Thursday, May 26, 2022
HomeLatest Newsఢిల్లీలోని 2 ప్రాంతాల్లో పేలుడు పదార్థాల వెనుక ఒకే వ్యక్తులు ఉన్నట్లు పోలీసులు అనుమానిస్తున్నారు

ఢిల్లీలోని 2 ప్రాంతాల్లో పేలుడు పదార్థాల వెనుక ఒకే వ్యక్తులు ఉన్నట్లు పోలీసులు అనుమానిస్తున్నారు


ఢిల్లీలోని 2 ప్రాంతాల్లో పేలుడు పదార్థాల వెనుక ఒకే వ్యక్తులు ఉన్నట్లు పోలీసులు అనుమానిస్తున్నారు

పేలుడు పదార్ధాల రూపకల్పన మరియు భాగాలు ఒకేలా ఉన్నాయని ఢిల్లీ పోలీస్ చీఫ్ రాకేష్ అస్థానా తెలిపారు.

న్యూఢిల్లీ:

ఘాజీపూర్ మరియు పాత సీమాపురిలో IEDలను స్వాధీనం చేసుకున్న ఢిల్లీ పోలీసులు, పేలుడు పదార్థాల రూపకల్పన మరియు భాగాలు ఒకేలా ఉన్నాయని మరియు దొంగిలించబడిన మోటార్‌సైకిల్ రెండు ప్రదేశాలకు సమీపంలో పార్క్ చేయబడిందని కనుగొన్నారు.

నెల రోజుల వ్యవధిలోనే ఐఈడీలను అమర్చడం వెనుక అదే నిందితులే ఉన్నారని దర్యాప్తు అధికారులు భావిస్తున్నారు. ఇద్దరు అనుమానితుల స్కెచ్‌లు సిద్ధం చేశామని, వారిని వీలైనంత త్వరగా పట్టుకునేందుకు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నామని సీనియర్ పోలీసు అధికారి ఒకరు తెలిపారు.

గురువారం ఓల్డ్ సీమాపురి ఇంట్లో, జనవరి 17న ఘాజీపూర్ పూల మార్కెట్‌లో దొరికిన ఐఈడీలు నగరంలో బహిరంగ ప్రదేశాల్లో పేలుళ్లకు పాల్పడే ఉద్దేశంతో తయారు చేసినవేనని ఢిల్లీ పోలీస్ కమిషనర్ రాకేష్ అస్థానా శుక్రవారం తెలిపారు.

స్థానికుల సహకారం లేకుండా ఇలాంటి కార్యకలాపాలు సాధ్యం కాదని ఆయన అన్నారు.

రెండు ఐఇడిలు అమ్మోనియం నైట్రేట్ మరియు ఆర్‌డిఎక్స్ మిశ్రమంతో తయారు చేసినట్లు దర్యాప్తులో తేలిందని సీనియర్ పోలీసు అధికారి తెలిపారు. రెండు పేలుడు పదార్థాలను నియంత్రిత పద్ధతిలో నిర్వీర్యం చేశారు మరియు ఎవరికీ గాయాలు కాలేదు.

ఘాజీపూర్ స్పాట్ దగ్గర నుండి సేకరించిన CCTV ఫుటేజీలో, ఒక నల్లటి హీరో స్ప్లెండర్ మోటార్ సైకిల్ సమీపంలో ఆపివేయబడి కనిపించింది.

మరియు పాత సీమాపురిలో IED రికవరీ తర్వాత, పోలీసులు దిల్షాద్ గార్డెన్ మెట్రో స్టేషన్ సమీపంలో నుండి ఇదే విధమైన బైక్ను స్వాధీనం చేసుకున్నారు. ఇది దొంగిలించబడినట్లు కనుగొనబడింది మరియు ఘాజీపూర్ స్పాట్ నుండి సేకరించిన CCTV ఫుటేజీలో కనిపించిన అదే మోటార్ సైకిల్ అని పరిశోధకులు భావిస్తున్నారు.

ఓల్డ్ సీమాపురి ఇంట్లో లభించిన 2.5 నుంచి 3 కిలోల బరువున్న ఇంప్రూవైజ్డ్ ఎక్స్‌ప్లోజివ్ డివైస్ (ఐఈడీ)ని నిర్వీర్యం చేసి, ఈ విషయమై ఇంటి యజమానిని, ప్రాపర్టీ డీలర్‌ను విచారించారు.

జనవరి 26న రిపబ్లిక్ డే వేడుకలు జరగనున్న నేపథ్యంలో ఘాజీపూర్ పూల మార్కెట్‌లో ఐఈడీ రికవరీ కావడంతో దేశ రాజధానిలో భద్రతా యంత్రాంగం అప్రమత్తమైంది.

ఢిల్లీ పోలీస్ చీఫ్ అస్థానా గతంలో స్పెషల్ సెల్ మరియు ఇతర బృందాలు కేసును దర్యాప్తు చేస్తున్నాయని చెప్పారు. పరిశోధకులు ఫార్వర్డ్ మరియు బ్యాక్‌వర్డ్ లింకేజీలను పరిశీలిస్తున్నారు. “ఢిల్లీలో ఇటువంటి ప్రతి సంఘటనను ముందస్తుగా చేయడానికి మరియు ఏదైనా స్థానిక మరియు విదేశీ నెట్‌వర్క్‌ను బహిర్గతం చేయడానికి మేము ప్రయత్నిస్తున్నాము” అని ఆయన చెప్పారు.

జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ మరియు ఉత్తరప్రదేశ్ యాంటీ టెర్రరిస్ట్ స్క్వాడ్ అధికారులు శుక్రవారం పాత సీమాపురిలో నేరం జరిగిన ప్రదేశాన్ని సందర్శించారు, ఎందుకంటే ఈ కేసులో బహుళ ఏజెన్సీలు పని చేస్తున్నాయి.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.


#ఢలలలన #పరతలల #పలడ #పదరథల #వనక #ఒక #వయకతల #ఉననటల #పలసల #అనమనసతననర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments