Saturday, May 28, 2022
HomeTrending Newsబీజేపీకి ఉద్ధవ్ ఠాక్రే కక్ష

బీజేపీకి ఉద్ధవ్ ఠాక్రే కక్ష


బీజేపీకి ఉద్ధవ్ ఠాక్రే కక్ష

పరిస్థితులు ఇలాగే కొనసాగితే దేశ భవిష్యత్తు ఏమిటి? అని ఉద్ధవ్ ఠాక్రే అన్నారు.

ముంబై:

దేశంలోని ఫెడరలిజాన్ని దెబ్బతీస్తున్నారని, “హిందుత్వానికి లేని నీచమైన రాజకీయాలు” అని ఆరోపిస్తూ, బిజెపి వ్యతిరేక ఫ్రంట్‌ను ఏర్పాటు చేయడానికి తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర రావు చేస్తున్న ప్రయత్నాలకు మహారాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి ఉద్ధవ్ ఠాక్రే ఈరోజు మద్దతుగా హామీ ఇచ్చారు. తమ రాష్ట్రాలు 1000 కి.మీ సరిహద్దును పంచుకున్నందున, తాము ఆచరణాత్మకంగా సోదరులమని మిస్టర్ రావు ప్రకటించారు. మిస్టర్ ఠాక్రే మరియు అతని కూటమి భాగస్వామి శరద్ పవార్‌ను బోర్డులోకి తీసుకురావడానికి ముంబై వచ్చిన తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి — చర్చలు కొనసాగుతాయని హామీ ఇచ్చారు. కొద్దిరోజుల్లో హైదరాబాద్‌లోనో, మరెక్కడైనా కూర్చొని మరిన్ని చర్చలు జరుపుతామని చెప్పారు.

2018 ఎన్నికల తర్వాత బిజెపికి వ్యతిరేకంగా మారిన చిరకాల మిత్రుడు — మిస్టర్ థాకరే చేసిన వ్యాఖ్యలే దీనికి కారణమయ్యాయి.

“దేశంలో ఉన్న పరిస్థితి మరియు తక్కువ స్థాయి రాజకీయాలు జరుగుతున్న తీరు హిందుత్వం కాదు” అని మిస్టర్ ఠాక్రే ప్రకటించారు, దశాబ్దాలుగా రైట్ వింగ్ రాజకీయాల్లో బిజెపితో ఉమ్మడిగా ఉన్న పార్టీ.

“హిందూత్వ అంటే హింస, ప్రతీకారం కాదు. ఇలాగే కొనసాగితే దేశ భవిష్యత్తు ఏమిటి?” కాంగ్రెస్ మరియు శరద్ పవార్ యొక్క నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ వంటి లౌకిక పార్టీలతో అధికారాన్ని పంచుకోవడానికి తన సైద్ధాంతిక నిబద్ధతను బిజెపి పలుచన చేసిందని ఆరోపించిన శివసేన నాయకుడిని జోడించారు.

మిస్టర్ థాకరే — వారి కూటమి యొక్క చివరి సంవత్సరాల్లో బిజెపికి వ్యతిరేకంగా చేసిన పదేపదే దాడులు ముఖ్యాంశాలుగా మారాయి — ఈ రోజు మాజీ మిత్రుడి పేరును పేర్కొనలేదు, కానీ దానిపై అనేక రంగాలలో విమర్శలు గుప్పించారు.

ఫెడరలిజంపై విపక్షాల ఆందోళనను ప్రతిధ్వనిస్తూ.. రాష్ట్రాలు, కేంద్రం మధ్య ఉండాల్సిన వాతావరణం నేడు కనిపించడం లేదని, ఈ రాజకీయాలు పని చేయవని, అందుకే కొత్తగా ప్రారంభించామని అన్నారు.

మిస్టర్ రావు మరియు ఆయనపైకి వచ్చిన నాయకులు — బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ, తమిళనాడుకు చెందిన ఎంకె స్టాలిన్ మరియు మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డి దేవెగౌడ — కేంద్రం సహకార సమాఖ్య విధానాన్ని ఉల్లంఘిస్తోందని పదేపదే ఆరోపించారు.

రాష్ట్రాల అధికార పరిధి, అధికారాలను పరిరక్షించేందుకు కొత్త రాజ్యాంగంపై చర్చ జరగాల్సిన అవసరం ఉందని తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి అన్నారు.

కొన్ని రాష్ట్రాలు మరియు కొంతమంది వ్యక్తులపై తప్పుడు పుకార్లను వ్యాప్తి చేయడానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం వివిధ మార్గాలను ఎలా ఉపయోగిస్తుందో కూడా మిస్టర్ ఠాక్రే మాట్లాడారు – “జరగని వాటిని తప్పుడు ప్రచారం చేయడం ద్వారా ఒకరి పరువు తీయడం”.

“మహారాష్ట్ర నుండి ఆవిర్భవించిన ఫ్రంట్ విజయవంతమైంది… శివాజీ మహారాజ్ మరియు బాలాసాహెబ్ వంటి వ్యక్తుల నుండి దేశానికి లభించిన స్ఫూర్తితో పోరాడాలని మేము కోరుకుంటున్నాము” అని “ఈరోజు జరిగినది మంచి ఫలితాలనిస్తుంది” అని నొక్కిచెప్పారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments