Wednesday, May 25, 2022
HomeTrending Newsఉద్ధవ్ ఠాక్రే వద్ద ఈరోజు కేసీఆర్ లంచ్, బీజేపీ వ్యతిరేక ప్రచారానికి పోస్టర్లు

ఉద్ధవ్ ఠాక్రే వద్ద ఈరోజు కేసీఆర్ లంచ్, బీజేపీ వ్యతిరేక ప్రచారానికి పోస్టర్లు


కేసీఆర్ వెంట ఆయన కుమార్తె, ఎమ్మెల్సీ కె.కవిత, పార్టీ ఎంపీలు ఉన్నారు

హైదరాబాద్:

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీపై వరుస బాలిస్టిక్ దాడుల నేపథ్యంలో, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు ఈరోజు ముంబైకి వెళ్లి మహారాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి, శివసేన అధినేత ఉద్ధవ్ థాకరే, నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు శరద్ పవార్‌లను కలుసుకున్నారు.

2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో బీజేపీని ఎదుర్కోవడానికి కాంగ్రెసేతర ఫ్రంట్‌ను ఏర్పాటు చేసేందుకు శ్రీ రావు చేస్తున్న ప్రయత్నాల్లో భాగంగా ఈ సమావేశాలు జరుగుతున్నాయి. ఈ మేరకు తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి ప్రాంతీయ పార్టీల నేతలతో సమావేశమవుతున్నారు.

విజువల్స్ మిస్టర్ థాకరే మిస్టర్ రావుతో కలిసి తోటలో కూర్చున్నట్లు చూపించాయి. శివసేన అధినేత చిన్న కుమారుడు తేజస్‌ ఠాక్రే కూడా కనిపించారు. మిస్టర్ రావ్‌తో పాటు తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి నాయకులను మిస్టర్ ఠాక్రే పలకరిస్తున్నట్లు ఒక వీడియో క్లిప్ చూపిస్తుంది. క్లిప్‌లో శివసేన అధికార ప్రతినిధి సంజయ్ రౌత్ కూడా ఉన్నారు. బిజెపి వ్యతిరేక వైఖరికి పేరుగాంచిన నటుడు-రాజకీయ నాయకుడు ప్రకాష్ రాజ్ కూడా ఈ సమావేశంలో కనిపించారు.

మిస్టర్ రావును మిస్టర్ ఠాక్రే తన ఇంటిలో భోజనానికి ఆహ్వానించారని అతని కార్యాలయం తెలిపింది. అనంతరం ఆయన పవార్‌తో సమావేశం కానున్నట్లు ఆయన పార్టీ తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి వర్గాలు ఎన్‌డిటివికి తెలిపాయి.

ముంబైలోని పలు ప్రాంతాల్లో తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి పోస్టర్లకు స్వాగతం పలుకుతూ పోస్టర్లు వెలిశాయి. పోస్టర్లలో మిస్టర్ రావు, మిస్టర్ థాకరే, మిస్టర్ పవార్ మరియు శివసేన వ్యవస్థాపకుడు బాల్ థాకరేల ఫోటోలు ఉన్నాయి.

మిస్టర్ థాకరే గత వారం ఆయనకు ఫోన్ చేసి ముంబైకి ఆహ్వానించారని, బిజెపి “ప్రజావ్యతిరేక విధానాల”కి వ్యతిరేకంగా తాను చేస్తున్న పోరాటానికి “పూర్తి మద్దతు” ప్రకటించారని రావ్ కార్యాలయం తెలిపింది.

విభజన శక్తుల నుంచి దేశాన్ని రక్షించేందుకు సరైన సమయంలో రావు తన స్వరాన్ని వినిపించారని ఠాక్రే సూచించినట్లు తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయం తెలిపింది.

శ్రీ రావు ముంబై పర్యటనలో ఆయన కుమార్తె మరియు శాసన మండలి సభ్యురాలు K కవిత మరియు పార్టీ ఎంపీలు J సంతోష్ కుమార్, రంజిత్ రెడ్డి మరియు BB పాటిల్‌లతో కలిసి ఉన్నారు.

థాకరే, రావ్‌ల మధ్య జరిగిన సమావేశం బిజెపికి వ్యతిరేకంగా జాతీయ స్థాయిలో రాజకీయ ఐక్యత ప్రక్రియను వేగవంతం చేస్తుందని శివసేన అధికార పత్రిక ‘సామ్నా’ ఈరోజు పేర్కొంది.

కేంద్రంలోని బీజేపీ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వ హయాంలో సహకార సమాఖ్య విధానానికి భంగం కలుగుతోందని రావ్ నిరంతరం ఆరోపించారు. రాష్ట్రాల ప్రయోజనాల పరిరక్షణకు కలిసికట్టుగా పని చేసేందుకు వ్యూహాలు సిద్ధం చేయడంపైనే నేటి సమావేశాల్లో ప్రధానంగా దృష్టి సారించనున్నట్లు పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి.

రాష్ట్రాల అధికార పరిధి, అధికారాలను పరిరక్షించేందుకు కొత్త రాజ్యాంగంపై చర్చ జరగాల్సిన అవసరం ఉందని తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి అన్నారు.

నేటి సమావేశాల తర్వాత, శ్రీ రావు జనతాదళ్ (సెక్యులర్) అధ్యక్షుడు మరియు మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డి దేవెగౌడను బెంగళూరులో కలవాలని కూడా ప్లాన్ చేస్తున్నారు.

పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ కూడా ప్రాంతీయ పార్టీల నాయకుల సమావేశానికి ఆతిథ్యం ఇవ్వడానికి ఆసక్తిగా ఉన్న మిస్టర్ రావును కలవడానికి త్వరలో హైదరాబాద్ వస్తానని చెప్పారు.

తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి మరియు ద్రవిడ మున్నేట్ర కజగం అధినేత MK స్టాలిన్ ఇటీవల Ms బెనర్జీతో చర్చలు జరిపిన తర్వాత ప్రతిపక్ష పాలిత రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రుల ఢిల్లీలో అటువంటి సమావేశం గురించి ప్రణాళికలను ఇటీవల ట్వీట్ చేశారు.

గత కొన్ని వారాలుగా తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి పలు అంశాలపై ప్రధాని మోదీని టార్గెట్ చేస్తున్నారు.

ఈ నెల ప్రారంభంలో, సెయింట్ రామానుజాచార్యుల విగ్రహం ఆవిష్కరణ కోసం ప్రధాని హైదరాబాద్‌ను సందర్శించారు, మిస్టర్ రావు “ఎన్నికల కోసం దుస్తులు ధరించారు” మరియు అతని బడ్జెట్ అంతా “పదార్థం లేని శైలి” అని అన్నారు.

“ఎన్నికల సమయం అయితే గడ్డం పెంచుకుని రవీంద్రనాథ్ ఠాగూర్ లాగా కనిపించాలి.. అరేయ్ బాప్ రే.. తమిళనాడు అయితే లుంగీ కట్టుకోవాలి (sic), ఇదేంటి?…దేశానికి ఏం వస్తుంది. ఇలాంటి జిమ్మిక్కులతోనా?పంజాబ్ ఎన్నికలైతే పగ్డీ (తలపాగా) వేసుకుంటాడు.మణిపూర్‌లో మణిపురి క్యాప్, ఉత్తరాఖండ్‌లో మరో టోపీ (టోపీ) ఇలా ఎన్ని క్యాప్‌లు? ” ఆయన విలేకరులతో అన్నారు.

ఆరోగ్య కారణాలను పేర్కొంటూ ఆ పర్యటనలో ప్రధానిని కలవడాన్ని కూడా రావు దాటవేశారు.

అయితే, ఫిబ్రవరి 17న ఆయన పుట్టినరోజు సందర్భంగా ఆయనకు శుభాకాంక్షలు తెలియజేయడానికి ప్రధాని శ్రీ రావుకు ఫోన్ చేశారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments