Saturday, May 21, 2022
HomeSportsనొవాక్ జకోవిచ్ తన దుబాయ్ రిటర్న్ సందర్భంగా ఆటగాళ్లు "స్వాగతం" అని చెప్పాడు

నొవాక్ జకోవిచ్ తన దుబాయ్ రిటర్న్ సందర్భంగా ఆటగాళ్లు “స్వాగతం” అని చెప్పాడు


లాకర్ రూమ్‌లో ఆటగాళ్ల నుండి తనకు “సానుకూల” రిసెప్షన్ లభించిందని మరియు సోమవారం జరిగే దుబాయ్ ATP టోర్నమెంట్‌లో సీజన్‌లోని తన మొదటి మ్యాచ్‌కి తిరిగి కోర్టుకు రావడానికి “ఉత్సాహంగా” ఉన్నానని నోవాక్ జొకోవిచ్ చెప్పాడు. ప్రపంచ నంబర్ వన్ వీసా రద్దు చేయడంతో పాటు టీకాలు వేయకపోవడంతో ఆస్ట్రేలియా నుంచి బహిష్కరించడంతో గత నెలలో జరిగిన ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌కు దూరమయ్యాడు. అతను ఈ వారం ఎమిరేట్స్‌లో టూర్‌కు తిరిగి వస్తాడు, గత డిసెంబర్‌లో మాడ్రిడ్‌లో జరిగిన డేవిస్ కప్ ఫైనల్స్ తర్వాత అతను మొదటిసారిగా పోటీ పడుతున్నాడు.

ఇటాలియన్ వైల్డ్‌కార్డ్ లోరెంజో ముసెట్టీతో తన ప్రారంభ రౌండ్‌కు ముందు, జొకోవిచ్ ఆదివారం రాత్రి విలేకరులతో టెన్నిస్ సర్క్యూట్‌లో తిరిగి రావడం ఎలా అనిపిస్తుందో మరియు అతను తిరిగి వచ్చిన నేపథ్యంలో అతని సహచరుల నుండి ఏదైనా ప్రతికూల స్పందన వచ్చిందా అనే దాని గురించి మాట్లాడాడు.

“ఇప్పటి వరకు నేను చూసిన చాలా మంది ఆటగాళ్లు – నేను చాలా మంది ఆటగాళ్లను చూడలేదు – కానీ నేను చూసిన చాలా మంది ఆటగాళ్లు సానుకూలంగా మరియు స్వాగతించారు. ఇది స్పష్టంగా చూడటం ఆనందంగా ఉంది. నేను చెప్పలేను ఆస్ట్రేలియాలో అదే జరిగింది. ఇది కొంచెం వింతగా ఉంది. కానీ ఇక్కడ ఇప్పటివరకు బాగానే ఉంది, ”అని 34 ఏళ్ల సెర్బ్ చెప్పాడు.

అతను ఆస్ట్రేలియా నుండి తిరిగి వచ్చిన 10 రోజుల తర్వాత జొకోవిచ్ తిరిగి శిక్షణ పొందాడు మరియు మెల్‌బోర్న్‌లో ఆస్ట్రేలియన్ బోర్డర్ ఫోర్స్ అతనిని అదుపులోకి తీసుకున్నట్లు మరియు చివరికి అతని వీసాను స్వదేశానికి పంపే ముందు రెండుసార్లు రద్దు చేయడాన్ని చూసిన కొన్ని వారాల భావోద్వేగాల నుండి మానసికంగా కోలుకోవడానికి కొంత సమయం అవసరమని అంగీకరించాడు .

20 సార్లు మేజర్ ఛాంపియన్‌గా నిలిచిన అతను ఆస్ట్రేలియాలో జరిగిన సంఘటన తనను “బాధ” మరియు “నిరాశ” కలిగించిందని, అయితే టెన్నిస్ కోర్ట్‌లోకి తిరిగి రావడానికి అతను త్వరలోనే ప్రేరేపించబడ్డాడని చెప్పాడు.

“నేను గత రెండున్నర, మూడు వారాలుగా టెన్నిస్ ఆడుతున్నాను. నేను దానిని ఆస్వాదిస్తున్నాను. నాకు ఆట అంటే చాలా ఇష్టం, టెన్నిస్ బంతిని కొట్టడం నాకు చాలా ఇష్టం, కాబట్టి తీయడం నాకు నిజంగా కష్టం కాదు. ఒక రాకెట్ మరియు ప్రాక్టీస్ కోర్టుకు వెళ్లి ఆడండి” అని ఈ వారం ఆరో దుబాయ్ టైటిల్‌ను లక్ష్యంగా చేసుకున్న జొకోవిచ్ అన్నాడు.

“నేను దుబాయ్‌కి వస్తున్నానని తెలిసి, నాకు ఏదో పని ఉంది, నాకు ఒక లక్ష్యం ఉంది. కాబట్టి ఇప్పుడు నేను ఇక్కడ ఉన్నందున, నేను ఎంత బాగా సిద్ధమయ్యానో మరియు నేను మళ్ళీ ఉత్సాహంగా ఉన్నాను అని చెప్పగలను. , పర్యటనలో ఉండండి.”

BBCకి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో, జకోవిచ్ గ్రాండ్‌స్లామ్‌లతో సహా ఏదైనా టోర్నమెంట్‌లో పాల్గొనే అవకాశాన్ని వదులుకోవడానికి సిద్ధంగా ఉన్నానని చెప్పాడు, ఆ ఈవెంట్‌లలో ఏదైనా టీకా ఆదేశం ఉంటే.

“నియమాలను అనుసరించండి”

టీకాలు వేయని వ్యక్తిగా ఆడేందుకు తనకు చాలా అవకాశాలు లేవని అతనికి తెలుసు, అంటే ముందుగా తన షెడ్యూల్‌ను ప్లాన్ చేసుకోవడం వల్ల ముందుకు సాగడం చాలా కష్టం అవుతుంది.

“నేను నిబంధనలను అనుసరించాలి. నేను ఏ టోర్నమెంట్ ఆడగలను, ఆ దేశానికి వెళ్లి టోర్నమెంట్ ఆడటానికి ప్రయత్నిస్తాను” అని అతను చెప్పాడు.

“నేను నిజంగా ప్రస్తుతం ఎంచుకోలేను. ఇది నిజంగా నేను ఎక్కడికి వెళ్లి ఆడగలననే దాని గురించి. నాకు అవకాశం ఉన్న ప్రతిచోటా, నేను బహుశా ఆ అవకాశాన్ని ఉపయోగించుకుంటాను మరియు ఆడటానికి వెళ్తాను ఎందుకంటే ఇది నేను చేస్తాను, ఇది నాకు ఇష్టమైనది ఇంకా చేయండి.”

పురుషుల ఆల్-టైమ్ అత్యధిక గ్రాండ్‌స్లామ్‌ల జాబితాలో రాఫెల్ నాదల్‌ను అధిగమించిన జొకోవిచ్, గత నెలలో స్పెయిన్‌కు చెందిన ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌కు ధన్యవాదాలు, ఫిబ్రవరి 28న తన నంబర్ వన్ ర్యాంక్‌ను ఈ వారం అకాపుల్కోలో ఆడుతున్న డేనియల్ మెద్వెదేవ్‌కు వదులుకోవచ్చు. .

సోమవారం ర్యాంకింగ్స్‌లో అగ్రస్థానంలో తన రికార్డు 361వ వారాన్ని ప్రారంభించిన సెర్బ్, అతనిని తొలగించడానికి దారితీసే అన్ని దృశ్యాల గురించి తెలియదు మరియు బదులుగా దుబాయ్‌లో తన అన్ని మ్యాచ్‌లను గెలవడంపై దృష్టి సారించాడు.

అతను నంబర్ వన్‌గా ఉండటానికి అర్హుడు’ అని జొకోవిచ్ రష్యా ప్రపంచ నంబర్ టూ మెద్వెదేవ్ గురించి చెప్పాడు.

పదోన్నతి పొందింది

“చివరికి అది జరగబోతోంది. ఈ వారం అది జరిగితే, అతనిని అభినందించే మొదటి వ్యక్తి నేనే.”

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments