Wednesday, May 25, 2022
HomeLatest Newsభూమిపై పరిస్థితి మరియు రష్యా యొక్క డిమాండ్లు

భూమిపై పరిస్థితి మరియు రష్యా యొక్క డిమాండ్లు


భూమిపై పరిస్థితి మరియు రష్యా యొక్క డిమాండ్లు

ఉపగ్రహ చిత్రాలు ఉక్రెయిన్ సరిహద్దు వెంబడి రష్యా బలగాల ఉనికిని చూపించాయి.

ఉక్రేనియన్ సరిహద్దు వెంబడి కొన్ని నెలలుగా ఉద్రిక్తత ఏర్పడింది, అయితే రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ దాని స్వాధీనం చేసుకున్న భూభాగం క్రిమియా మరియు పొరుగున ఉన్న బెలారస్‌కు దళాలను పంపిన తర్వాత ఇటీవలి నెలల్లో తీవ్రమైంది. కైవ్‌పై దాడి చేయడానికి ప్రణాళిక లేదని మాస్కో హామీ ఇచ్చినప్పటికీ, పాశ్చాత్య గూఢచార సంస్థలు అలారం పెంచాయి మరియు యునైటెడ్ స్టేట్స్ వంటి దేశాలు దాడి ఆసన్నమైందని పేర్కొన్నాయి.

సాయుధ వాహనాలు, హెలికాప్టర్లు మరియు భారీ ఆయుధాలతో పాటు రష్యా దళాలు ఉక్రెయిన్ సరిహద్దుకు కేవలం కొన్ని కిలోమీటర్ల దూరంలోనే ఉన్నాయి. ఈ ప్రాంతంలో పూర్తి స్థాయి యుద్ధాన్ని ప్రారంభించాలనే రష్యా ఉద్దేశాన్ని ఇవన్నీ సూచిస్తున్నాయని పశ్చిమ దేశాలు పేర్కొన్నాయి.

అటువంటి పరిస్థితిని నివారించడానికి తీవ్రమైన దౌత్య ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి, ఫ్రెంచ్ అధ్యక్షుడు మరియు జర్మన్ ఛాన్సలర్ పుతిన్‌ను కలుసుకుని అతనిని వెనక్కి తీసుకోవాలని ఒప్పించారు. దౌత్యపరమైన ప్రయత్నాలు కొనసాగుతాయని అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ చెప్పారు కానీ ఆంక్షల గురించి హెచ్చరించారు.

సరిహద్దు నుండి సైనికులు తరలివెళ్లడం మరియు అమెరికా దానిపై అనుమానం వ్యక్తం చేయడం వంటి వీడియోలను రష్యా విడుదల చేయడంతో భూమిపై చిత్రం ప్రతిరోజూ మారుతోంది. ప్రచ్ఛన్న యుద్ధం తర్వాత అతిపెద్ద సంక్షోభం గురించి మనకు తెలిసినవి ఇక్కడ ఉన్నాయి:

రష్యన్ దళాల విస్తరణ

యుఎస్ ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీలు మరియు ఉక్రేనియన్ అధికారులు రష్యా దళాలు “గుర్రపు షూ లాగా” మూడు వైపుల నుండి దేశాన్ని చుట్టుముట్టాయని చెప్పారు.

రష్యా-మద్దతుగల వేర్పాటువాదులు శుక్రవారం విడిపోయిన ప్రాంతాల నుండి పౌరులను బస్సుల్లోకి ఎక్కించారు. దాని తర్వాత డోనెట్స్క్‌లో హెచ్చరిక సైరన్‌లు మోగించబడ్డాయి మరియు ఇతర స్వీయ-ప్రకటిత ప్రాంతం లుహాన్స్క్ రష్యాకు తరలింపును ప్రకటించింది, మహిళలు, పిల్లలు మరియు వృద్ధులు ముందుగా వెళతారు.

తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లోని రెండు తిరుగుబాటు ప్రాంతాలలో అనేక మిలియన్ల మంది పౌరులు రష్యన్ మాట్లాడేవారు, చాలామందికి ఇప్పటికే మాస్కో పౌరసత్వం మంజూరు చేసింది.

700,000 మంది ప్రజలను డొనెట్స్క్ నుండి రష్యాకు తరలించాలని వేర్పాటువాదులు ప్లాన్ చేశారు.

“2వ ప్రపంచ యుద్ధం తర్వాత అత్యంత ముఖ్యమైన సమీకరణ”

ప్రపంచ మార్కెట్లు ఆత్రుతగా ఉండటం మరియు యూరప్ దౌత్య సంక్షోభంలో చిక్కుకోవడంతో, ఉక్రెయిన్ సమీపంలోని సరిహద్దు నుండి దళాలను ఉపసంహరించుకోవడం ప్రారంభించినట్లు రష్యా ఈ వారం తెలిపింది.

కానీ US దానికి విరుద్ధంగా చేసింది: జనవరి చివరి నాటికి 100,000 నుండి 169,000 మరియు 190,000 మంది సైనికుల మధ్య పొరుగువారిని బెదిరించే శక్తిని పెంచింది.

పాశ్చాత్య దేశాలు 1990ల యుగోస్లావ్ మరియు చెచెన్ యుద్ధాల నుండి కనీసం యూరోప్‌లో కనపడని స్థాయిలో సంఘర్షణకు భయపడుతున్నాయి, ఇది వందల వేల మందిని చంపి లక్షలాది మందిని పారిపోయింది.

రష్యా తర్వాత విస్తీర్ణంలో ఐరోపాలో ఉక్రెయిన్ రెండవ అతిపెద్ద దేశం మరియు 40 మిలియన్ల మంది ప్రజలు నివసిస్తున్నారు.

“రెండవ ప్రపంచ యుద్ధం తర్వాత ఇది యూరప్‌లో అత్యంత ముఖ్యమైన సైనిక సమీకరణ” అని యుఎస్ రాయబారి మైఖేల్ కార్పెంటర్ వియన్నాలోని ఆర్గనైజేషన్ ఫర్ సెక్యూరిటీ అండ్ కోఆపరేషన్ ఇన్ యూరోప్‌లో జరిగిన సమావేశంలో చెప్పారు.

సైనిక ముప్పు

పాశ్చాత్య ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీల ప్రకారం, రష్యా భారీ గేర్‌తో ఉక్రేనియన్ సరిహద్దు వద్ద దళాలను సమీకరించింది మరియు కొత్త స్థావరాలను ఏర్పాటు చేసింది. ఒక ప్రైవేట్ కంపెనీ మాక్సర్ టెక్నాలజీస్ విడుదల చేసిన ఉపగ్రహ చిత్రాలు క్రిమియా మరియు ఇతర భూభాగాలలో ట్యాంకులు, సాయుధ వాహనాలు మరియు ఇతర సైనిక సామగ్రిని చూపుతాయి.

ఉక్రెయిన్‌కు ఉత్తరాన ఉన్న బెలారస్‌లో క్రెమ్లిన్‌లో పదివేల మంది సైనికులు కసరత్తులు చేస్తున్నారు. Maxar నివేదించిన ప్రకారం కనీసం 20 దాడి హెలికాప్టర్లు ఇందులో భాగంగా ఉన్నాయి. కసరత్తులు ఆదివారం ముగియనున్నాయి మరియు మాస్కో దళాలు రష్యాకు తిరిగి వెళ్తాయని తెలిపింది.

పశ్చిమం సంక్షోభాన్ని ఎలా ఎదుర్కొంటోంది

రష్యా నుండి వచ్చే ముప్పు మధ్య కీలకమైన తూర్పు యూరోపియన్ మిత్రదేశానికి రక్షణను బలోపేతం చేసే వాషింగ్టన్ ప్రణాళికలో భాగంగా, పోలాండ్‌కు 250 అబ్రమ్స్ ట్యాంకులను విక్రయించనున్నట్లు యుఎస్ డిఫెన్స్ సెక్రటరీ లాయిడ్ ఆస్టిన్ శుక్రవారం ప్రకటించారు. ఉక్రెయిన్ సంక్షోభానికి ప్రతిస్పందనగా US ఇప్పటికే పోలాండ్‌కు దాదాపు 5,000 అదనపు సైనికులను అలాగే అదనపు యుద్ధ విమానాలను పంపింది.

ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం, రష్యా లేదా ఉక్రెయిన్‌కు దగ్గరగా ఉన్న లిథువేనియాతో సహా సభ్య దేశాలలో తూర్పు పార్శ్వంలో తన ఉనికిని పెంచుకోవడానికి US నేతృత్వంలోని NATO కూటమిని ప్రేరేపించింది. ఈ నెల ప్రారంభంలో, యుఎస్ ప్రెసిడెంట్ జో బిడెన్ తూర్పు ఐరోపాను సంక్షోభం నుండి సంభావ్య స్పిల్‌ఓవర్ నుండి రక్షించడానికి పోలాండ్ మరియు రొమేనియాకు దాదాపు 3,000 అదనపు దళాలను పంపుతారని చెప్పారు.

యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్ తన 14 బెటాలియన్ నుండి బలగాలను పొరుగు దేశాలకు పంపింది. జర్మనీ కూడా రాబోయే దాడికి సిద్ధం కావడానికి లిథువేనియాకు బలగాలను పంపింది.

ది కాజ్ ఆఫ్ ది టెన్షన్

రష్యా భద్రతాపరమైన డిమాండ్ల సమితిని చేస్తోంది, ఉక్రెయిన్‌ను US-యూరోపియన్ మిలిటరీ కూటమి NATOలో చేరకుండా నిరోధించే వాగ్దానంతో సహా, పశ్చిమ దేశాలు ఏ దేశ సార్వభౌమ హక్కు అని చెబుతున్నాయి. గురువారం, రష్యా పేర్కొనబడని “సైనిక-సాంకేతిక చర్యలు” అని బెదిరిస్తూ వాషింగ్టన్‌కు బలమైన పదాలతో కూడిన లేఖను పంపింది.

ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేస్తే రష్యాపై కఠిన ఆర్థిక ఆంక్షలు విధిస్తామని పశ్చిమ దేశాలు బెదిరిస్తున్నాయి. పుతిన్, దీని దేశం ఇప్పటికే 2014 నుండి ఆంక్షల క్రింద ఉంది, మాస్కోలో జరిగిన ఒక వార్తా సమావేశంలో పాశ్చాత్య దేశాలు రష్యా ఏమైనప్పటికీ మరింతగా విధించే కారణాన్ని కనుగొంటాయని అన్నారు.

ఉక్రేనియన్ ఏమి చెబుతుంది

ఉక్రెయిన్ ప్రెసిడెంట్ వోలోడిమిర్ జెలెన్స్కీ మూడు సంవత్సరాలలో దేశం యొక్క సాయుధ దళాల పరిమాణాన్ని 100,000 మంది సైనికులతో పెంచాలని మరియు సైనికుల జీతాలను పెంచాలని ఆదేశించారు, అయితే రష్యాతో యుద్ధం ఆసన్నమైందని దీని అర్థం కాదని అన్నారు.

ఈ నెల ప్రారంభంలో పార్లమెంట్‌లో ప్రసంగిస్తూ, చట్టసభ సభ్యులు ప్రశాంతంగా మరియు ఐక్యంగా ఉండాలని, భయాందోళనలకు గురికావద్దని, రాజకీయ లబ్ధి కోసం రష్యాతో ప్రతిష్టంభనను ఉపయోగించుకోవద్దని కోరారు.

.


#భమప #పరసథత #మరయ #రషయ #యకక #డమడల

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments