Wednesday, May 25, 2022
HomeBusinessమోసగాళ్లు రొమాన్స్‌ను హుక్‌గా ఉపయోగించి ప్రజలను బోగస్ పెట్టుబడుల్లోకి ఆకర్షించే ఈ స్కామ్ గురించి తెలుసుకోండి.

మోసగాళ్లు రొమాన్స్‌ను హుక్‌గా ఉపయోగించి ప్రజలను బోగస్ పెట్టుబడుల్లోకి ఆకర్షించే ఈ స్కామ్ గురించి తెలుసుకోండి.


మోసగాళ్లు రొమాన్స్‌ను హుక్‌గా ఉపయోగించి ప్రజలను బోగస్ పెట్టుబడుల్లోకి ఆకర్షించే ఈ స్కామ్ గురించి తెలుసుకోండి.

“పిగ్ కసాయి” అని పిలువబడే ఒక టెక్నిక్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్రిప్టోకరెన్సీ స్కామ్‌గా వ్యాపించింది

మేము కొన్ని కొత్త క్రిప్టోకరెన్సీ స్కామ్ పరిభాషను నేర్చుకోవలసి ఉన్నట్లు కనిపిస్తోంది. “పిగ్ కసాయి” అని పిలువబడే ఒక స్కామింగ్ టెక్నిక్ – కసాయి లేదా వధకు ముందు లక్ష్యం ఎలా “బలిసిపోతుంది” అనే సూచన – ఇది చైనాలో ప్రారంభమైంది – ఇప్పుడు సరిహద్దులు మరియు భాషలలో వ్యాపించి, ప్రపంచ మోసంగా పరిణామం చెందుతోంది. చైనీస్‌లో, దీనిని “షా జు పాన్” అని పిలుస్తారు, దీనిని ఆంగ్లంలో “పిగ్ బచ్చరింగ్” అని అనువదిస్తుంది. ఇది తప్పనిసరిగా సంబంధం మరియు పెట్టుబడి మోసంతో సహా సైబర్ నేరం. నేరస్థుడు బాధితురాలితో నెలల తరబడి సంబంధాన్ని ఏర్పరుచుకుంటాడు, తరచుగా శృంగారభరితంగా ఉంటాడు, కానీ పందిని లావుగా పెంచడం లాంటిది, నకిలీ కంపెనీలో పెట్టుబడి పెట్టడానికి వారిని ప్రలోభపెట్టే ముందు మరియు రూపకంగా, బాధితుడిని చంపేస్తుంది.

ప్రకారం గ్లోబల్ యాంటీ-స్కామ్ ఆర్గనైజేషన్, వాలంటీర్ నేతృత్వంలోని అడ్వకేసీ గ్రూప్, డేటింగ్ యాప్‌లపై కాన్ ఆర్టిస్ట్‌లు మరియు క్రిప్టోకరెన్సీ, ఫారెక్స్, బంగారం మరియు ఇతర వస్తువులలో పెట్టుబడులు పెట్టడానికి ఆసక్తిని కలిగించడానికి సోషల్ మీడియా వరుడిని వారాలపాటు లక్ష్యంగా చేసుకుంటుంది. స్కామర్‌లు నేరుగా డబ్బు అడగరు, బదులుగా, వారు బాధితులను నకిలీ పెట్టుబడి వెబ్‌సైట్ లేదా వారు నియంత్రించే యాప్‌కి నడిపిస్తారు. స్కామర్‌లు “కస్టమర్ సర్వీస్” పేరుతో అనేక రకాల ఉపాయాలను ఉపయోగించి నకిలీ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లోని వారి స్వంత “ఖాతా”లో ఎక్కువ డబ్బు డిపాజిట్ చేసేలా బాధితులను ఒప్పించి, వేధిస్తారు. చివరికి బాధితులు తమ వద్ద ఉన్న డబ్బును విత్ డ్రా చేసుకోలేక అవస్థలు పడుతున్నారు.

గ్లోబల్ యాంటీ-స్కామ్ ఆర్గనైజేషన్ యూట్యూబ్‌లో ఒక వీడియోను అప్‌లోడ్ చేసింది, “నేడు ఆన్‌లైన్ రిలేషన్షిప్-ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ మోసాల పెరుగుదల వెనుక ఏమి ఉంది?” స్కామర్లు “ఆగ్నేయాసియాలోని టెలికాం, ఆన్‌లైన్ మోసం కుటీర పరిశ్రమ నుండి ఉద్భవించారని మరియు చైనీస్ సిండికేట్‌లచే నిర్వహించబడుతున్నారని” శీర్షిక పేర్కొంది. స్కామ్ నివేదికలు “చైనాలో 2019 మధ్యలో పెరగడం ప్రారంభమైందని మరియు స్కామ్ పరిశ్రమకు ఇది త్వరగా విజయవంతమైంది, దీనిని “పిగ్ బుచ్చరింగ్ ప్లేట్” అని పిలుస్తారు.

స్కామ్ ఎలా పని చేస్తుందో అర్థం చేసుకోవడానికి ఇక్కడ వీడియోను చూడండి:

కొన్ని నెలల క్రితం, బాధితుల్లో ఒకరైన 22 ఏళ్ల యువకుడు స్కామ్ గురించి ఇతరులను హెచ్చరించడానికి రెడ్డిట్ పోస్ట్‌లో తన హృదయాన్ని కురిపించాడు. “ఇది స్లో స్కామ్, వారు మొదట మీ నమ్మకాన్ని పొందుతారు, నమ్మకంగా ఉండటానికి మీరు కొంత నిధులను ఉపసంహరించుకుంటారు మరియు మీకు ఏమీ మిగలనంత వరకు నెమ్మదిగా మీ నుండి తీసుకోనివ్వండి” అని బాధితురాలు రెడ్డిట్ పోస్ట్‌లో రాసింది, “ఈ విషయాలలో సాధారణంగా శృంగారం ఉంటుంది” . దీంతో బాధితురాలు జరిగిన విషయాన్ని వివరంగా వివరించింది.

పూర్తి పోస్ట్‌ను ఇక్కడ కనుగొనండి:

లో ఒక నివేదిక ప్రకారం ది వాల్ స్ట్రీట్ జర్నల్, ఫెడరల్ ట్రేడ్ కమిషన్ (FTC)కి వినియోగదారుల నివేదికల ఆధారంగా 2020తో పోలిస్తే 2021లో రొమాన్స్-స్కామ్ ఫిర్యాదుల సంఖ్య పెరిగింది. FTCకి నివేదించబడిన శృంగార మోసాల సంఖ్య 2020 నుండి 2021లో 56,000కి సుమారు 70 శాతం పెరిగింది. FTC డేటా ప్రకారం, బాధితులు అటువంటి మోసాలలో $547 మిలియన్లను కోల్పోయారని నివేదించారు, ఇది మునుపటి సంవత్సరంతో పోలిస్తే 78 శాతం పెరిగింది.

FTC యొక్క బ్యూరో ఆఫ్ కన్స్యూమర్ ప్రొటెక్షన్, ఎమ్మా ఫ్లెచర్‌తో డేటా పరిశోధకురాలు, COVID-19 స్కామర్‌లు వ్యక్తిగతంగా కలవలేకపోతున్నారని చెప్పడానికి ఒక సులభ సాకును అందించి ఉండవచ్చు, ఇది నిరంతర విస్తరణను ప్రోత్సహించి ఉండవచ్చు అని నివేదిక పేర్కొంది. శృంగార మోసాలు.

అయితే, మీరు ఈ స్కామ్‌కి మరియు సాధారణంగా ఇతర క్రిప్టోకరెన్సీ స్కామ్‌ల బారిన పడకుండా ఉండటానికి కొన్ని మార్గాలు ఉన్నాయి.

ఆన్‌లైన్ బడ్డీలను తయారు చేసేటప్పుడు జాగ్రత్త వహించండి. “నష్టం లేకుండా స్థిరమైన సంపాదన”, “తక్కువ పెట్టుబడి మరియు భారీ రాబడి” మొదలైన ఆర్థిక జిమ్మిక్కులను నమ్మవద్దు. అత్యాశతో ఉండకండి మరియు జూదం మరియు అధిక-రాబడి పెట్టుబడుల ప్రలోభాలను ఎదిరించకండి. ఖాతాలకు లేదా మీకు తెలియని వ్యక్తులకు డబ్బును బదిలీ చేయవద్దు. ట్రాప్‌లోకి జారిపోకుండా ఉండటానికి, అపరిచితులకు డబ్బు బదిలీ చేసేటప్పుడు మీరు జాగ్రత్తగా ఉండాలి.

మీ ఆస్తులన్నింటినీ మీరే నియంత్రించుకోండి, ఈ బాధ్యతను ఇతరులకు అప్పగించవద్దు. డిజిటల్ ఆస్తులు, పెరుగుతున్న పెట్టుబడి మార్కెట్‌గా, చాలా పెట్టుబడి నష్టాలతో వస్తాయి. డిజిటల్ ఆస్తుల గురించి ప్రతిదీ తెలుసుకోండి మరియు మీరు రివార్డ్‌లను పొందాలనుకుంటే తెలివిగా పాల్గొనండి.

ఫిషింగ్ పట్ల జాగ్రత్త వహించండి. మీ డిజిటల్ ఆస్తులను ప్రసిద్ధ మరియు క్రెడిట్-విలువైన ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో పెట్టుబడి పెట్టండి. గుర్తుంచుకోవలసిన ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే, చట్టబద్ధమైన ప్లాట్‌ఫారమ్ వెబ్ URLని గుర్తించడం మరియు అధికారిక మార్పిడి ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను అనుకరించే ఫిషింగ్ వెబ్‌సైట్‌లను నివారించడం.

ప్రజలు తాము మోసపోయామని గుర్తిస్తే, నష్టాన్ని ఆపడానికి వారు త్వరగా చర్య తీసుకోవాలి. స్కామర్‌లు బాధితుడిని సంప్రదిస్తే, మోసగాడి గుర్తింపు, లొకేషన్ మొదలైన వాటి గురించి వీలైనంత ఎక్కువ సమాచారాన్ని సేకరించడం వారి లక్ష్యం. ఆ తర్వాత, వెంటనే పోలీసులకు నివేదించండి.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments