Saturday, May 28, 2022
HomeLatest Newsయోగి ఆదిత్యనాథ్‌పై అఖిలేష్ యాదవ్ జిబే

యోగి ఆదిత్యనాథ్‌పై అఖిలేష్ యాదవ్ జిబే


యోగి ఆదిత్యనాథ్‌పై అఖిలేష్ యాదవ్ జిబే

ఆశిష్ మిశ్రాకు పీపుల్స్ కోర్టుల నుంచి బెయిల్ రాదని అఖిలేష్ యాదవ్ అన్నారు.

లఖింపూర్ ఖేరి, ఉత్తరప్రదేశ్:

అహ్మదాబాద్ పేలుళ్ల దోషి బంధువులకు ఎస్పీతో సంబంధాలున్నాయంటూ యోగి ఆదిత్యనాథ్ చేసిన ఆరోపణలపై సమాజ్ వాదీ పార్టీ అధ్యక్షుడు అఖిలేష్ యాదవ్, ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి “బాబా”కు ఏమీ తెలియదని పేర్కొన్నారు.

ANIతో మాట్లాడుతూ, Mr యాదవ్ మాట్లాడుతూ, “మా బాబా ముఖ్యమంత్రి అద్భుతం (కమల్ కే హై) అతనికి ఇంతకు ముందు ఏమీ తెలియదు, ప్రస్తుతం అతనికి ఏమీ తెలియదు. యూపీ ఎన్నికలు రైతుల హక్కులు, యువత ఉపాధి కోసం, రాష్ట్రాభివృద్ధి కోసం.

2008 వరుస పేలుళ్ల కేసులో 38 మంది ఉగ్రవాదులకు అహ్మదాబాద్ కోర్టు శిక్షను ఖరారు చేసిందని పిలిభిత్‌లో జరిగిన బహిరంగ ర్యాలీని ఉద్దేశించి ముఖ్యమంత్రి ఆదిత్యనాథ్ ఈరోజు ముందుగా చెప్పారు. “ఉరిశిక్ష మరియు జీవిత ఖైదు విధించబడింది. వారిలో కొంతమంది యుపికి చెందిన ఉగ్రవాదులు కూడా ఉన్నారు. మరియు వారిలో ఒకరి కుటుంబం పార్టీకి ఓట్లు అడిగే SP చీఫ్‌తో కనిపించింది” అని సిఎం చెప్పారు.

“నువ్వు ఊహించగలవు… నయీ హవా హై, వహీ SP హై, SP కా హాత్, ఆటంక్వాడియోం కే సాథ్ (కొత్త తరంగం ఉంది, కానీ SP ఒకటే; SP చేతులు ఉగ్రవాదులతో ఉన్నాయి). ఇది మరోసారి రుజువైంది’’ అని అన్నారు.

అలాగే, 2008 అహ్మదాబాద్ వరుస పేలుళ్ల కేసుతో ఎస్పీకి సంబంధాలు ఉన్నాయని, ఉగ్రవాదులకు రక్షణ కల్పిస్తున్నట్లు కేంద్ర మంత్రి, బీజేపీ నేత అనురాగ్ ఠాకూర్ ఈరోజు విలేకరుల సమావేశంలో పేర్కొన్నారు.

ఇదిలా ఉండగా, లఖింపూర్ ఖేరీ హింసాకాండ కేసులో ఇటీవల బెయిల్ పొందిన ఆశిష్ మిశ్రాపై వ్యాఖ్యానించమని అడిగినప్పుడు, “ఆశిష్ మిశ్రాకు పీపుల్స్ కోర్టుల నుండి బెయిల్ లభించదు” అని యాదవ్ అన్నారు.

రాష్ట్రంలో అసెంబ్లీ ఎన్నికల నేపథ్యంలో బీజేపీపై విరుచుకుపడిన ఆయన, “వారి (బీజేపీ) విధానాల వల్ల రైతులు మరియు వారి కుటుంబాలు చాలా నష్టపోయారని, ఇది బీజేపీ ఓటమికి దారి తీస్తుందని, లఖింపూర్ ఖేరీ కేసు మనకు జలియన్‌వాలా బాగ్‌ను గుర్తు చేస్తుందన్నారు. స్వతంత్ర భారతదేశంలో జరిగిన సంఘటన.”

అంతకుముందు రోజు, శ్రీ యాదవ్ లఖింపూర్ ఖేరీలో ప్రచారం చేస్తున్నప్పుడు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మారుతుందని అధికార బిజెపికి తెలిసినందున ఆశిష్ మిశ్రాకు తొందరపడి బెయిల్ లభించిందని SP చీఫ్ అన్నారు. ఆశిష్ మిశ్రా కేంద్ర హోం శాఖ సహాయ మంత్రి అజయ్ కుమార్ మిశ్రా కుమారుడు కావడం గమనార్హం.

‘యూపీలో ప్రభుత్వం మారబోతోందని తెలిసినందునే నిందితుడు ఆశిష్ మిశ్రాకు బీజేపీ హడావుడిగా బెయిల్ ఇచ్చింది… వ్యవసాయ చట్టాలను వెనక్కి తీసుకుంటే, యోగి ఆదిత్యనాథ్ కూడా వెనక్కి వెళ్లాల్సి వస్తుంది’ అని ఎస్పీ చీఫ్ ప్రసంగించారు. ఇక్కడి ప్రజానీకం.

గతేడాది అక్టోబర్ 3న లఖింపూర్ ఖేరీలో జరిగిన హింసలో నలుగురు రైతులతో సహా ఎనిమిది మంది చనిపోయారు.

అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో SP మరియు దాని కూటమి విజయంపై విశ్వాసం వ్యక్తం చేస్తూ, Mr యాదవ్ మాట్లాడుతూ, “నాల్గవ దశ ముగిసే సమయానికి ప్రజలు సమాజ్‌వాదీ పార్టీకి & దాని కూటమికి పూర్తి మెజారిటీ ఇస్తారు. వారు (బిజెపి) రైతుల ఆదాయాన్ని రెట్టింపు చేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. యుపి. రాష్ట్రంలోని ఒక్క రైతు కూడా వారి పథకాల వల్ల ప్రయోజనం పొందలేదు.”

403 స్థానాలున్న ఉత్తరప్రదేశ్ అసెంబ్లీకి ఏడు దశల పోలింగ్‌లో రెండు దశలు పూర్తయ్యాయి. మూడో దశ ఎన్నికలు ఫిబ్రవరి 20న జరగనున్నాయి.

మార్చి 10న ఓట్ల లెక్కింపు జరగనుంది.

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

.


#యగ #ఆదతయనథప #అఖలష #యదవ #జబ

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments