Thursday, May 26, 2022
HomeTrending Newsపంజాబ్ ఓట్లు నేడు, యూపీలో అఖిలేష్ యాదవ్‌కు పెద్ద పరీక్ష

పంజాబ్ ఓట్లు నేడు, యూపీలో అఖిలేష్ యాదవ్‌కు పెద్ద పరీక్ష


పంజాబ్ ఓట్లు నేడు, యూపీలో అఖిలేష్ యాదవ్‌కు పెద్ద పరీక్ష

అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2022: పంజాబ్‌లో ఉదయం 8 గంటల నుండి సాయంత్రం 6 గంటల వరకు పోలింగ్ జరుగుతుంది. (ఫైల్)

న్యూఢిల్లీ:
ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని 16 జిల్లాల్లోని యాభై తొమ్మిది నియోజకవర్గాలకు ఈరోజు మూడో దశ పోలింగ్ జరగనుంది. కాంగ్రెస్‌ అధికారంలో ఉన్న పంజాబ్‌లో కూడా నేడు ఓటింగ్‌ జరుగుతోంది. యూపీలో ఉదయం 7 గంటలకు ప్రారంభమైన పోలింగ్ సాయంత్రం 6 గంటల వరకు కొనసాగనుంది. పంజాబ్‌లో, ఇది ఉదయం 8 నుండి సాయంత్రం 6 వరకు ఉంటుంది.

ఈ పెద్ద కథనంలో మీ 10-పాయింట్ చీట్‌షీట్ ఇక్కడ ఉంది:

  1. ఉత్తరప్రదేశ్‌లో, సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధినేత అఖిలేష్ యాదవ్ తన మొదటి రాష్ట్ర ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తున్న యాదవ్ కుటుంబానికి బలమైన కోట మెయిన్‌పురిలోని కర్హాల్ స్థానంపై అందరి దృష్టి ఉంది. ఆయనపై బీజేపీ కేంద్ర మంత్రి ఎస్పీ సింగ్ బఘేల్‌ను రంగంలోకి దింపింది. 1992లో పార్టీ ఆవిర్భవించినప్పటి నుంచి ఎస్పీ ఒక్కసారి మాత్రమే ఈ స్థానాన్ని కోల్పోయింది.

  2. 2017 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఈ 59 స్థానాల్లో బీజేపీకి 49, సమాజ్‌వాదీ పార్టీ తొమ్మిది స్థానాల్లో విజయం సాధించింది. కాంగ్రెస్‌ ఒక స్థానంలో గెలుపొందగా, బహుజన్‌ సమాజ్‌వాదీ పార్టీ (బిఎస్‌పి) అన్ని స్థానాలను కోల్పోయింది. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని పశ్చిమ, మధ్య మరియు దక్షిణ ప్రాంతాలలో ఈరోజు ఓటింగ్ జరిగే స్థానాలు ఉన్నాయి.

  3. ఉత్తరప్రదేశ్‌లో, SP చీఫ్ మామ శివపాల్ సింగ్ యాదవ్ (జస్వంత్‌నగర్), బిజెపికి చెందిన సతీష్ మహానా (కాన్పూర్‌లోని మహారాజ్‌పూర్), రాంవీర్ ఉపాధ్యాయ (హత్రాస్‌లోని సదాబాద్), అసిమ్ అరుణ్ (కన్నౌజ్ సదర్) మరియు కాంగ్రెస్‌కు చెందిన లూయిస్ ఖుర్షీద్ (ఫరూఖాబాద్ సదర్) ఇతర ప్రముఖ అభ్యర్థులు. . లూయిస్ ఖుర్షీద్ కాంగ్రెస్ సీనియర్ నాయకుడు మరియు కేంద్ర మాజీ మంత్రి సల్మాన్ ఖుర్షీద్ భార్య.

  4. మూడో దశ తర్వాత, యూపీలోని 403 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో దాదాపు సగం ఓటింగ్ జరిగేది. ఈ దశ తర్వాత 172 స్థానాలకు పోలింగ్ ముగియనుంది.

  5. దక్షిణ UPలోని బుందేల్‌ఖండ్ ప్రాంతంలో, 2017లో BJP మొత్తం 19 స్థానాలను గెలుచుకుంది. ఇది గతంలో BSP కోటగా ఉండేది. ఈరోజు ఓటు వేసే సెంట్రల్ UP సీట్లు SP కోటలుగా ఉన్నాయి మరియు పోరాట అవకాశం కోసం ఈ స్థానాల్లో పార్టీ పెద్దగా గెలవాలి.

  6. కాన్పూర్ రాష్ట్రంలోని అతిపెద్ద నగరాలలో ఒకటి మరియు దాని వ్యాపార శక్తి కేంద్రంగా ఉంది. గత ఎన్నికల్లో ఈ సీటుపై బీజేపీ ఆధిక్యత సాధించింది.

  7. ఇటీవల హై వోల్టేజ్ రాజకీయ నాటకాన్ని చూసిన సరిహద్దు రాష్ట్రం పంజాబ్, రాష్ట్ర అసెంబ్లీకి 117 మంది సభ్యులను ఎన్నుకోవడానికి ఒకే దశలో ఓటు వేయనుంది. రాష్ట్రంలో ప్రచారం యొక్క చివరి దశలో మతపరమైన గుర్తింపు మరియు వేర్పాటువాదం వైపు మొగ్గు చూపే ఎజెండాలో తీరని మార్పు కనిపించింది.

  8. 2017 పంజాబ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో, కాంగ్రెస్ 77 స్థానాలను కైవసం చేసుకోవడం ద్వారా SAD-BJP కలయిక యొక్క 10 సంవత్సరాల పాలనను ముగించింది. AAP 20 సీట్లు గెలుచుకోగలిగింది, SAD-BJP 18 గెలుచుకుంది. లోక్ ఇన్సాఫ్ పార్టీకి రెండు సీట్లు వచ్చాయి.

  9. పంజాబ్‌పై పట్టుసాధించేందుకు కాంగ్రెస్ ప్రయత్నిస్తుండగా, బీజేపీ తన చిరకాల మిత్రపక్షం అకాలీదళ్ లేకుండా పోటీ చేయడాన్ని బహుముఖ పోటీ చూస్తుంది. గత ఏడాది అనూహ్యంగా ముఖ్యమంత్రి పదవి నుంచి వైదొలిగిన కెప్టెన్ అమరీందర్ సింగ్ కూడా తన సొంత పార్టీ పంజాబ్ లోక్ కాంగ్రెస్‌ను స్థాపించి బీజేపీతో చేతులు కలిపారు. ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ మరో ప్రధాన సవాలుదారు.

  10. పంజాబ్‌లోని ప్రముఖ ముఖాలు చమ్‌కౌర్ సాహిబ్ స్థానం నుండి ముఖ్యమంత్రి చరణ్‌జిత్ సింగ్ చన్నీ, పంజాబ్ కాంగ్రెస్ చీఫ్ నవజ్యోత్ సింగ్ సిద్ధూపై SAD యొక్క బిక్రమ్ సింగ్ మజిథియాపై అమృతసర్ తూర్పు స్థానం నుండి, కెప్టెన్ అమరీందర్ సింగ్ పాటియాలా నుండి, సుఖ్‌బీర్ సింగ్ బాదల్ జలాలాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుండి, ప్రకాష్ సింగ్ లంబి స్థానం నుండి బాదల్, మజితా స్థానం నుండి గనీవ్ కౌర్ మజితియా మరియు భటిండా స్థానం నుండి హర్సిమ్రత్ కౌర్ బాదల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments