Saturday, May 28, 2022
HomeAutoబ్యాక్ ఇన్ ది బ్లాక్, రెనాల్ట్ ఎలక్ట్రిక్ బూమ్‌లోకి ప్రవేశించేలా కనిపిస్తోంది

బ్యాక్ ఇన్ ది బ్లాక్, రెనాల్ట్ ఎలక్ట్రిక్ బూమ్‌లోకి ప్రవేశించేలా కనిపిస్తోంది


రెనాల్ట్ ఎలక్ట్రిక్ మరియు దహన ఇంజిన్ కార్ల కోసం ప్రత్యేక విభాగాలను సృష్టించడం గురించి చూస్తోంది, పరిశుభ్రమైన భవిష్యత్తుకు నిధులు సమకూర్చడానికి కాలుష్యం కలిగించే వాహనాల నుండి లాభాలను ఉపయోగించుకునే వారి సామర్థ్యాన్ని బలహీనపరిచే సందర్భంలో ఇతర వాహన తయారీదారులు ఈ ఆలోచనను ప్రతిఘటించారు.

ఫ్రెంచ్ వాహన తయారీ సంస్థ తన “వ్యూహాత్మక అధ్యయనాలను” శుక్రవారం ప్రకటించింది, ఎందుకంటే ఇది మూడేళ్లలో మొదటిసారిగా వార్షిక లాభాన్ని నివేదించింది మరియు దాని టర్న్‌అరౌండ్ ప్లాన్ షెడ్యూల్ కంటే ముందే ఉందని పేర్కొంది.

నిశ్చయమైన స్థావరంలో ఉన్న దాని ఆర్థిక స్థితితో, కంపెనీ ఇప్పుడు టెస్లా మరియు వోక్స్‌వ్యాగన్ వంటి వాటితో సరిపెట్టుకోవడానికి ప్రయత్నాలను వేగవంతం చేస్తోంది, ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలకు మారడంలో ఆధిక్యంలో ఉన్నందున వాటి షేర్ల ధరలు పెరిగాయి.

పెట్టుబడిదారులకు అందించిన ప్రదర్శనలో, రెనాల్ట్ “స్వచ్ఛమైన ఎలక్ట్రిక్ ఎంటిటీ” ఫ్రాన్స్‌పై దృష్టి పెట్టవచ్చు మరియు భాగస్వామ్యానికి తెరవబడుతుంది, అయితే దహన యంత్రం మరియు హైబ్రిడ్ కార్ల కోసం విడిగా ఫ్రాన్స్ వెలుపల దృష్టి కేంద్రీకరించవచ్చు మరియు అదే విధంగా చేయవచ్చు.

హైబ్రిడ్ పవర్‌ట్రెయిన్ ఉత్పత్తికి స్పెయిన్ రెనాల్ట్ యొక్క ప్రధాన కేంద్రం. కంపెనీ రొమేనియా, టర్కీ మరియు దక్షిణ కొరియా నుండి దహన ఇంజన్లను అందిస్తుంది.

తక్కువ-కార్బన్ సాంకేతికతపై దృష్టి సారించిన కంపెనీల కోసం పెట్టుబడి నిర్వాహకులలో పెరుగుతున్న ప్రాధాన్యత టెస్లా ప్రపంచంలోనే అత్యధిక విలువైన వాహన తయారీదారుగా అవతరించింది మరియు కొంతమంది పెట్టుబడిదారులు మరియు విశ్లేషకులు ఇతర కార్ల తయారీదారులను వారి దహన యంత్రం మరియు ఎలక్ట్రిక్ వ్యాపారాలను వేరు చేయడాన్ని పరిగణించేలా చేసింది.

అయితే, జనరల్ మోటార్స్ వంటి కంపెనీలు ఆ కాల్‌లను ప్రతిఘటించాయి, పెట్రోల్ మరియు డీజిల్ వాహనాల నుండి వచ్చే లాభాలు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలకు మారడానికి నిధులు ఇస్తాయని వాదించారు.

యూరోపియన్ ప్రభుత్వాలు దహన ఇంజిన్‌లను దశలవారీగా నిలిపివేయాలని వాహన తయారీదారులను ప్రోత్సహిస్తున్నాయి మరియు రెనాల్ట్ కార్ బ్రాండ్ 2030 నాటికి యూరప్‌లో ఆల్-ఎలక్ట్రిక్‌గా ఉండాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నట్లు తెలిపింది. అయితే లాటిన్ అమెరికా, ఆగ్నేయాసియా మరియు తూర్పు యూరప్‌తో సహా ఇతర మార్కెట్‌లు దీనిని ఉపయోగించడం కొనసాగించాలని భావిస్తున్నారు. ఎక్కువ కాలం పెట్రోల్ మరియు డీజిల్.

‘RENAULUTION’

రెనాల్ట్ తన ఆరేళ్ల ఫైనాన్స్ చీఫ్ క్లోటిల్డే డెల్బోస్ తన మొబిలైజ్ వ్యాపారాన్ని పూర్తి సమయం నడిపించడానికి ముందుకు వెళతారని కూడా చెప్పారు.

కార్ షేరింగ్ మరియు డేటా మేనేజ్‌మెంట్ వంటి రంగాలను కవర్ చేసే ఈ వ్యాపారం 2040 నాటికి ఐరోపాలో కార్బన్ న్యూట్రాలిటీని సాధించే వ్యూహంలో భాగం.

డెల్బోస్ CEO లుకా డి మియోకి డిప్యూటీగా కొనసాగుతారు మరియు ఆమె ప్రస్తుత సెకండ్-ఇన్-కమాండ్ డిప్యూటీ, థియరీ పీటన్ ద్వారా ఫైనాన్స్ చీఫ్‌గా బాధ్యతలు నిర్వహిస్తారు.

డి మియో “రెనాల్యూషన్” పేరుతో విస్తృత-శ్రేణి పునర్నిర్మాణ ప్రయత్నానికి నాయకత్వం వహిస్తోంది, ఇది ఖర్చులను తగ్గించడం మరియు అమ్మకాల పరిమాణంపై విలువను నొక్కి చెప్పడం.

జపాన్‌కు చెందిన నిస్సాన్‌తో దాని కూటమికి ఆర్కిటెక్ట్ అయిన కార్లోస్ ఘోస్న్ 2018 అరెస్టుతో చలించిపోయిన రెనాల్ట్ అప్పుడు COVID-19 మహమ్మారితో తీవ్రంగా దెబ్బతింది.

కానీ ఇప్పుడు డి మియో ప్రయత్నాలు ఫలించాయి,

గత నెలలో, రెనాల్ట్ మరియు నిస్సాన్ వారు ఐదేళ్ల $26 బిలియన్ల పెట్టుబడి ప్రణాళికను వివరించినందున, ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలపై మరింత సన్నిహితంగా కలిసి పని చేస్తామని చెప్పారు.

రెనాల్ట్ తన అంతర్గత దహన యంత్రం మరియు హైబ్రిడ్ కార్యకలాపాలను ఒక ప్రత్యేక సంస్థగా మార్చవచ్చని నిస్సాన్ మరియు ఇతర కూటమి భాగస్వామి మిత్సుబిషి మోటార్స్ ఇటీవలే తెలియజేసినట్లు విషయం తెలిసిన మూలాలు రాయిటర్స్‌కు తెలిపాయి.

కానీ వారు రాయిటర్స్‌కు దాదాపు ఒకే విధమైన ఇమెయిల్ ప్రకటనలలో “ఈ దశను రెనాల్యూషన్ ప్రణాళిక యొక్క తదుపరి దశలకు సన్నాహకంగా భావిస్తున్నాము” అని వారు చెప్పారు, వారు “ఒక కూటమి భాగస్వామిగా సహకరించడం కొనసాగిస్తాము.”

ఈ ప్రణాళిక కూటమి నిర్మాణాన్ని మార్చగలదా అని అడిగినప్పుడు, డి మియో ఇలా అన్నారు: “ఇది కాగితంపై మనం స్వంతంగా చేయగలిగిన ప్రాజెక్ట్, దీన్ని ఎవరూ చేయవలసిన అవసరం లేదు, కానీ స్పష్టంగా మేము మా కోసం తలుపులు తెరిచి ఉంచుతాము. భాగస్వాములు కంపెనీ నిర్మాణాన్ని అభివృద్ధి చేయడానికి ఆసక్తి కలిగి ఉంటే.”

బ్యాక్ ఇన్ ది బ్లాక్

రెనాల్ట్ 2021కి 888 మిలియన్ యూరోల ($1.0 బిలియన్) నికర లాభం ఊహించిన దాని కంటే పెద్దదిగా మరియు 3.6% నిర్వహణ మార్జిన్‌ని నివేదించింది. “రెనాల్యూషన్” ప్లాన్ 2023లో 3% కంటే ఎక్కువ మార్జిన్‌ని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

కంపెనీ 2019 మరియు 2021 మధ్య స్థిర వ్యయాలను 2 బిలియన్ యూరోలు తగ్గించింది, ప్రణాళిక కంటే ఒక సంవత్సరం ముందుగానే.

మెరుగైన ఆర్థిక సహాయంతో, రెనాల్ట్ 2024 గడువు కంటే ముందు, మహమ్మారి సమయంలో అందుకున్న 4 బిలియన్ యూరోల రాష్ట్ర సహాయాన్ని 2023 చివరి నాటికి తిరిగి చెల్లించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నట్లు తెలిపింది.

ఇది 2021కి డివిడెండ్‌ను ప్రతిపాదించలేదు, అయితే ఇది టర్న్‌అరౌండ్ ప్లాన్‌కు మరియు రాష్ట్ర రుణాన్ని తిరిగి చెల్లించడానికి ప్రాధాన్యతనిస్తుంది.

రెనాల్ట్ షేర్లు 1420 GMT వద్ద 0.8% పెరిగాయి, అంతకుముందు ట్రేడ్‌లో 4.8% పెరిగింది.

0 వ్యాఖ్యలు

ఈ సంవత్సరానికి, కంపెనీ 4% కంటే ఎక్కువ ఆపరేటింగ్ మార్జిన్‌ను మరియు కనీసం 1 బిలియన్ యూరోల ఆటోమోటివ్ ఆపరేషనల్ ఉచిత నగదు ప్రవాహాన్ని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సభ్యత్వాన్ని పొందండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments