Thursday, May 26, 2022
HomeInternationalUS సర్జన్ జనరల్ వివేక్ మూర్తి, కోవిడ్-19కి కుటుంబ పరీక్ష పాజిటివ్

US సర్జన్ జనరల్ వివేక్ మూర్తి, కోవిడ్-19కి కుటుంబ పరీక్ష పాజిటివ్


US సర్జన్ జనరల్ వివేక్ మూర్తి, కోవిడ్-19కి కుటుంబ పరీక్ష పాజిటివ్

తనకు మరియు అతని భార్య అలిస్ చెన్‌కు తేలికపాటి లక్షణాలు ఉన్నాయని వివేక్ మూర్తి చెప్పారు.

వాషింగ్టన్:

యుఎస్ సర్జన్ జనరల్ డాక్టర్ వివేక్ మూర్తి తన భార్య మరియు ఇద్దరు చిన్న పిల్లలతో కలిసి కోవిడ్-19కి పాజిటివ్ పరీక్షించారని, సురక్షితంగా ఉండటానికి ఉత్తమ ప్రయత్నాలు చేసినప్పటికీ, తొమ్మిది లక్షల మంది ప్రాణాలను బలిగొన్న ప్రాణాంతక వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా టీకాలు వేయించాలని తోటి అమెరికన్లను కోరారు. దేశం.

శుక్రవారం వరుస ట్వీట్లలో, భారతీయ-అమెరికన్ వైద్యుడు తన 4 ఏళ్ల కుమార్తె గత వారం జ్వరం మరియు గొంతు నొప్పితో మొదట వైరస్ కోసం పాజిటివ్ పరీక్షించినట్లు చెప్పారు.

“నా 5 ఏళ్ల కొడుకు, నా భార్య ఆలిస్ మరియు నేను అందరికీ కోవిడ్-19 పాజిటివ్ అని తేలింది. మా అబ్బాయికి ముక్కు కారటం మరియు తక్కువ గ్రేడ్ జ్వరం ఉంది, అయితే అతను తినడం, తాగడం, తన సోదరితో ఆడుకోవడం మరియు అతనికి ఇష్టమైన వాటిని చూస్తున్నాడు కార్టూన్లు” అని మిస్టర్ మూర్తి అన్నారు.

44 ఏళ్ల వివేక్ మూర్తి మాట్లాడుతూ, కుటుంబం సురక్షితంగా ఉండటానికి ప్రయత్నించిందని, అయితే పిల్లలు అనారోగ్యానికి గురైనప్పుడు అది కష్టమవుతుందని చెప్పారు.

“వారు అనారోగ్యంగా ఉన్నప్పుడు మీరు వారిని ఓదార్చాలనుకుంటున్నారు. దానికి తరచుగా శారీరకంగా సన్నిహితంగా ఉండటం అవసరం. మేము మళ్లీ ఆ ఎంపిక చేసుకుంటాము, కానీ కుటుంబ సంరక్షణతో తమను తాము రక్షించుకోవడంలో సమతుల్యం పొందేందుకు కష్టపడే వారి కోసం నేను భావిస్తున్నాను” అని అతను చెప్పాడు.

అతను మరియు అతని భార్య అలిస్ చెన్ తేలికపాటి లక్షణాలను కలిగి ఉన్నారని మిస్టర్ మూర్తి చెప్పారు.

“ఆమెకు తలనొప్పి మరియు అలసట ఉంది. నేను కండరాల నొప్పులు, చలి మరియు గొంతు నొప్పిని ఎదుర్కొంటున్నాను. మా శ్వాస బాగానే ఉంది, అదృష్టవశాత్తూ. మా అందరి అనారోగ్యంతో ఇంట్లో అస్తవ్యస్తంగా ఉంది, కానీ నేను దీన్ని ఎవరితోనూ నావిగేట్ చేయాలనుకోలేదు. కానీ ఆలిస్,” అతను చెప్పాడు.

మూర్తి తన రోగనిర్ధారణను ప్రకటిస్తూ, కోవిడ్-19కి పాజిటివ్ పరీక్షించిన లక్షలాది మంది అమెరికన్లతో మాట్లాడాడు, ప్రాణాంతక వైరస్ బారిన పడడం వల్ల కలిగే భావోద్వేగాలను తాను గుర్తించానని చెప్పాడు.

“మీరు వీలైనంత సురక్షితంగా ఉన్నప్పుడు, కోవిడ్-19ని పొందడం నిరుత్సాహంగా మరియు నిరాశకు గురిచేస్తుంది. నేను అలా భావించాను. ఇది అవమానానికి మూలం కూడా కావచ్చు. చాలా మంది ప్రజలు మీరు అనారోగ్యం పాలవడానికి అజాగ్రత్తగా ఉన్నారని అనుకుంటారు. మా భద్రతా చర్యలు ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తాయి, కానీ అవి ప్రమాదాన్ని తొలగించలేవు. ఏమీ చేయలేవు, ”అని గత సంవత్సరం దేశంలోని టాప్ డాక్టర్‌గా మళ్లీ ప్రమాణం చేసిన మిస్టర్ మూర్తి అన్నారు.

మిస్టర్ మూర్తి టీకాలు వేయడం మరియు వైరస్‌కు వ్యతిరేకంగా పెంచడం యొక్క ప్రాముఖ్యతను నొక్కిచెప్పారు మరియు COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క సామర్థ్యాన్ని పునరుద్ఘాటించారు.

“మనకు మనశ్శాంతి యొక్క ఒక ప్రధాన మూలం: మేము మరియు మా కొడుకు వ్యాక్స్/బూస్ట్‌డ్‌గా ఉన్నాము. వ్యాక్సిన్‌లు మన ప్రాణాలను రక్షించడంలో మరియు మమ్మల్ని ఆసుపత్రికి దూరంగా ఉంచడంలో చాలా ప్రభావవంతంగా ఉంటాయి. తల్లిదండ్రులుగా, ఇది ఎంత భరోసానిస్తుందో నేను మీకు చెప్పలేను. మనకు వ్యాధి సోకినా మన పిల్లలను జాగ్రత్తగా చూసుకోగలమని తెలుసు,” అని అతను చెప్పాడు.

వారి 4 ఏళ్ల కుమార్తె వ్యాక్సినేషన్ పొందేందుకు అర్హత లేదు.

COVID-19 మూర్తి యొక్క పెద్ద కుటుంబంలోని అనేక మంది సభ్యుల ప్రాణాలను తీసింది.

గత సంవత్సరం, అతను తన కుటుంబంలోని 10 మంది సభ్యులను యుఎస్ మరియు భారతదేశంలో కోల్పోయినట్లు చెప్పాడు.

“మీరు కోవిడ్‌ని కలిగి ఉన్నా లేకపోయినా, మీ నమ్మకాలు ఏమైనప్పటికీ, నేను మీ కోసం కుటుంబం & స్నేహితుల ప్రేమను కోరుకుంటున్నాను. మేము అంతులేని సంఘర్షణలో ఉన్నామని నాకు తెలుసు. కానీ మేము ఉమ్మడి ఆశలతో మొదట అన్నదమ్ములం మరియు సోదరీమణులం సాధారణ ఆందోళనలు. మనమందరం రాబోయే రోజుల్లో స్వస్థత పొందగలము,” అని అతను చెప్పాడు.

మూర్తి రెండోసారి అమెరికా సర్జన్ జనరల్‌గా బాధ్యతలు చేపట్టారు. 2011లో, మాజీ అధ్యక్షుడు బరాక్ ఒబామా నివారణ, ఆరోగ్య ప్రమోషన్ మరియు సమగ్ర మరియు ప్రజారోగ్యంపై సలహా బృందంలో పనిచేయడానికి అతనిని నొక్కారు.

మునుపటి ట్వీట్‌లో, COVID-19 కేసులు మరియు ఆసుపత్రిలో చేరడం సరైన దిశలో ఉన్నప్పటికీ, అవి ఎక్కువగా ఉన్నాయని ఆయన అన్నారు.

“మేము పరిమితులు మరియు అవసరాలతో విసిగిపోయామని నాకు తెలుసు, కానీ ఓమిక్రాన్ వేవ్ తగ్గుముఖం పడుతుండగా, మేము ఆంక్షలను వెనక్కి తీసుకోవడం ప్రారంభించగలము” అని అతను చెప్పాడు.

2019 చివరలో సెంట్రల్ చైనీస్ నగరమైన వుహాన్‌లో మొదట ఉద్భవించిన మహమ్మారి నుండి అమెరికా అత్యంత ప్రభావితమైన దేశం.

ఇది మొత్తం 78,423,462 COVID-19 కేసులు మరియు 934,316 మరణాలను నమోదు చేసింది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా, జాన్స్ హాప్కిన్స్ కరోనావైరస్ డేటా ప్రకారం, 421,565,993 కరోనావైరస్ కేసులు మరియు 5,873,162 మరణాలు ఉన్నాయి. PTI RS AKJ RS

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments