Thursday, May 26, 2022
HomeSportsఐపీఎల్ ప్రసార హక్కుల కోసం అమెజాన్, రిలయన్స్ పోరాడేందుకు సిద్ధమయ్యాయి: నివేదిక

ఐపీఎల్ ప్రసార హక్కుల కోసం అమెజాన్, రిలయన్స్ పోరాడేందుకు సిద్ధమయ్యాయి: నివేదిక


ఆయిల్-టు-రిటైల్ సమ్మేళనం రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్‌తో భారతదేశంలో అమెజాన్ యొక్క పోటీ క్రికెట్ మైదానంలోకి వెళ్లడానికి సిద్ధంగా ఉంది, అక్కడ వారు మీడియా హెవీవెయిట్‌లతో పోరాడే అవకాశం ఉంది. టెలికాస్ట్ హక్కులు కు ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ (IPL) వందల మిలియన్ల మంది వీక్షకులతో. Amazon.com Inc మరియు Reliance Industries Ltd సోనీ గ్రూప్ కార్ప్ మరియు వాల్ట్ డిస్నీ కో యొక్క భారతదేశ యూనిట్లను రెండు నెలల సిరీస్ మ్యాచ్‌ల కోసం ప్రత్యేకమైన ఐదేళ్ల TV మరియు డిజిటల్ ప్రసార హక్కుల కోసం తీసుకోవచ్చని భావిస్తున్నారు. రికార్డు స్థాయిలో 500 బిలియన్ రూపాయలు ($6.7 బిలియన్లు), కంపెనీల ప్రణాళికలను గురించి తెలిసిన వర్గాలు తెలిపాయి.

“రెండున్నర బిలియన్ల మంది అభిమానులతో ప్రపంచంలో రెండవ అతిపెద్ద క్రీడ క్రికెట్ మరియు ఐపిఎల్ దాని సూపర్ బౌల్ లాంటిది” అని గత సంవత్సరం ఐపిఎల్‌లో ప్రచారం చేసిన బెట్టింగ్ కంపెనీ పరిమ్యాచ్ హెడ్ అంటోన్ రుబ్లీవ్స్కీ అన్నారు.

“మీరు అక్కడ లేకుంటే, మీరు ఉనికిలో లేరు.”

సోనీ మరియు దాని ప్రణాళికాబద్ధమైన కొనుగోలు Zee ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ ఎంటర్‌ప్రైజెస్ లిమిటెడ్‌తో పాటు డిస్నీ యాజమాన్యంలోని స్టార్ ఇండియా, 2022 వరకు డిజిటల్ మరియు టెలివిజన్ హక్కుల కోసం 163.48 బిలియన్ రూపాయలను చెల్లించింది. లీగ్ మ్యాచ్‌లు మొదటి సమయంలో 350 మిలియన్ల వీక్షకులకు చేరుకున్నాయి. 2021 సీజన్‌లో సగం మాత్రమే.

కానీ సాంప్రదాయ మీడియా సంస్థలు ఇప్పుడు తమ డిజిటల్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను నిర్మించుకుంటూ వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న ఇ-కామర్స్ మార్కెట్ కోసం పోటీ పడుతున్న భారతదేశపు అతిపెద్ద రిటైలర్ అయిన రిలయన్స్ మరియు అమెజాన్ వంటి లోతైన జేబులో ఉన్న ప్రత్యర్థుల నుండి గట్టి పోటీని ఎదుర్కొంటున్నాయి.

భారతదేశంలోని మరో పెద్ద రిటైలర్ అయిన ఫ్యూచర్ గ్రూప్ ఆస్తుల స్వాధీనానికి సంబంధించి అమెజాన్ మరియు రిలయన్స్ ఇప్పటికే న్యాయస్థానంలో వాగ్వివాదంలో చిక్కుకున్నాయి.

రిలయన్స్ తన బ్రాడ్‌కాస్టింగ్ జాయింట్ వెంచర్ వయాకామ్ 18 కోసం $1.6 బిలియన్ల వరకు సేకరించేందుకు విదేశీయులతో సహా పెట్టుబడిదారులతో కూడా చర్చలు జరుపుతోంది.

“ఈ బిడ్‌ను గెలవడం రిలయన్స్ తన జియో ప్లాట్‌ఫారమ్ మరియు దాని డిజిటల్ విస్తరణ కోసం దీర్ఘకాలిక ప్రణాళికలకు కీలకం” అని కంపెనీ వ్యూహంపై ప్రత్యక్ష అవగాహన ఉన్న ఒక మూలం తెలిపింది.

“గత కొన్ని నెలల్లో Viacom18లో జరిగిన ప్రతిదీ, స్పానిష్ లా లిగా హక్కులను కొనుగోలు చేయడం మరియు స్పోర్ట్స్ ఛానెల్‌ని ఏర్పాటు చేయడం వంటివి దీని కోసం నిర్మించబడుతున్నాయి” అని మూలం తెలిపింది.

వ్యాఖ్య కోసం చేసిన అభ్యర్థనలకు రిలయన్స్ మరియు వయాకామ్ 18 స్పందించలేదు.

ప్రైమ్ వీడియో ప్లాట్‌ఫారమ్ ఇటీవలే లైవ్-స్ట్రీమింగ్ క్రికెట్ మ్యాచ్‌లను ప్రారంభించిన అమెజాన్, ప్లాట్‌ఫారమ్ యొక్క వినియోగదారు స్థావరాన్ని విస్తరించడానికి IPL హక్కులను గెలుచుకోవాలనుకుంటోంది, కంపెనీ ఆలోచన గురించి తెలిసిన మరొక పరిశ్రమ మూలం తెలిపింది.

వ్యాఖ్య కోసం చేసిన అభ్యర్థనకు అమెజాన్ ఇండియా ప్రతినిధి స్పందించలేదు.

కంపెనీకి టీవీ ప్లాట్‌ఫారమ్ లేదు మరియు టీవీ భాగస్వామిని తీసుకురావాలి లేదా డిజిటల్ భాగానికి మాత్రమే వేలం వేయవచ్చు. బోర్డ్ ఆఫ్ కంట్రోల్ ఫర్ క్రికెట్ ఇన్ ఇండియా (BCCI) టెండర్‌ను నిర్వహిస్తుంది, 2017లో స్టార్ నుండి ఏకీకృత TV మరియు డిజిటల్ బిడ్‌కు దీనిని అందజేసింది, ఇది ఉమ్మడి వ్యక్తిగత బిడ్‌లలో దేనినైనా అధిగమించింది.

అమెజాన్ వంటి డీప్-పాకెట్డ్ డిజిటల్-ఓన్లీ ప్లేయర్‌తో సహా బిడ్డర్‌ల ద్వారా రికార్డు చెల్లింపులకు అవకాశాలను బట్టి పరిశ్రమ వర్గాలు BCCI నుండి సౌలభ్యాన్ని ఆశిస్తున్నాయి.

బిసిసిఐ సెక్రటరీ జే షా, రాయిటర్స్‌కి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో, బోర్డు వివిధ నమూనాలు మరియు ప్రతిపాదనలను అధ్యయనం చేసిందని, అయితే వివరాలు లేదా బిడ్‌ల డాలర్ విలువపై తాను వ్యాఖ్యానించలేదని చెప్పారు.

“ఐపిఎల్ వంటి టోర్నమెంట్‌కు తగిన విలువను పొందడానికి మేము మా వంతు కృషి చేస్తాము” అని అతను చెప్పాడు.

మీడియా మేజర్లలో, డిస్నీ ఇండియా వ్యాఖ్య కోసం చేసిన అభ్యర్థనకు ప్రతిస్పందించలేదు, అయితే డిస్నీ CEO బాబ్ చాపెక్ ఇటీవలి ఆదాయాల టెలికాన్ఫరెన్స్‌లో మాట్లాడుతూ, IPL హక్కులు లేకుండా కూడా భారతదేశంలో తన చందాదారుల లక్ష్యాలను సాధించగలమన్న విశ్వాసం కంపెనీకి ఉందని చెప్పారు.

సోనీ యొక్క ఇండియా ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ యూనిట్ బ్రాడ్‌కాస్ట్ మరియు డిజిటల్ రైట్స్ రెండింటికీ బిడ్‌లను మూల్యాంకనం చేస్తుందని తెలిపింది.

పదోన్నతి పొందింది

అయితే, పరిశ్రమలోని కొందరు, రైట్స్ ధర భారీగా పెరగడం మరియు అది నిలకడగా ఉందా అని ప్రశ్నిస్తున్నారు.

“ఐపిఎల్ ఇప్పుడు విఫలం కావడానికి చాలా పెద్దది అయిన దశకు చేరుకుంది మరియు అందువల్ల పర్యావరణ వ్యవస్థలో భాగమైన ప్రతి ఒక్కరూ దానిని ప్రోత్సహిస్తున్నారు” అని అడ్వర్టైజింగ్ ఇండస్ట్రీ వెటరన్ మీనాక్షి మీనన్ అన్నారు.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments