Thursday, May 26, 2022
HomeInternationalకాలిబాటలను ఎత్తివేసే ప్రణాళికతో బ్రిటన్ కోవిడ్‌పై సమయాన్ని కాల్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది

కాలిబాటలను ఎత్తివేసే ప్రణాళికతో బ్రిటన్ కోవిడ్‌పై సమయాన్ని కాల్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది


కాలిబాటలను ఎత్తివేసే ప్రణాళికతో బ్రిటన్ కోవిడ్‌పై సమయాన్ని కాల్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది

బ్రిటన్‌లో కోవిడ్: పెద్దవారిలో, ఇంగ్లాండ్‌లో 81% మంది పెరిగారు. (ఫైల్)

లండన్:

బ్రిటీష్ ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ సోమవారం ఇతర ప్రధాన ఆర్థిక వ్యవస్థల కంటే మహమ్మారి నుండి వేగంగా నిష్క్రమణను సాధించే లక్ష్యంతో “కోవిడ్‌తో జీవించడం” వ్యూహంలో భాగంగా కరోనావైరస్ పరిమితులను తొలగించే ప్రణాళికలను రూపొందించనున్నారు.

హాంకాంగ్ ఐసోలేషన్ యూనిట్లను నిర్మిస్తోంది మరియు యూరప్ సామాజిక దూరం మరియు వ్యాక్సిన్ నియమాలను కలిగి ఉన్నందున, క్వీన్ ఎలిజబెత్ వైరస్ కోసం పాజిటివ్ పరీక్షించిన ఒక రోజు తర్వాత, వ్యక్తిగత స్వేచ్ఛకు భంగం కలిగించే ఏదైనా మహమ్మారి అవసరాలను రద్దు చేస్తున్నట్లు జాన్సన్ ప్రకటిస్తాడు.

వారాలుగా పనిలో ఉన్న ఈ ప్రణాళికల ప్రకారం, COVID-19 బారిన పడ్డారని తెలిసిన వ్యక్తులు దుకాణాలు, ప్రజా రవాణా మరియు పనికి వెళ్లడానికి స్వేచ్ఛగా అనుమతించే మొదటి ప్రధాన యూరోపియన్ దేశంగా బ్రిటన్ అవతరిస్తుంది.

జాన్సన్ ఆదివారం మాట్లాడుతూ, ప్రజలు “గాలికి జాగ్రత్త వహించాలని” కోరుకోవడం లేదని మరియు ఆత్మసంతృప్తి కోసం ఎటువంటి సందర్భం లేదని, అయితే వ్యాక్సిన్ రోల్‌అవుట్ అంటే ప్రభుత్వం రాష్ట్ర ఆదేశం నుండి వ్యక్తిగత బాధ్యతను ప్రోత్సహించాలని కోరుకుంది.

పెద్దలలో, ఇంగ్లాండ్‌లో 81% వృద్ధి చెందారు.

“మన దేశ చరిత్రలో అత్యంత కష్టతరమైన కాలాలలో ఒకటి తర్వాత ఈ రోజు మనం కోవిడ్‌తో జీవించడం నేర్చుకోవడం ప్రారంభించినప్పుడు గర్వించదగిన క్షణాన్ని సూచిస్తుంది” అని పార్లమెంటుకు సోమవారం ప్రకటనకు ముందు ఒక ప్రకటనలో ఆయన అన్నారు.

సంక్రమణ సంభవించిన 28 రోజులలో బ్రిటన్ యొక్క 160,000 మరణాల సంఖ్య రష్యా తర్వాత ఐరోపాలో రెండవ అత్యధికం, మరియు ఇది గత వారంలో రోజుకు సగటున 43,000 కేసులు మరియు 144 మరణాలను నివేదించింది.

వైద్య నాయకులు జాన్సన్‌ను దేశం యొక్క ఆరోగ్యంతో “గంగ్-హో” గా ఉండవద్దని కోరారు మరియు మహమ్మారిలో మునుపటి సమయాల కంటే ప్రజలు తమ ప్రవర్తనను వేగంగా మార్చుకున్నందున ఆంక్షలను తగ్గించడం వేగంగా అంటువ్యాధి పెరుగుదలకు దారితీస్తుందని ప్రభుత్వ సలహాదారులు చెప్పారు.

ఐదు రోజుల స్వీయ-ఒంటరితనం కోసం చట్టబద్ధమైన అవసరంతో సామూహిక వేగవంతమైన పరీక్షను కలపడం ద్వారా ఆర్థిక వ్యవస్థను తెరిచి ఉంచడానికి ప్రభుత్వం ఇప్పటివరకు ప్రయత్నించింది, ఈ విధానం దేశం అత్యంత ప్రసారం చేయగల ఓమిక్రాన్ వేరియంట్‌ను నావిగేట్ చేయడానికి వీలు కల్పించింది.

బ్రిటీష్ శాస్త్రవేత్తలు మునుపటి రూపాంతరాలను గుర్తించిన తర్వాత, కొత్త వేరియంట్ కనిపించినట్లయితే, కొన్ని నిఘా వ్యవస్థలు మరియు ఆకస్మిక చర్యల కోసం ప్రణాళికలను కలిగి ఉంటాయని ప్రభుత్వం తెలిపింది.

మహమ్మారితో రిస్క్ తీసుకుంటున్నారా అని జాన్సన్ ఆదివారం అడిగారు. పరీక్షల కోసం ప్రభుత్వం నెలకు 2 బిలియన్ పౌండ్ల ($2.7 బిలియన్) చొప్పున ఖర్చు చేయలేకపోయిందని ఆయన అన్నారు.

అతను తన కన్జర్వేటివ్ పార్టీలోని చాలా మంది సభ్యుల నుండి ఒత్తిడికి లోనయ్యాడు, వారు కోవిడ్-19 పరిమితులను స్క్రాప్ చేయవలసిందిగా వారు చూస్తున్నారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments