Saturday, May 21, 2022
HomeLatest Newsయూపీలో రెండో స్థానం కోసం ప్రతిపక్షాలు పోరాడుతున్నాయని యోగి ఆదిత్యనాథ్ అన్నారు

యూపీలో రెండో స్థానం కోసం ప్రతిపక్షాలు పోరాడుతున్నాయని యోగి ఆదిత్యనాథ్ అన్నారు


యూపీలో రెండో స్థానం కోసం ప్రతిపక్షాలు పోరాడుతున్నాయని యోగి ఆదిత్యనాథ్ అన్నారు

యూపీలో రెండో స్థానం కోసం ప్రతిపక్షాలు పోరాడుతున్నాయి: యోగి ఆదిత్యనాథ్

లక్నో:

బీజేపీని లక్ష్యంగా చేసుకునేందుకు ప్రత్యర్థులు లఖింపూర్ ఖేరీ ఘటనను జలియన్‌వాలా మారణకాండతో సమం చేయడంతో, ఈ విషయంలో చట్టం తనదైన రీతిలో వ్యవహరిస్తోందని, ఎన్నికల్లో రాజకీయ మైలేజీని పొందేందుకు ప్రతిపక్షాలు చేస్తున్న ప్రయత్నం ఫలించదని ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ ఆదివారం అన్నారు. .

ప్రచార సమయంలో హెలికాప్టర్‌లో పిటిఐకి ఫ్రీ-వీలింగ్ ఇంటర్వ్యూలో, యోగి ఆదిత్యనాథ్ ఇతర పార్టీలు రెండవ స్థానం కోసం మాత్రమే ఎన్నికల్లో పోరాడుతున్నాయని పేర్కొన్నారు మరియు గోరఖ్‌పూర్ అర్బన్ స్థానం నుండి తాను ఎన్నికైనందుకు తాను ఆందోళన చెందడం లేదని అన్నారు. .

తనకు ప్రధానమంత్రి పదవిపై ఆశ ఉందా అని అడిగిన ప్రశ్నకు, హిందూత్వ పోస్టర్ బాయ్‌గా తరచుగా పిలువబడే కాషాయ వస్త్రధారణుడు ఇలా సమాధానమిచ్చాడు: “నేను బిజెపికి సాధారణ కార్యకర్త మరియు పార్టీ నాకు ఇచ్చిన పనిని నిర్వహిస్తాను. నేను ఎన్నడూ పోటీ చేయలేదు. ఏదైనా పోస్ట్ లేదా కుర్చీ తర్వాత.”

కీలకమైన ఉత్తరప్రదేశ్ ఎన్నికలలో బిజెపి ముఖం, యోగి ఆదిత్యనాథ్ సమాజ్ వాదీ పార్టీ “నయీ (కొత్త) SP” అని చెప్పుకోవడం గురించి అడిగినప్పుడు నవ్వారు.

నేరస్తులు, మాఫియాలు, ఉగ్రవాదులకు సహకరిస్తున్న వారికి టిక్కెట్లు పంపిణీ చేయడం వల్ల పార్టీ ‘కొంచెం కూడా’ మారలేదని స్పష్టంగా అర్థమవుతోందన్నారు.

“నయీ హవా హై పర్ వహీ SP హై” (గాలి తాజాది కానీ SP పాతదే). గతంలో లాగా కటకటాల వెనుక ఉన్న నేరస్థులు, మాఫియాలు, ఉగ్రవాదులకు సహకరిస్తున్న వారిని ప్రస్తుత ఎన్నికల్లో నామినీలుగా మార్చిన ఆ పార్టీ తీరులో కొంచెం కూడా మార్పు రావడం లేదు’’ అని అన్నారు.

చట్టాన్ని ఉల్లంఘించేవారికి ఓటు వేయాల్సిన అవసరం లేదని అఖిలేష్ యాదవ్ తన ర్యాలీలలో చేసిన ప్రకటనపై, ముఖ్యమంత్రి ఎగతాళి చేస్తూ, “ఇది వ్యతిరేకం. పాత పాలనను తిరిగి తీసుకురావడానికి చట్టాన్ని ఉల్లంఘించేవారిని మరియు సంఘవిద్రోహశక్తులను కలిసి కావాలని ఆయన కోరుతున్నారు” అని ఎగతాళిగా అన్నారు.

గత ఎస్పీ ప్రభుత్వం మాఫియాలు మరియు నేరస్థులకు స్వేచ్ఛనిస్తోందని ఆరోపించిన బిజెపికి శాంతిభద్రతల సమస్య ప్రధాన ఎన్నికల ప్రణాళిక.

అక్టోబర్ 3న లఖింపూర్ ఖేరీలో నలుగురు రైతుల హత్యను బ్రిటిష్ పాలనలో జరిగిన జలియన్‌వాలా బాగ్ ఊచకోతతో పోల్చిన అఖిలేష్ యాదవ్ గురించి యోగి ఆదిత్యనాథ్ మాట్లాడుతూ, చట్టం తన దారిలోనే నడుస్తోందని, ఈ విషయంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి ఎలాంటి పాత్ర లేదని అన్నారు.

“సుప్రీంకోర్టు ఈ అంశాన్ని స్వాధీనం చేసుకుంది మరియు ఈ సంఘటనలో ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందం (సిట్) నిష్పాక్షికంగా పనిచేస్తోంది. ఈ విషయంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం జోక్యం చేసుకోదు” అని లఖింపూర్ ఖేరీలో సుడిగాలి పర్యటనలో ఉన్న యోగి ఆదిత్యనాథ్ ప్రసంగించారు. నాలుగో దశలో ఫిబ్రవరి 23న పోలింగ్ జరగనున్న నేపథ్యంలో ఐదు ఎన్నికల ర్యాలీలు.

2017లో జిల్లాలో మొత్తం ఎనిమిది స్థానాల్లో బీజేపీ విజయం సాధించింది.

కేంద్ర హోంశాఖ సహాయ మంత్రి అజయ్‌ మిశ్రా కుమారుడు ఆశిష్‌ మిశ్రా ప్రధాన నిందితుడిగా ఉన్న లఖింపూర్‌ ఖేరీ ఘటనపై విపక్షాలు మండిపడుతున్నాయి. ఆశిష్‌ మిశ్రా గత వారం అలహాబాద్‌ హైకోర్టు లక్నో బ్రాంచ్‌ నుంచి బెయిల్‌ పొందడంతో వారి దాడులు మరింత తీవ్రమయ్యాయి. .

గత ఏడాది అక్టోబర్‌ 3న ఒక కార్యక్రమానికి ఉప ముఖ్యమంత్రి కేశవ్‌ ప్రసాద్‌ మౌర్య MOS స్వగ్రామానికి వచ్చినందుకు నిరసనగా నలుగురు రైతులు SUVల చక్రాల కింద నలిగిపోయారు. ఆ తర్వాత జరిగిన హింసాకాండలో ఇద్దరు బీజేపీ కార్యకర్తలు, డ్రైవర్‌, జర్నలిస్టు సహా మరో నలుగురు చనిపోయారు.

ఈ సంఘటన నుండి రాజకీయ మైలేజీని పొందాలని ప్రతిపక్షాలు ప్రయత్నిస్తున్నాయని, అందుకే వారు దీనిని ‘రజినీటిక్ షాగుఫా’గా ఉపయోగిస్తున్నారని, రైతులు తమ ప్రయోజనాల కోసం ప్రారంభించిన వివిధ పథకాలకు బిజెపికి మద్దతు ఇస్తారని ఆయన అన్నారు.

ఫిబ్రవరి 27న ఐదో దశలో ఓటింగ్ జరగనున్న గోరఖ్‌పూర్ అర్బన్ స్థానంలో తన సొంత ఎన్నికలపై యోగి ఆదిత్యనాథ్ ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదని చెప్పారు.

“నేను ఎందుకు ఆందోళన చెందాలి, ఇది సాంప్రదాయ బిజెపి సీటు మరియు అక్కడ పార్టీ కోసం ప్రజలు స్వయంగా పోరాడుతారు మరియు ఈసారి కూడా వారే చేస్తారు” అని అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో తన తొలి అడుగులో తన సొంత గడ్డి నుండి పోటీ చేస్తున్న ముఖ్యమంత్రి అన్నారు. .

అక్కడ బీజేపీ మాజీ నాయకుడి భార్యను ఎస్పీ రంగంలోకి దింపింది. ఆజాద్ సమాజ్ పార్టీ వ్యవస్థాపకుడు చంద్రశేఖర్ అలియాస్ “రావణ” కూడా కాంగ్రెస్ మరియు BSP అభ్యర్థులతో పాటు పోటీలో ఉన్నారు.

బీజేపీని ఓడించేందుకు మమతా బెనర్జీ నేతృత్వంలోని తృణమూల్ కాంగ్రెస్, శరద్ పవార్‌కు చెందిన ఎన్సీపీ, సమాజ్‌వాదీ పార్టీకి మద్దతు ఇస్తున్న ఆర్జేడీ వంటి ప్రధాన ప్రతిపక్షాలపై యోగి ఆదిత్యనాథ్ మాట్లాడుతూ, “యుపిలో వారికి ‘జనధర్’ (మాస్ బేస్) లేదు.

2022 యూపీ ఎన్నికల్లో ప్రధాన ప్రత్యర్థిగా ఎవరిని అనుకుంటున్నారని అడిగిన ప్రశ్నకు యోగి ఆదిత్యనాథ్‌ మాట్లాడుతూ.. ‘మాకు ఎవరితోనూ పోరు లేదు.. రెండో స్థానం కోసం పోరాడుతున్నారు.

“మాకు 80 శాతం మంది ఓటర్లలో బలమైన మద్దతు ఉంది, మిగిలిన 20 శాతం కోసం వారు తమలో తాము పోరాడుతున్నారు” అని ఆయన చెప్పారు.

అతను ముస్లింలను ”వ్యతిరేకిస్తున్నాడు” అనే సాధారణ అవగాహనపై, యోగి ఆదిత్యనాథ్ దీనిని “వారి ఓటు బ్యాంకు రాజకీయాలలో భాగంగా ప్రత్యర్థుల వ్యూహాలు”గా పేర్కొన్నారు.

తిరిగి అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత నేరస్థులు, మాఫియాలపై తన ఆపరేషన్ కొనసాగిస్తానని యోగి ఆదిత్యనాథ్ అన్నారు, “ఒక చేతిలో అభివృద్ధి కర్ర ఉంటుంది, మరొక చేయి బుల్డోజర్‌పై సంఘ వ్యతిరేక శక్తులపై నడపడానికి ఉంటుంది.”

.


#యపల #రడ #సథన #కస #పరతపకషల #పరడతననయన #యగ #ఆదతయనథ #అననర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments