Monday, May 23, 2022
HomeLatest Newsపుతిన్ ఉక్రెయిన్‌పై నిమగ్నమయ్యాడు, దానిని రష్యా యొక్క "క్రౌన్ జ్యువెల్" అని పిలిచాడు, నిపుణులు అంటున్నారు

పుతిన్ ఉక్రెయిన్‌పై నిమగ్నమయ్యాడు, దానిని రష్యా యొక్క “క్రౌన్ జ్యువెల్” అని పిలిచాడు, నిపుణులు అంటున్నారు


పుతిన్ ఉక్రెయిన్‌పై నిమగ్నమయ్యాడు, దానిని రష్యా యొక్క “క్రౌన్ జ్యువెల్” అని పిలిచాడు, నిపుణులు అంటున్నారు

రష్యా-ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం: అధ్యక్షుడు పుతిన్‌కు ఉక్రెయిన్ అంశం వ్యక్తిగతమని రష్యా నిపుణులు అంటున్నారు.

ఉక్రెయిన్ సరిహద్దులో రష్యా బలగాల ఉనికిపై అమెరికా మరియు దాని మిత్రదేశాలు ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తున్నాయి. దళాల ఉపసంహరణను ఆదేశించేందుకు రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్‌ను ఒప్పించేందుకు అనేక దౌత్యపరమైన ప్రయత్నాలు జరిగాయి, అయితే ఆ ప్రయత్నాలు తక్కువ ఫలితాలను ఇచ్చాయి.

1.5 లక్షల మందికి పైగా రష్యా సైనికులు ఉక్రెయిన్ సరిహద్దుకు కేవలం కిలోమీటర్ల దూరంలోనే ఉన్నారని మరియు దాడికి సిద్ధంగా ఉన్నారని అమెరికా మరియు దాని మిత్రదేశాలు చెబుతున్నాయి. రష్యా ఉక్రెయిన్‌పై “రోజుల్లో” దాడి చేయగలదని అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ శుక్రవారం చేసిన ప్రకటన గూఢచార సంస్థల అంచనాలు మరియు మాక్సర్ టెక్నాలజీస్ విడుదల చేసిన ఉపగ్రహ చిత్రాల ఆధారంగా ఉంది.

2014లో రష్యా ఉక్రెయిన్ నుండి స్వాధీనం చేసుకున్న భూభాగాల్లోని ఒపుక్ మరియు యెవ్‌పటోరియా రైల్యార్డ్‌లో దళాలు ఉన్నాయని చిత్రాలు చూపిస్తున్నాయి. ఆ తర్వాత లేక్ డోనుజ్లావ్ మరియు నోవోజెర్నోయ్ సైట్‌లలో సాయుధ వాహనాలు మరియు ట్యాంకుల చిత్రాలు ఉన్నాయి.

రష్యా కూడా సైనిక వ్యాయామం కోసం బెలారస్‌కు దళాలను పంపింది, ఉక్రెయిన్‌ను మూడు వైపుల నుండి చుట్టుముట్టింది, ఇది మాస్కో యొక్క భద్రతా డిమాండ్‌లను నెరవేర్చకపోతే దాడికి సిద్ధం అని పశ్చిమ దేశాలు చెబుతున్నాయి.

కాబట్టి ఈ దూకుడు భంగిమ కేవలం కత్తిమీద సాములా లేదా ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేయడంపై పుతిన్ తీవ్రంగా ఉన్నారా? మరియు అతని మనస్సులో ఏమి జరుగుతోంది? నిపుణులు రష్యన్ నాయకుడి ప్రపంచ దృక్పథాన్ని మరియు ఉక్రెయిన్‌తో అతని ముట్టడిని డీకోడ్ చేస్తారు.

ఇటీవల ట్రంప్ పరిపాలనలో పనిచేసిన సీనియర్ ఇంటెలిజెన్స్ అధికారి మరియు విధాన సలహాదారు ఫియోనా హిల్ ప్రకారం, పుతిన్ సంవత్సరాలుగా ఉక్రెయిన్‌పై పట్టు సాధించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు.

“వారు 2006లో ఉక్రెయిన్‌కు గ్యాస్‌ను నిలిపివేశారు. అతను 22 సంవత్సరాలు అధికారంలో ఉన్నాడు, మరియు ఆ సమయంలో మొత్తం, అతను ఉక్రెయిన్‌ను ఒక మార్గం లేదా మరొక విధంగా క్రాస్ హెయిర్‌లలో కలిగి ఉన్నాడు మరియు అది కాలక్రమేణా తీవ్రమైంది,” ఆమె న్యూయార్క్‌తో చెప్పింది. టైమ్స్.

“పుతిన్ తన అధ్యక్ష పదవిలో ఉక్రెయిన్‌ను తిరిగి రష్యా కక్ష్యలోకి లాగే వ్యక్తిగా ఉండాలనుకుంటున్నాడు. మరియు అతను 2036 వరకు అధ్యక్షుడిగా ఉండగలడు, అతనికి సాధ్యమయ్యే పరంగా,” హిల్ జోడించారు.

హిల్, రష్యా అధ్యక్షుడిపై వాషింగ్టన్ యొక్క అగ్రగామి నిపుణులు, ఇది “రష్యన్ సామ్రాజ్యం” సృష్టించాలనుకునే పుతిన్‌కు వ్యక్తిగతమని పేర్కొన్నారు. “ఉక్రెయిన్ బయటి దేశం, అతను తిరిగి తీసుకురావాలి.”

2015 ప్రసంగంలో, పుతిన్ ఉక్రెయిన్‌ను “రష్యా యొక్క కిరీటం ఆభరణం” అని పిలిచారు, అతను దేశాన్ని స్వాధీనం చేసుకోవాలనుకుంటున్నట్లు US గూఢచార సంస్థలలో ఆందోళనలను లేవనెత్తాడు. ఉక్రెయిన్‌లోని క్రిమియా ప్రాంతాన్ని రష్యా ఆక్రమించి, సానుభూతిగల వేర్పాటువాదులను ఉపయోగించుకుని ఆక్రమించిన కేవలం ఒక సంవత్సరం తర్వాత ఈ ప్రకటన చేయబడింది.

ఇటీవల జూలై, 2021 నాటికి, రష్యా అధ్యక్షుడు ఒక వ్యాసం రాశాడు దీనిలో అతను రష్యా మరియు ఉక్రెయిన్‌లను ఒకే ప్రజలుగా పిలిచాడు – “ఒకే మొత్తం”. రష్యా మరియు ఉక్రెయిన్ మధ్య గోడను సృష్టించడానికి “విభజన శక్తులు” కారణమని ఆయన ఆరోపించారు. “మదర్ రష్యా” నుండి ఉక్రెయిన్ ఎందుకు ప్రత్యేక దేశం కాకూడదనే దానిపై అతను చారిత్రక దృక్పథాన్ని ఇచ్చాడు.

రష్యా సరిహద్దులో ఉన్న దేశాలన్నీ రష్యాకు అనుకూలంగా ఉండాలని పుతిన్ కోరుకుంటున్నారని, పశ్చిమ దేశాల నేతృత్వంలోని నాటో కూటమి పట్ల ఉక్రెయిన్ ప్రభుత్వం చేసిన వ్యాఖ్యలు ఆయనకు ఆగ్రహం తెప్పించాయని విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

“తన వారసత్వం గత చక్రవర్తులు లేదా సోవియట్ యూనియన్ అధిపతుల వలె ఉండాలని అతను కోరుకుంటున్నాడు. అతను రష్యాను ప్రపంచ వేదికపై భయపడే, గౌరవించే మరియు తీవ్రంగా పరిగణించే స్థాయికి తీసుకెళ్లాలనుకుంటున్నాడు, ”అని CIA యొక్క రష్యన్ ప్రోగ్రామ్ మాజీ హెడ్ జాన్ సైఫర్ CNN కి చెప్పారు.

ప్రజలు తమ సమస్యలను పరిష్కరించడానికి రష్యాకు రావాలని పుతిన్ కోరుకుంటున్నారని, అందుకే మాజీ కెజిబి అధికారి తన కండరాన్ని పెంచుతున్నారని ఆయన అన్నారు.

ఇంతలో, మాస్కో తన పశ్చిమ పొరుగు దేశంపై దాడి చేసే ప్రణాళికలను కలిగి ఉందని ఖండించింది, అయితే ఉక్రెయిన్ ఎప్పటికీ NATOలో చేరదని మరియు పశ్చిమ కూటమి తూర్పు ఐరోపా నుండి దళాలను తొలగిస్తుందని హామీని కోరుతోంది. అయితే పశ్చిమ దేశాలు ఈ డిమాండ్లను అంగీకరించడానికి నిరాకరించాయి.

.


#పతన #ఉకరయనప #నమగనమయయడ #దనన #రషయ #యకక #కరన #జయవల #అన #పలచడ #నపణల #అటననర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments