Saturday, May 21, 2022
HomeLatest Newsరాయ్‌బరేలీలో బీజేపీపై దాడి చేసిన ప్రియాంక గాంధీ, తన తల్లిని ఇందులోకి లాగి ఉండాల్సింది కాదని...

రాయ్‌బరేలీలో బీజేపీపై దాడి చేసిన ప్రియాంక గాంధీ, తన తల్లిని ఇందులోకి లాగి ఉండాల్సింది కాదని అన్నారు.


యుపి ఎన్నికలు 2022: మూడో దశలో 16 జిల్లాల్లోని 59 అసెంబ్లీ స్థానాలకు ఆదివారం ఓటింగ్ జరగనుంది.

రాయ్ బరేలీ:

ఇటీవల అసోం ముఖ్యమంత్రి హిమంత బిస్వా శర్మ తన సోదరుడు, కాంగ్రెస్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీపై చేసిన “తండ్రీకొడుకు”పై కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా ఈరోజు బీజేపీపై ఎదురుదాడి చేశారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని రాయ్‌బరేలీలో జరిగిన ఎన్నికల ప్రచారంలో ప్రియాంక గాంధీ ఎన్‌డిటివితో మాట్లాడుతూ, “నా తల్లి గురించి వారు అలా అనకూడదు. ఆమె ఒక అమరవీరుడి వితంతువు. నా తల్లి తన జీవితాన్ని ఈ దేశానికి ఇచ్చింది.

ఆమె తల్లి సోనియా గాంధీ తన భర్తను (మాజీ ప్రధాని రాజీవ్ గాంధీ) చంపి, “ముక్కలు చేసిన అతని మృతదేహాన్ని” ఇంటికి తీసుకురావడం చూశారని కాంగ్రెస్ నాయకురాలు అన్నారు. “ఆమె గురించి ఇలాంటి మాటలు చెప్పాల్సిన అవసరం ఏముంది? ఆమెను ఈ దుమ్ములోకి ఎందుకు లాగవలసి వచ్చింది?” ఆమె చెప్పింది.

ఎన్నికల్లో విలువలు, సిద్ధాంతాలు, సమస్యలపై పోరాడాలని, ఇతరులను అవమానించడం లేదా అలాంటి పనికిమాలిన విషయాలపై కాదని ప్రియాంక గాంధీ అన్నారు.

రాహుల్ గాంధీపై అసోం ముఖ్యమంత్రి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఉత్తరాఖండ్‌లో జరిగిన ఎన్నికల ర్యాలీలో, పాకిస్థాన్ భూభాగంలో ఆర్మీ ఆపరేషన్ చేసినట్లు రుజువు అడిగినందుకు కాంగ్రెస్ ఎంపీపై దాడి చేశాడు. “పాకిస్తాన్ లోపల దాడి చేశామని మా సైనికులు చెబితే, అదే ఫైనల్. మీరు బిపిన్ రావత్ లేదా సైనికులను నమ్మలేదా? మీరు నిజంగా రాజీవ్ గాంధీ కుమారుడా కాదా అని మేము ఎప్పుడైనా అడిగారా? కాబట్టి సైనికులను అవమానించవద్దు.” శ్రీ శర్మ చెప్పారు.

దుష్పరిపాలన మరియు అభివృద్ధి లేమితో బయటపడే ప్రయత్నంలో బిజెపి విభజన ఎజెండాలతో ప్రజలను తప్పుదోవ పట్టిస్తోందని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి ఆరోపించారు.

“నిరుద్యోగం, ద్రవ్యోల్బణం, రైతుల సమస్యలు, మహిళలు మరియు దళితులపై దౌర్జన్యాలు – ఇవే అసలైన సమస్యలు. ఈ కీలకమైన విషయాలను ప్రస్తావించని రాజకీయ పార్టీలు పనికిమాలిన అంశాలను లేవనెత్తుతున్నాయి. ఎందుకు చేస్తున్నాయో స్పష్టంగా తెలుస్తుంది. వారికి లేదు. గత ఐదేళ్లలో వారు సృష్టించిన ఉద్యోగాల గురించి సమాధానాలు మరియు వారు పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణాన్ని ఎలా అదుపులో ఉంచారు. గ్యాస్ సిలిండర్ల ధర రూ. 1,000 అవుతుందని ఎవరైనా ఊహించారా? ఆవాల నూనె రూ. 200 అవుతుందా?” NDTVకి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో ఆమె అన్నారు.

ప్రజలను రెచ్చగొట్టడం, మతం, కులాల ప్రాతిపదికన విభజించడం సులభతరం కావాలనే ఉద్దేశ్యపూర్వకంగానే ప్రజలను ఆర్థిక ఇబ్బందుల్లో, నిరుద్యోగులకు గురిచేస్తోందని ప్రియాంక గాంధీ ఆరోపించారు. “అలా ఓట్లు అడుగుతావు, ఐదేళ్లకోసారి చేస్తాననుకుంటున్నావు.. నువ్వు తప్పించుకుంటావని అనుకుంటున్నావు, ఉద్యోగాలు ఎందుకు కల్పించలేదని, మౌలిక వసతులు ఎందుకు పెంచలేదని ప్రజలు ప్రశ్నించరు.. కానీ ఈసారి మాత్రం ప్రజలు అడుగుతున్నారు. ,” ఆమె చెప్పింది.

పాకిస్థాన్‌, జిన్నా, బుల్‌డోజర్‌ల గురించి బీజేపీ పదేపదే ప్రస్తావించడంపై, అవి మళ్లింపు సమస్యలని, ఆర్థిక వ్యవస్థపై దృష్టి పెట్టాలని ఆమె అన్నారు. “మోనిటైజేషన్, GST, కఠినమైన కోవిడ్ లాక్‌డౌన్‌లు ఉంటాయని ఎవరూ ఊహించలేదు, ఇవి చిన్న తయారీ యూనిట్లను మూసివేసే స్థాయికి నెట్టివేస్తాయి. ఇవి మీకు సమస్యలు కావు? మీరు పాకిస్తాన్ మరియు బుల్డోజర్ల గురించి మాట్లాడుతున్నారు” అని ఆమె అన్నారు.

బీజేపీ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం సామాన్య ప్రజలను పణంగా పెట్టి బడా పారిశ్రామికవేత్తలకు అనుకూలంగా వ్యవహరిస్తోందని ప్రియాంక గాంధీ ఆరోపించారు. తమకు అనుకూలమైన విధానాలను రూపొందించి ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలను విక్రయించడం ద్వారా అధికారంలో ఉండి తమ బడా పారిశ్రామికవేత్తలకు లబ్ధి చేకూర్చడమే రాజకీయాల లక్ష్యమని బీజేపీ విశ్వసిస్తోందని, అభివృద్ధి పట్ల తమ పార్టీ దృక్పథం పూర్తిగా భిన్నమైనదని ఆమె అన్నారు.

“ప్రభుత్వం అంటే ప్రజలకు సేవ చేయడమే. ఇది మా ప్రాథమిక సిద్ధాంతం” అని ఆమె తెలిపారు.

కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలు జంపింగ్ షిప్‌పై, ధైర్యం ఉన్నవారు మాత్రమే కాంగ్రెస్ చేస్తున్న పోరాటంలో గెలవగలరని, కేంద్రం నుండి బెదిరింపులు మరియు బెదిరింపులకు దిగజారేవారు కాదని ఆమె అన్నారు.

ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని 403 అసెంబ్లీ స్థానాలకు ఈసారి ఏడు దశల్లో ఎన్నికలు జరుగుతున్నాయి. మొదటి రెండు దశలకు ఫిబ్రవరి 10, 14 తేదీల్లో ఎన్నికలు జరిగాయి. మూడో దశలో 16 జిల్లాల్లోని 59 అసెంబ్లీ స్థానాలకు ఆదివారం పోలింగ్ జరగనుంది. ఈ దశలో 627 మంది అభ్యర్థులు బరిలో ఉన్నారు, ఇందులో 2.15 కోట్ల మంది ప్రజలు ఓటు వేయడానికి అర్హులు.

ఎన్నికల ఫలితాలు మార్చి 10న వెల్లడికానున్నాయి.

.


#రయబరలల #బజపప #దడ #చసన #పరయక #గధ #తన #తలలన #ఇదలక #లగ #ఉడలసద #కదన #అననర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments