Thursday, May 26, 2022
HomeAutoపెద్ద వాహన తయారీదారులు వ్యాన్‌లు మరియు ట్రక్కులను విడుదల చేయడంతో EV స్టార్టప్‌లు ఒక అంచు...

పెద్ద వాహన తయారీదారులు వ్యాన్‌లు మరియు ట్రక్కులను విడుదల చేయడంతో EV స్టార్టప్‌లు ఒక అంచు కోసం వెతుకుతున్నాయి


సాంప్రదాయ ఆటోమేకర్‌లు ఎలక్ట్రిక్ వ్యాన్‌లు మరియు ట్రక్కులను ఉత్పత్తి చేయడానికి సిద్ధమవుతున్నందున, స్టార్టప్‌లు తమ పెద్ద ప్రత్యర్థులు గేర్‌ల ద్వారా కదలడం ప్రారంభించిన తర్వాత రోడ్డుపై ఉండేందుకు పోటీ లేదా సాంకేతికతను కనుగొనడంపై గతంలో కంటే ఎక్కువగా దృష్టి సారిస్తున్నారు.

చైనా మరియు ఐరోపాలో దహన ఇంజిన్‌లపై నిషేధం విధించడం ద్వారా, ప్రధాన వాహన తయారీదారులు తమ వాణిజ్య ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలను (EV) వేగంగా మార్కెట్‌లోకి తీసుకురావడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు మరియు అవి మళ్లీ మరో టెస్లా ద్వారా చిక్కుకోకుండా చూసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నాయి.

జనరల్ మోటార్స్, ఫోర్డ్, రెనాల్ట్ లేదా స్టెల్లాంటిస్ వంటి సంస్థలు సంవత్సరానికి వందల వేల వ్యాన్‌లను తయారు చేయగల ప్రపంచంలో మనుగడ సాగించడానికి, ఉన్నతమైన సాఫ్ట్‌వేర్ లేదా సాంకేతికత కొత్తగా ప్రవేశించేవారికి అన్ని తేడాలను కలిగిస్తుంది.

ఆటో సరఫరాదారు TE కనెక్టివిటీలో పారిశ్రామిక మరియు వాణిజ్య రవాణాకు సీనియర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ జీన్-మిచెల్ రెనాడీ మాట్లాడుతూ, “స్టార్టప్‌లు అన్నీ పార్టీకి ఏదో ఒకదానిని అందిస్తాయి. “ప్రశ్న ఏమిటంటే, మీ ప్రత్యేక విక్రయ స్థానం ఏమిటి?”

బ్రిటీష్ EV స్టార్టప్ Bedeo కోసం, ఊహించని సంఘటనల కారణంగా గత సంవత్సరం సమాధానం మారింది.

ప్రాపర్టీ డెవలపర్ చైనా ఎవర్‌గ్రాండే గ్రూప్ రుణ సమస్యలో చిక్కుకున్నప్పుడు, దాని నేషనల్ ఎలక్ట్రిక్ వెహికల్ స్వీడన్ (NEVS) అనుబంధ సంస్థ ఇన్-వీల్ ఎలక్ట్రిక్ మోటార్ స్టార్టప్ ప్రొటీన్ ఎలక్ట్రిక్‌ను బ్లాక్‌లో ఉంచింది – మరియు బెడియో దానిని కొనుగోలు చేసింది.

అప్పటి వరకు, బెడియో టర్కీలోని ఒక కర్మాగారంలో ఎలక్ట్రిక్ మోటార్లు, బ్యాటరీలు మరియు ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌ను జోడించడం ద్వారా స్టెల్లాంటిస్ కోసం ప్యుగోట్ యొక్క బాక్సర్ మరియు ఒపెల్ యొక్క మోవానో వంటి వ్యాన్‌లను EVలుగా మార్చారు. ఇది FedEx యొక్క TNT మరియు డ్యుయిష్ పోస్ట్ యొక్క DHL వంటి వినియోగదారులకు దాని స్వంత ఎలక్ట్రిక్ వ్యాన్‌లను విక్రయిస్తోంది.

ఇప్పుడు, ఇన్-వీల్ మోటార్‌లను ఉపయోగించి వాణిజ్య వాహనాలు మరియు ప్యాసింజర్ కార్ల కోసం కొత్త EV ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను అభివృద్ధి చేయాలని బెడియో మరియు ప్రొటీన్ ప్లాన్ చేస్తున్నాయని బెడియో చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఒస్మాన్ బోయ్నర్ రాయిటర్స్‌తో చెప్పారు.

ఇన్-వీల్ మోటార్లు – EV యొక్క అన్ని లేదా కొన్ని చక్రాలలో ఉంచగలిగే స్టాండ్-అలోన్ ఎలక్ట్రిక్ మోటార్లు – యాక్సిల్స్ మరియు పవర్‌ట్రెయిన్‌లు అవసరం లేదు కాబట్టి అవి వ్యాన్‌లు మరియు ట్రక్కుల లోపల ఎక్కువ స్థలాన్ని ఖాళీ చేస్తాయి, అలాగే బ్యాటరీ పరిధిని తగ్గించడం ద్వారా పొడిగిస్తాయి. వాహన బరువులు.

లండన్ వెలుపల ఉన్న ఫర్న్‌హామ్‌లోని ప్రొటీన్ యొక్క ప్రధాన కార్యాలయంలో, చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆండ్రూ వైట్‌హెడ్ NEVS కింద అభివృద్ధి చేయబడిన ఒక ప్రొడక్షన్-రెడీ స్పోర్ట్స్ కారును ఇన్-వీల్ మోటార్‌లతో ప్రదర్శించారు, ఇది ఇప్పుడు అందుబాటులో ఉన్న EVల కంటే చాలా ఎక్కువ.

“ప్రతి వాహనంలో ఏదో ఒక రోజు ఇన్-వీల్ మోటార్లు ఉంటాయి, ఎందుకంటే ఇది ఎటువంటి ఆలోచన లేనిది” అని బోయ్నర్ చెప్పారు. “మేము ఇప్పటికే రహదారిపై ఈ సాంకేతికతను కలిగి ఉన్నాము మరియు ఇప్పుడు మేము దానిని మార్కెట్ చేయవలసి ఉంది.”

2cbk1jh8

వోల్టా జీరో అనేది 16-టన్నుల ఎలక్ట్రిక్ ట్రక్, వోల్టా ట్రక్కులు 2022 చివరిలో భారీ ఉత్పత్తిని ప్రారంభిస్తాయి. | ఫోటో క్రెడిట్: రాయిటర్స్

‘మార్కెట్‌ప్లేస్‌లో గొరిల్లా’

వాటాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. ప్రతి సంవత్సరం ప్రపంచవ్యాప్తంగా దాదాపు 9 మిలియన్ డెలివరీ వ్యాన్‌లు అమ్ముడవుతున్నాయి మరియు గ్లోబల్ డిస్ట్రిబ్యూషన్ మరియు రిటైల్ కంపెనీలు గ్రీన్‌గా మారాలనే ఒత్తిడిని పెంచుతున్నాయి, బంపర్ కమర్షియల్ EV ఆర్డర్‌లు మందపాటి మరియు వేగంగా వస్తాయి.

Bedeo కాంట్రాక్టు కింద వారి కోసం వాణిజ్య EV ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను నిర్మించడం గురించి ప్రధాన వాహన తయారీదారులతో మాట్లాడుతోందని, కానీ ఒంటరిగా వెళ్లాలా వద్దా అనే దాని గురించి తన స్వంత పెట్టుబడిదారులతో కూడా మాట్లాడుతోందని, జూన్ చివరి నాటికి నిర్ణయం తీసుకోవచ్చని బోయ్నర్ చెప్పారు.

“మేము అర బిలియన్ పెట్టుబడి పెట్టాలా మరియు తయారీదారులతో పోటీ పడాలా లేదా మేము కేవలం భాగాలను అందించాలా?” అతను వాడు చెప్పాడు. “ఈ తయారీదారులు చాలా పెద్దవారు, వారు ప్రభుత్వాల వంటివారు.”

GM మరియు ఫోర్డ్ వంటి ప్రధాన వాహన తయారీదారులు స్టార్టప్‌లకు పెద్ద సవాలుగా ఉన్నారు, ఎందుకంటే వారు తమ పెద్ద ఫ్యాక్టరీలు, గ్లోబల్ సేల్స్, సర్వీస్ మరియు డిస్ట్రిబ్యూషన్ నెట్‌వర్క్‌లు మరియు దీర్ఘకాలిక కస్టమర్ సంబంధాలను ఉపయోగించుకోవచ్చు.

“సప్లై చైన్‌ను స్కేల్‌లో ఎలా చేయాలో తెలుసుకోవడం చాలా పెద్ద, భారీ ప్రయోజనం” అని GM యొక్క వాణిజ్య EV వ్యాపారమైన బ్రైట్‌డ్రాప్ యొక్క చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ట్రావిస్ కాట్జ్ అన్నారు, ఇది భారీగా ఉత్పత్తి చేయబడిన EV600 వ్యాన్ కోసం FedEx మరియు వాల్‌మార్ట్ నుండి ప్రధాన ఆర్డర్‌లను ప్రకటించింది.

ఫోర్డ్ యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు యూరోపియన్ వాన్ మార్కెట్‌లలో ప్రముఖ బ్రాండ్ మరియు ఆటోఫోర్‌కాస్ట్ సొల్యూషన్స్‌లో గ్లోబల్ వెహికల్ ఫోర్‌కాస్టింగ్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ శామ్ ఫియోరానీ, దాని ట్రాన్సిట్ వ్యాన్ “మార్కెట్‌ప్లేస్‌లో గొరిల్లా” ​​అని అన్నారు.

“వారు ఏ వాణిజ్య కొనుగోలుదారునైనా తీర్చడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు” అని ఫియోరానీ చెప్పారు. “అది అధిగమించడానికి చాలా ఉంది.”

ఎలక్ట్రిక్ పికప్‌లు, SUVలు మరియు వాణిజ్య వ్యాన్‌లను తయారు చేసే US స్టార్టప్ రివియన్ ఆటోమోటివ్, తదుపరి టెస్లాగా ప్రచారం చేయబడింది మరియు నవంబర్‌లో షేర్లను లిస్ట్ చేసిన రోజున దాని వాల్యుయేషన్ 53% పెరిగి $100 బిలియన్లకు చేరుకుంది.

రివియన్ అమెజాన్ నుండి 100,000 వ్యాన్ ఆర్డర్‌ను పొందింది, అయితే ఆన్‌లైన్ రిటైలర్ గత నెలలో సాఫ్ట్‌వేర్ నుండి క్లౌడ్ కంప్యూటింగ్ వరకు – ఎలక్ట్రిక్ వ్యాన్‌ల వరకు అనేక ప్రాంతాలలో స్టెల్లాంటిస్‌తో జట్టుకడుతున్నట్లు చెప్పడంతో దాని షేర్లు దెబ్బతిన్నాయి.

అమెజాన్ యొక్క గ్లోబల్ ఫ్లీట్ మరియు ఉత్పత్తుల డైరెక్టర్ రాస్ రాచీ మాట్లాడుతూ, కంపెనీ స్టెల్లాంటిస్ మరియు రివియన్ వంటి స్థాపించబడిన ప్లేయర్‌లతో భాగస్వామ్యం కలిగి ఉంది, ఎందుకంటే “అందరికీ ఒకే పరిమాణానికి సరిపోయే విధానం లేదు, చాలా మంది ఆటగాళ్లకు స్థలం ఉంది”.

నో-ఎలా మరియు నెట్‌వర్క్

కొంతమంది పెట్టుబడిదారులు, అయితే, స్టార్టప్‌లు ప్రమాదకర పందెం అని అంటున్నారు, ఎందుకంటే అవి విఫలమవుతాయి.

“ఐదేళ్ల తర్వాత ఈ స్టార్టప్‌లు కనుమరుగైతే ఏమవుతుంది?” GM షేర్లను కలిగి ఉన్న మెరైనర్ వెల్త్ అడ్వైజర్స్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ స్కాట్ షెర్మెర్‌హార్న్ అన్నారు.

FedEx గత సంవత్సరం EV స్టార్టప్ చాంజే 1,000 వ్యాన్‌లను వాగ్దానం చేసిన తర్వాత వ్యాపారాన్ని నిలిపివేసినప్పుడు కాలిపోయింది.

ప్యాకేజీ డెలివరీ కంపెనీ GM యొక్క బ్రైట్‌డ్రాప్ నుండి వేలకొద్దీ ఎలక్ట్రిక్ వ్యాన్‌లను ఆర్డర్ చేసిందని, ఎందుకంటే దానికి “తెలుసు, స్థాయి, క్యాపిటల్‌కి సులభమైన యాక్సెస్” మరియు నెట్‌వర్క్‌ను కలిగి ఉన్నందున, పెద్ద విమానాలకు మద్దతు ఇవ్వడానికి, FedEx ఎక్స్‌ప్రెస్ అమెరికా అధిపతి రిచర్డ్ స్మిత్ చెప్పారు. .

కానీ ఫెడెక్స్ “ఇన్నోవేషన్ మరియు న్యూ టెక్నాలజీస్”తో స్టార్టప్‌లకు తెరిచి ఉందని ఆయన అన్నారు.

శాన్‌ఫ్రాన్సిస్కోలోని ఇన్వెస్టర్ ఇంజిన్ నంబర్. 1లో మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ మరియు పోర్ట్‌ఫోలియో మేనేజర్ ఎడ్ సన్ మాట్లాడుతూ, స్టార్టప్‌లు పరిమాణంలో లేకపోవచ్చు, అయితే అవి తరచుగా మెరుగైన సాఫ్ట్‌వేర్, రేంజ్, వెహికల్ టెక్నాలజీ లేదా సముచిత స్థానాన్ని కలిగి ఉండటం వల్ల మనుగడ సాగించగలవని చెప్పారు.

“కొత్త ఆటగాళ్ళు స్పష్టంగా వాటా తీసుకోబోతున్నారు” అని సన్ చెప్పారు, దీని సంస్థ GM మరియు ఫోర్డ్ షేర్లను కలిగి ఉంది.

బ్రిటిష్ ఎలక్ట్రిక్ వ్యాన్ స్టార్టప్ అరైవల్ కోసం, తక్కువ-ధర ఆవిష్కరణ ముందుకు మార్గం.

ఇది “సూక్ష్మ కర్మాగారాలను” అభివృద్ధి చేయాలని మరియు వ్యాన్ బాడీల కోసం తక్కువ-ధర, తేలికైన ప్లాస్టిక్ మిశ్రమాన్ని ఉపయోగించాలని యోచిస్తోంది. దాని స్వంత ఫ్లీట్ మేనేజ్‌మెంట్ సాఫ్ట్‌వేర్ మద్దతుతో, దాని ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు అదే ధరకు సమానమైన డీజిల్ కంటే మెరుగైన వ్యాన్ అని చెప్పారు.

స్వీడిష్ స్టార్టప్ వోల్టా ట్రక్స్ సాంప్రదాయ ట్రక్ తయారీదారుల కంటే మెరుగైన ప్రారంభాన్ని కలిగి ఉంది, దాని 16-టన్నుల ఎలక్ట్రిక్ ట్రక్ ఈ సంవత్సరం ఉత్పత్తికి వెళుతుంది. ఇది తక్కువ, సెంట్రల్ సీటు మరియు చుట్టుముట్టే విండ్‌షీల్డ్‌ను కలిగి ఉంది, రద్దీగా ఉండే నగరాల్లో రహదారి భద్రతను మెరుగుపరచడానికి పాదచారులకు కంటి స్థాయిలో డ్రైవర్లను ఉంచుతుంది.

‘భవిష్యత్తు రుజువు’

బ్రిటీష్ ఎలక్ట్రిక్ ట్రక్కుల తయారీ సంస్థ తెవ్వా, అదే సమయంలో, సముచితం కోసం వెళుతోంది.

ఇది వారి నెట్‌వర్క్‌ల నుండి ప్రయోజనం పొందేందుకు స్థాపించబడిన ఆటోమేకర్ నుండి “గ్లైడర్‌లు” – ట్రక్ ఫ్రేమ్ మరియు క్యాబ్‌లను కొనుగోలు చేస్తుంది. అప్పుడు అది దాని స్వంత ఎలక్ట్రిక్ మోటార్లు, బ్యాటరీ ప్యాక్‌లు, సాఫ్ట్‌వేర్ మరియు కొన్ని సందర్భాల్లో హైడ్రోజన్ ఇంధన కణాలను జోడిస్తుంది, ఆ మోడల్‌లను ఎక్కువ సంభావ్య పరిధితో క్లీన్ ఫ్యూయల్ డబుల్ యాక్ట్‌లుగా ప్రభావవంతంగా మారుస్తుంది.

“ఎవరైనా ఇప్పటికే బాగా చేస్తున్న భాగాలపై మేము వందల మిలియన్లు పెట్టుబడి పెట్టవలసిన అవసరం లేదు” అని చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆషర్ బెన్నెట్ రాయిటర్స్‌తో అన్నారు.

UPSతో ట్రక్కులను పరీక్షిస్తున్న తెవ్వ, ఇంగ్లాండ్‌లోని టిల్‌బరీలో ఉన్న ప్లాంట్‌లో 7.5-టన్నుల (7,500 కిలోలు) వాహనం యొక్క రెండు వెర్షన్‌ల ఉత్పత్తిని ఈ సంవత్సరం ప్రారంభించనుంది.

ఒకటి 160 మైళ్ల పరిధి కలిగిన ఎలక్ట్రిక్ మోడల్ అయితే మరొకటి రిజర్వ్ హైడ్రోజన్ ఫ్యూయల్ సెల్‌ను కలిగి ఉంటుంది, దాని పరిధిని 310 మైళ్లకు పెంచుతుంది. హైడ్రోజన్ బూస్టర్‌లతో 12-టన్నులు మరియు 19-టన్నుల మోడళ్లను విడుదల చేయాలని తెవ్వా యోచిస్తోంది.

Tevva షార్ట్-లిస్ట్ సైట్‌లను US ఫ్యాక్టరీ మరియు యూరోప్ ప్రధాన భూభాగంలో ఒకటి కలిగి ఉంది, ప్రతి ఒక్కటి సంవత్సరానికి 3,000 ట్రక్కులను ఉత్పత్తి చేయగలదు.

ట్రక్కింగ్ పరిశ్రమలో చాలా మంది హైడ్రోజన్ సెల్స్ భవిష్యత్తు అని నమ్ముతారు, ఇవి నీటిని మాత్రమే విడుదల చేస్తాయి, ఎందుకంటే అవి బ్యాటరీల కంటే తేలికైనవి, అయినప్పటికీ ఇంధనం అందించే మౌలిక సదుపాయాలు ప్రారంభ దశలో ఉన్నాయి.

వాహన శ్రేణిని ఆప్టిమైజ్ చేయడానికి హైడ్రోజన్ టెక్నాలజీ, తక్కువ-ధర తయారీ మరియు క్లౌడ్ ఆధారిత సాఫ్ట్‌వేర్ కలయిక “మా కంపెనీకి భవిష్యత్తు రుజువు” అని బెన్నెట్ చెప్పారు.

US డెలివరీ దిగ్గజం UPS, అదే సమయంలో, అరైవల్ వంటి స్టార్టప్‌లతో కలిసి పనిచేయడం వల్ల 130,000 వాహనాలతో కూడిన తన గ్లోబల్ ఫ్లీట్‌లో చేరే EVల రకాన్ని రూపొందించడానికి అనుమతించిందని చెప్పారు.

UPS చాసిస్, పవర్‌ట్రెయిన్ మరియు వ్యాన్ బాడీలను రూపొందించడంలో అరైవల్‌తో కలిసి పనిచేసింది మరియు ఇప్పుడు 10,000 వ్యాన్‌లను ఆర్డర్ చేసింది.

“మా గ్లోబల్ కార్యకలాపాలకు మద్దతు ఇవ్వడానికి ఒక పరిష్కారంగా మేము స్కేల్ చేయవచ్చని మేము చూశాము” అని యుపిఎస్ నిర్వహణ మరియు ఇంజనీరింగ్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ ల్యూక్ వేక్ అన్నారు.

0 వ్యాఖ్యలు

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments