Wednesday, May 25, 2022
HomeAutoబీహార్ వ్యక్తి తన టాటా నానోను పెళ్లికి అద్దెకు ఇవ్వడానికి హెలికాప్టర్‌గా మార్చాడు

బీహార్ వ్యక్తి తన టాటా నానోను పెళ్లికి అద్దెకు ఇవ్వడానికి హెలికాప్టర్‌గా మార్చాడు


మెకానిక్ కమ్ ఇన్నోవేటర్, బీహార్‌లోని బగాహా నివాసి గుడ్డు శర్మ తన టాటా నానో కారును నాన్-ఫ్లైయింగ్ హెలికాప్టర్‌గా మార్చారు. పెళ్లిళ్లకు అద్దెకు ఇవ్వాలనుకున్నా రు. 15,000.


బీహార్ వ్యక్తి తన టాటా నానోను పెళ్లికి అద్దెకు ఇవ్వడానికి హెలికాప్టర్‌గా మార్చాడు

విస్తరించండి ఫోటోలను వీక్షించండి

ఎగరలేని హెలికాప్టర్‌ను దాదాపు రూ. కోట్ల పెట్టుబడితో రూపొందించారు. 2 లక్షలు

ఇది మీ పెళ్లి అని ఊహించుకోండి, మరియు వరుడిగా, మీరు హెలికాప్టర్‌లో గ్రాండ్ ఎంట్రీని పొందుతారు. అమేజింగ్ రైట్? బాగా, దాదాపు ఇలాంటి అనుభవమే బీహార్‌లోని పలువురు వరులు బగాహా నివాసి గుడ్డు శర్మకు కృతజ్ఞతలు తెలుపుతున్నారు. మెకానిక్ కమ్ ఇన్నోవేటర్ తన టాటా నానో కారును నాన్-ఫ్లైయింగ్ హెలికాప్టర్‌గా మార్చాడు మరియు పెళ్లిళ్ల కోసం ₹ 15,000కి అద్దెకు ఇస్తున్నాడు. శర్మ తన కారును హెలికాప్టర్‌గా మార్చడానికి సుమారు ₹ 2 లక్షలు పెట్టుబడి పెట్టాడు మరియు చాలా మంది తమ పెళ్లిళ్ల కోసం దీనిని బుక్ చేసుకున్నారని చెప్పారు.

గుడ్డు శర్మ దైనిక్ భాస్కర్‌తో మాట్లాడుతూ.. పెళ్లిళ్ల సమయంలో హెలికాప్టర్‌లకు విపరీతమైన డిమాండ్ ఉందని చూశానని చెప్పారు. చాలా మంది తమ నూతన వధువును ఇంత గొప్పగా ఇంటికి తీసుకురావాలని వివేకం కలిగి ఉన్నప్పటికీ, అది ఆర్థికంగా సాధ్యం కాలేదు. అందుకే అతను తన నానోను హెలికాప్టర్‌గా మార్చాడు, తద్వారా అందరికీ మరింత సరసమైన ఎంపిక ఉంటుంది.

ఇది కూడా చదవండి: ఈ చెన్నై ఆటో డ్రైవర్ ఆనంద్ మహీంద్రాను ఆకట్టుకున్నాడు, అతను మేనేజ్‌మెంట్ ప్రొఫెసర్ అని చెప్పాడు

63వ3రి8

ప్రజలు తమ పెళ్లిళ్లకు అద్దెకు తీసుకునే హెలికాప్టర్ తక్కువ ధరలో ఉండేలా తాను ఈ వాహనాన్ని తయారు చేశానని గుడ్డు శర్మ చెప్పారు.

గుడ్డు తన సృష్టి గురించి మాట్లాడుతూ, “డిజిటల్ ఇండియా యుగంలో, ఈ ఆవిష్కరణ స్వావలంబన భారతదేశానికి సజీవ ఉదాహరణ, అటువంటి ‘హెలికాప్టర్’ తయారీకి ఒకటిన్నర లక్షల రూపాయలు ఖర్చు చేస్తారు, అయితే ఈ హైటెక్ హెలికాప్టర్ అనేక అధునాతన సౌకర్యాలు కల్పించడానికి రెండు లక్షల రూపాయల కంటే ఎక్కువ ఖర్చు అవుతుంది.” గుడ్డు హెలికాప్టర్ లాంటి డిజైన్‌ను ఇవ్వడానికి మెటల్ ప్యానెల్‌లను ఉపయోగించారు మరియు ఇది ప్రధాన రోటర్, టెయిల్ బూమ్ మరియు టెయిల్ రోటర్‌తో కూడా వస్తుంది. బీహార్‌లో ఇలాంటి వాహనాన్ని రూపొందించిన మొదటి వ్యక్తి తాను కాదని శర్మ అంగీకరించాడు.

ఇది కూడా చదవండి: నాలుగింతలు ఆంప్యూటీతో మోడిఫైడ్ వెహికల్ డ్రైవింగ్ చేయడంతో ఆనంద్ మహీంద్రా విస్మయానికి గురయ్యాడు, అతనికి ఉద్యోగం ఇచ్చింది

aenprfdc

2019లో ఛప్రాకు చెందిన మిథిలేష్ ప్రసాద్ హెలికాప్టర్లను రూపొందించాలనే తన చిన్ననాటి కలను నెరవేర్చుకునేందుకు నానోను హెలికాప్టర్‌గా మార్చాడు.

ఫోటో కర్టసీ: UNILAD

ఇది కూడా చదవండి: మనిషి విడిచిపెట్టిన భాగాలను ఉపయోగించి వాహనాన్ని నిర్మిస్తాడు; ఆకట్టుకున్న ఆనంద్ మహీంద్రా ఎక్స్ఛేంజ్‌లో బొలెరోను ఆఫర్ చేసింది

కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం, బీహార్‌కు చెందిన మరొక ఆవిష్కర్త, ఛప్రాకు చెందిన మిథిలేష్ ప్రసాద్ కూడా తన నానోను హెలికాప్టర్‌గా మార్చాడు మరియు గుడ్డుకు అక్కడ నుండి ఆలోచన వచ్చింది. అయితే, మిథిలేష్ కారణాలు వేరుగా ఉన్నాయి. అతను హెలికాప్టర్‌ను రూపొందించాలనే చిన్ననాటి కలని కలిగి ఉన్నాడు, దానిని అతను తన ప్రత్యేక సృష్టితో నెరవేర్చాడు. గుడ్డు యొక్క హెలికాప్టర్ కారుతో పోల్చితే అది కూడా ఎగరలేకపోయింది, లోపల సరైన ఫినిషింగ్‌తో డిజైన్ చేయడం చాలా బాగుంది. ప్రసాద్ వాహనాన్ని పూర్తి చేయడానికి ఏడు నెలలు గడిపాడు మరియు ప్రాజెక్ట్‌లో ₹ 7 లక్షలు పెట్టుబడి పెట్టాడు. వాహనం రోటర్లలో LED లైట్లతో వచ్చింది మరియు క్యాబిన్ కూడా కాక్‌పిట్ లాగా రూపొందించబడింది.

0 వ్యాఖ్యలు

మూలం: ఇండియా టైమ్స్ ద్వారా దైనిక్ భాస్కర్ మరియు UNILAD

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments