరాకరించిందని ట్రూడో చెప్పారు.

“ప్రస్తుత ముప్పును ఎదుర్కోవడం మరియు పరిస్థితిని పూర్తిగా అదుపులోకి తీసుకురావడం” లక్ష్యం అని ఆయన అన్నారు. “అక్రమ దిగ్బంధనాలు మరియు ఆక్రమణలు శాంతియుత నిరసనలు కాదు.”

ఈ వారం పోలీసులు సరిహద్దు క్రాసింగ్‌ల వద్ద డజన్ల కొద్దీ నిరసనకారులను అరెస్టు చేశారు, కౌట్స్, అల్బెర్టా మరియు మోంటానాలోని స్వీట్ గ్రాస్ మధ్య చెక్‌పాయింట్ వద్ద పోలీసు అధికారులను హత్య చేయడానికి కుట్ర పన్నారనే అభియోగంతో నలుగురు వ్యక్తులు ఉన్నారు.

వారు డజన్ల కొద్దీ వాహనాలతో పాటు రైఫిల్స్, హ్యాండ్‌గన్‌లు, బాడీ ఆర్మర్ మరియు మందుగుండు సామగ్రిని కలిగి ఉన్న ఆయుధాల కాష్‌ను స్వాధీనం చేసుకున్నారు.

అధికారులు నిరసనకారుల బ్యాంకు ఖాతాలను కూడా స్తంభింపజేశారు మరియు ట్రక్కర్లకు మద్దతు ఇచ్చే క్రౌడ్ ఫండింగ్ మరియు క్రిప్టోకరెన్సీ లావాదేవీలను నిలిపివేశారు.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.


#కనడ #పలసల #చవర #యటవకస #నరసనకరలన #కలయర #చయడనక #తరలవళలర #మదక #పగ #అరసట

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments