Thursday, May 26, 2022
HomeAutoటెస్లా సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్‌లు త్వరిత పరిష్కారాలను అనుమతిస్తాయి

టెస్లా సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్‌లు త్వరిత పరిష్కారాలను అనుమతిస్తాయి


రిమోట్ సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్‌ల ద్వారా సేఫ్టీ ప్యాచ్‌లను త్వరగా జారీ చేయగల Tesla Inc సామర్థ్యం ఇతర ఆటోమేకర్‌లను అసూయపడే విధంగా చూస్తుంది, అయితే కార్లు రోలింగ్ కంప్యూటర్‌ల వలె మారడం వలన ఇది ప్రమాదాన్ని కలిగిస్తుంది. సాంప్రదాయ కార్ల తయారీదారులను మరుగుజ్జు చేసే $905 బిలియన్ల మార్కెట్ విలువతో ఇన్-కార్ సాఫ్ట్‌వేర్‌పై టెస్లా నాయకత్వాన్ని పెట్టుబడిదారులు ప్రదానం చేశారు, వీటిలో చాలా మంది ఇప్పుడు తమ స్వంత సామర్థ్యాలను అందించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. అయినప్పటికీ, టెస్లా యొక్క ప్రమాద-స్నేహపూర్వక సంస్కృతి మరియు అత్యాధునిక సాంకేతికతను త్వరగా విడుదల చేయాలనే దాని కోరిక US భద్రతా నియంత్రకాలతో ఘర్షణకు దారితీసింది, ఇది ఇటీవలి నెలల్లో కార్‌మేకర్‌పై రీకాల్‌లు మరియు పరిశోధనలను ప్రారంభించింది. ఊహించని బ్రేక్ యాక్టివేషన్ నివేదికలపై గురువారం అధికారిక దర్యాప్తు ప్రారంభించడం తాజాది.

రిమోట్ అప్‌డేట్‌లను జారీ చేయగల ఎలక్ట్రిక్ కార్‌మేకర్ సామర్థ్యం గురించి ఇప్పుడు కన్సల్టెంట్‌గా ఉన్న మాజీ టెస్లా ధ్రువీకరణ మేనేజర్ ఫ్లోరియన్ రోహ్డే మాట్లాడుతూ, “మీరు వేగంగా పరిష్కరించుకోగల మనస్తత్వం ఖచ్చితంగా ఉంది, కాబట్టి మీరు ఎక్కువ రిస్క్ తీసుకోవచ్చు. ఈ నెల ప్రారంభంలో నేషనల్ హైవే ట్రాఫిక్ సేఫ్టీ అడ్మినిస్ట్రేషన్ (NHTSA) టెస్లా తన వాహనాలను కొన్ని కూడళ్లలో పూర్తిగా ఆపివేయడానికి బదులుగా “రోలింగ్ స్టాప్‌లు” చేయకుండా నిరోధించడానికి రీకాల్ జారీ చేయమని ఆదేశించినప్పుడు ఆ ప్రవర్తన వివరించబడింది. ఆ ఫీచర్ రాష్ట్ర చట్టాలను ఉల్లంఘించిందని మరియు భద్రతా ప్రమాదమని ఏజెన్సీ తెలిపింది.

టెస్లా చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఎలోన్ మస్క్, US సేఫ్టీ అధికారులతో ఘర్షణకు సుదీర్ఘ చరిత్ర కలిగి ఉన్నాడు, ఫంక్షన్‌లో భద్రతా సమస్య లేదని ఖండించారు. “కారు కేవలం 2 mph వరకు నెమ్మదించింది & కార్లు లేదా పాదచారులు లేకుండా స్పష్టమైన వీక్షణ ఉంటే ముందుకు కొనసాగుతుంది” అని మస్క్ ట్విట్టర్‌లో రాశారు.

అయితే కార్‌మేకర్ ఫంక్షన్‌ను డిసేబుల్ చేయడానికి సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్‌ను జారీ చేసింది. NHTSA అధికారులు గురువారం మాట్లాడుతూ, ఏదైనా వాహనాల్లో భద్రతా ప్రమాదాలు ఉన్నాయని వారు భావిస్తే రీకాల్‌ల కోసం ఒత్తిడి తెస్తామని చెప్పారు.

టెస్లా సాధారణ ఓవర్-ది-ఎయిర్ అప్‌డేట్‌లను అనుమతించడానికి దాదాపు అన్ని సాఫ్ట్‌వేర్‌లను అభివృద్ధి చేస్తున్నట్లు తెలిపింది. కార్‌మేకర్ వాహనం పనితీరు, బ్రేకింగ్, బ్యాటరీ ఛార్జింగ్ మరియు ఇన్ఫోటైన్‌మెంట్ ఫంక్షన్‌లను నియంత్రించే సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్‌లను జారీ చేసింది.

bhfphosg

టెస్లా వాహనం పనితీరు, బ్రేకింగ్, బ్యాటరీ ఛార్జింగ్ మరియు ఇన్ఫోటైన్‌మెంట్ ఫంక్షన్‌లను నియంత్రించే సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్‌లను జారీ చేసింది.

టెస్లా ఓవర్-ది-ఎయిర్ రీకాల్ అప్‌డేట్‌లలో ఆటో పరిశ్రమకు నాయకత్వం వహించింది. 2020 నుండి NHTSA ద్వారా జారీ చేయబడిన దాదాపు అన్ని రీకాల్‌లకు భౌతిక పరిష్కారాలు అవసరం కాగా, జనవరి 2020 నుండి టెస్లా యొక్క 19 రీకాల్స్‌లో ఏడు లేదా 37%, ఓవర్-ది-ఎయిర్ సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్‌లతో పరిష్కరించబడ్డాయి, పబ్లిక్ డేటా యొక్క విశ్లేషణ చూపించింది.

డీలర్‌షిప్‌కి వెళ్లాల్సిన సంప్రదాయ రీకాల్‌ల మాదిరిగా కాకుండా, రిమోట్ అప్‌డేట్‌లు చౌకగా ఉంటాయి మరియు అన్ని వాహనాలు అవసరమైన పరిష్కారాన్ని పొందేలా చూసుకోవచ్చు. NHTSA డేటా ప్రకారం, సాంప్రదాయ రీకాల్‌లు సగటు సమ్మతి రేటును దాదాపు 70% చూపించాయి, పాత కార్లకు ఆ రేటు 50% కంటే తక్కువకు పడిపోయింది.

ఇతర వాహన తయారీదారులు టెస్లా వలె అదే నవీకరణలను అందించడానికి పోటీ పడుతుండగా, భద్రతా నిపుణులు విస్తృతమైన ఓవర్-ది-ఎయిర్ అప్‌డేట్‌లు అపరిపక్వ అప్‌డేట్‌లను బయటకు పరుగెత్తడం ద్వారా తమ భద్రతా పరిమితులను తగ్గించే కార్ల తయారీదారులకు తలుపులు తెరుస్తాయని ఆందోళన చెందుతున్నారు.

“ఓవర్-ది-ఎయిర్ సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్‌లు వాగ్దానంతో వస్తాయి మరియు అవి ప్రమాదంతో వస్తాయి” అని కన్స్యూమర్ రిపోర్ట్స్‌లో సేఫ్టీ పాలసీ మేనేజర్ విలియం వాలెస్ అన్నారు. “కంపెనీలు నిజంగా బాధ్యత వహించాలి.”

వాహన తయారీదారు తన ప్రవర్తన మరియు CEO ఎలోన్ మస్క్ యొక్క వ్యక్తిగత ప్రవర్తనపై అనేక US ఏజెన్సీల పరిశీలనను ఎదుర్కొంటున్నందున టెస్లా రీకాల్‌పై వివాదం వచ్చింది. US ప్రభుత్వాన్ని విమర్శించినందుకు అతనిని శిక్షించడానికి US సెక్యూరిటీస్ అండ్ ఎక్స్ఛేంజ్ కమీషన్ “అంతులేని” దర్యాప్తును ముస్క్ యొక్క న్యాయవాది గురువారం ఆరోపించారు.

‘సిలికాన్ వ్యాలీ మైండ్‌సెట్’

వ్యాఖ్య కోసం చేసిన అభ్యర్థనకు టెస్లా ప్రతిస్పందించలేదు, అయితే ఇది “అనాక్రోనిస్టిక్ నిబంధనల” కోసం ఏజెన్సీని విమర్శించింది. కంపెనీ యొక్క వేగంగా కదిలే, సాంకేతికత-కేంద్రీకృత సంస్కృతి సమస్యలకు దారితీస్తుందా అని విశ్లేషకులు ఆశ్చర్యపోతున్నారు.

“సమస్య ఏమిటంటే, మీరు ఆటోమొబైల్స్‌కు సిలికాన్ వ్యాలీ మైండ్‌సెట్‌ను వర్తింపజేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, ఇది చాలా భిన్నమైన పరిస్థితి” అని గైడ్‌హౌస్ ఇన్‌సైట్‌ల విశ్లేషకుడు, మాజీ ఆటోమోటివ్ సాఫ్ట్‌వేర్ ఇంజనీర్ సామ్ అబుల్‌సమిద్ అన్నారు. నవీకరణలను విడుదల చేయడానికి ముందు టెస్లా మరిన్ని అంతర్గత పరీక్షలను చేయాలని ఆయన అన్నారు.

అయితే సాఫ్ట్‌వేర్ షిఫ్ట్ రెగ్యులేటర్‌లకు కొత్త సవాళ్లను కూడా పెంచుతుంది, ఆధునిక సాంకేతికతను ధృవీకరించే నైపుణ్యం NHTSAకి ఉందా అని కొందరు నిపుణులు ప్రశ్నిస్తున్నారు.

“సాఫ్ట్‌వేర్ సమస్యలతో వ్యవహరించే అనుభవం మరియు నైపుణ్యం ఉన్న వ్యక్తులు NHTSAకి ప్రస్తుతం ఉన్నారని నేను ఎలాంటి ఆధారాలు చూడలేదు,” అని కొలరాడోకి చెందిన న్యాయవాది డాన్ స్లావిక్, టెస్లాకు వ్యతిరేకంగా అనేక మంది ఆటోమోటివ్ టెక్నాలజీ వ్యాజ్యాలలో సలహాదారుగా పనిచేశారు. .

టెస్లాపై NHTSA యొక్క ఇటీవలి పరిశోధనలు కార్‌మేకర్ యొక్క డ్రైవర్ అసిస్టెన్స్ సిస్టమ్ ఆటోపైలట్ చుట్టూ కేంద్రీకృతమై ఉన్నాయి మరియు టెస్లా దాని పూర్తి స్వీయ-డ్రైవింగ్ (బీటా) సాఫ్ట్‌వేర్ అని పిలుస్తుంది – యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లోని దాదాపు 60,000 మంది టెస్లా వినియోగదారులను పబ్లిక్ రోడ్‌లపై కంపెనీ స్వయంప్రతిపత్త సాంకేతికతను పరీక్షించడానికి అనుమతించే సాంకేతికత.

దూకుడు విధానం టెస్లాను పోటీ కంటే వేగంగా సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్‌లను అమలు చేయడానికి అనుమతిస్తుంది, “ఇది శిక్షణ లేని డ్రైవర్‌లను సంభావ్య సాఫ్ట్‌వేర్ లోపాలను భర్తీ చేసే స్థితిలో ఉంచుతుంది” అని కార్నెగీ మెల్లన్ యూనివర్శిటీ ప్రొఫెసర్ ఫిలిప్ కూప్‌మన్ అన్నారు.

భద్రతా న్యాయవాదులు టెస్లా వాహనాలు పబ్లిక్ రోడ్లపై ప్రతి ఒక్కరినీ ప్రభావితం చేయగలవని హెచ్చరిస్తున్నారు.

“రెండు-టన్నుల వాహనం డెస్క్‌టాప్ కంప్యూటర్ లేదా మీ ల్యాప్‌టాప్ క్రాష్ అయినట్లే కాదు” అని కన్స్యూమర్ రిపోర్ట్స్ వాలెస్ చెప్పారు. “ఆటోమేకర్‌లు మరియు వారి సరఫరాదారులు భద్రతకు సంబంధించిన సాఫ్ట్‌వేర్‌ను లైఫ్ అండ్ డెత్ సమస్యగా పరిగణించాలి.”

0 వ్యాఖ్యలు

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments