Thursday, May 26, 2022
HomeAutoవిదేశీ వాహన తయారీదారులు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలతో జపాన్‌లో తమ అవకాశాన్ని చూస్తారు

విదేశీ వాహన తయారీదారులు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలతో జపాన్‌లో తమ అవకాశాన్ని చూస్తారు


గత ఏడాది జపాన్‌లో మొత్తం కార్ల విక్రయాలు 3.2 శాతం క్షీణించగా, విదేశీ మోడళ్ల అమ్మకాలు 1.7 శాతం పెరిగాయి. జపాన్ ఆటోమొబైల్ ఇంపోర్టర్స్ అసోసియేషన్ ప్రకారం, బ్యాటరీ EVల దిగుమతులు దాదాపు మూడు రెట్లు పెరిగి రికార్డు స్థాయిలో 8,610 వాహనాలకు చేరుకున్నాయి.


విదేశీ వాహన తయారీదారులు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలతో జపాన్‌లో తమ అవకాశాన్ని చూస్తారు

విస్తరించండి ఫోటోలను వీక్షించండి

జపాన్‌లో బ్యాటరీ-EV ప్రారంభోత్సవాన్ని చూసే విదేశీ తయారీదారులలో వోక్స్‌వ్యాగన్ ఒకటి

సెప్టెంబరులో, నరుమి అబే జపాన్‌లో ఇప్పటికీ అరుదైన పనిని చేసారు: ఆమె ఒక విదేశీ కారును కొనుగోలు చేసింది, హోండా ఇ ద్వారా ప్యుగోట్ ఇ-208ని ఎంచుకుంది, ఎందుకంటే ప్యుగోట్ ఛార్జీల మధ్య ఎక్కువ దూరం ప్రయాణించగలదని ఆమె చెప్పింది.

అబే విదేశీ బ్యాటరీ ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల (EVలు) కోసం హోమ్ బ్రాండ్‌లకు దూరంగా ఉన్న జపనీస్ డ్రైవర్ల యొక్క చిన్న, కానీ పెరుగుతున్న బ్యాండ్‌లో చేరాడు.

ఈ ట్రెండ్ మొత్తం అమ్మకాల్లో పెద్దగా నష్టపోయే అవకాశం లేనప్పటికీ, అనేక దేశీయ వాహన తయారీదారులు బ్యాటరీ EVలను ఆలింగనం చేసుకోవడంలో నిదానంగా ఉన్నారు, బదులుగా హైబ్రిడ్‌లు, హైడ్రోజన్ ఇంధన కణాలు మరియు అంతర్గత దహన ఇంజిన్‌లకు ప్రత్యామ్నాయ ఇంధనంపై దృష్టి సారించారు.

టోక్యోలో వ్యవసాయ ఉత్పత్తులను విక్రయించే కంపెనీని నడుపుతున్న 30 ఏళ్ల వ్యక్తి మాట్లాడుతూ, “నేను పర్యావరణానికి ఉత్తమమైనదాన్ని కొనాలనుకుంటున్నాను.

టయోటా 2030 వరకు విద్యుదీకరణపై 8 ట్రిలియన్ యెన్ ($69 బిలియన్లు) కట్టుబడి ఉంది మరియు అప్పటికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా 3.5 మిలియన్ బ్యాటరీ EVలను విక్రయించాలని భావిస్తోంది. ఇది టయోటా యొక్క ప్రస్తుత వార్షిక ఆటో అమ్మకాలలో మూడింట ఒక వంతును సూచిస్తుంది.

జర్మనీకి చెందిన వోక్స్‌వ్యాగన్ AG దాని సగం కార్లు అప్పటికి బ్యాటరీ EVలుగా ఉంటాయని అంచనా వేసింది.

జపాన్‌లో ఏటా అమ్ముడవుతున్న ఐదు మిలియన్ కార్లలో తొమ్మిది పదవ వంతులు టయోటా మోటార్ కార్ప్, హోండా మోటార్ కో మరియు నిస్సాన్ మోటార్ కో వంటి దేశీయ సంస్థలకు చెందినవి.

అయితే జపాన్‌లో చిన్న చిన్న వాహనాలతో సహా మొత్తం కార్ల విక్రయాలు గతేడాది 3.2% తగ్గగా, విదేశీ మోడళ్ల అమ్మకాలు 1.7 శాతం పెరిగాయి. జపాన్ ఆటోమొబైల్ ఇంపోర్టర్స్ అసోసియేషన్ ప్రకారం, బ్యాటరీ EVల దిగుమతులు దాదాపు మూడు రెట్లు పెరిగి రికార్డు స్థాయిలో 8,610 వాహనాలకు చేరుకున్నాయి.

విశ్లేషకుల అంచనా ప్రకారం వాటిలో దాదాపు సగం టెస్లా ఇంక్ కార్లు. యూరప్‌లోని అతిపెద్ద కార్ల తయారీ సంస్థ వోక్స్‌వ్యాగన్ జపాన్‌లో బ్యాటరీ-EV ప్రారంభోత్సవాన్ని చూసే విదేశీ తయారీదారులలో ఒకటి.

2024 నాటికి జపాన్‌లో డజనుకు పైగా మోడళ్లను విక్రయించాలని యోచిస్తోంది, ఈ సంవత్సరం చౌకైన ఆడి మరియు వోక్స్‌వ్యాగన్ స్పోర్ట్స్ యుటిలిటీ మోడల్‌లు వినియోగదారులను విస్తృతంగా లక్ష్యంగా చేసుకుంటాయని కంట్రీ మేనేజర్ మథియాస్ షెపర్స్ జనవరిలో ఒక వార్తా సమావేశంలో చెప్పారు.

2025 నాటికి జపాన్‌లో ఆడి అమ్మకాలలో మూడో వంతు లేదా దాదాపు 10,000 వాహనాలు బ్యాటరీ EVలు ఉంటాయని అంచనా వేస్తున్నట్లు ఆయన తెలిపారు. VW గ్రూప్ ఈ ఏడాది చివరి నాటికి 250 సొంత షోరూమ్‌లకు ఫాస్ట్ ఛార్జర్ల ఇన్‌స్టాలేషన్‌ను విస్తరిస్తుందని ఆయన చెప్పారు.

అబే కొనుగోలు చేసిన ప్యుగోట్ బ్రాండ్ యజమాని అయిన స్టెల్లాంటిస్ కూడా జపాన్‌లో తన లైనప్‌ను విస్తరిస్తోంది, ఈ సంవత్సరం రెండు కొత్త మోడల్‌లు అమ్మకానికి రానున్నాయి.

వారితో దక్షిణ కొరియా యొక్క హ్యుందాయ్ మోటార్ కో చేరింది, ఈ నెలలో అమ్మకాలు తక్కువగా ఉన్నందున 12 సంవత్సరాల తర్వాత జపాన్‌కు తిరిగి వస్తున్నట్లు తెలిపింది. జపనీస్ డ్రైవర్లు మే నుండి దాని Nexo SUV హైడ్రోజన్ ఇంధన సెల్ EV మరియు దాని Ioniq 5 మధ్యతరహా క్రాస్ఓవర్ బ్యాటరీ EVని ఆర్డర్ చేయగలరు.

0 వ్యాఖ్యలు

ఈసారి విజయావకాశాన్ని పెంచుకోవడానికి, హ్యుందాయ్ యజమానులు తమ జీరో ఎమిషన్ కార్లను అద్దెకు ఇవ్వడానికి ఆన్‌లైన్ సోషల్ గేమింగ్ కంపెనీ దేనా కో మరియు ఇన్సూరెన్స్ కంపెనీ సోంపో హోల్డింగ్స్ నిర్వహిస్తున్న కార్ షేరింగ్ సర్వీస్‌తో దక్షిణ కొరియా కంపెనీ జతకట్టింది.

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సభ్యత్వాన్ని పొందండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments