Monday, May 23, 2022
HomeInternationalరష్యా బెదిరింపుల మధ్య, 'ఫాల్స్-ఫ్లాగ్ ఆపరేషన్' ఉక్రెయిన్‌లో స్టోక్ టెన్షన్‌లకు భయపడుతుంది

రష్యా బెదిరింపుల మధ్య, ‘ఫాల్స్-ఫ్లాగ్ ఆపరేషన్’ ఉక్రెయిన్‌లో స్టోక్ టెన్షన్‌లకు భయపడుతుంది


రష్యా బెదిరింపుల మధ్య, ‘ఫాల్స్-ఫ్లాగ్ ఆపరేషన్’ ఉక్రెయిన్‌లో స్టోక్ టెన్షన్‌లకు భయపడుతుంది

ఉక్రెయిన్‌లోని తిరుగుబాటుదారుల ఆధీనంలో ఉన్న డొనెట్స్క్ నగరంలో ప్రజలు లిబరేటర్స్ ఆఫ్ డాన్‌బాస్ స్మారక చిహ్నం వైపు నడుస్తున్నారు

మాస్కో:

రష్యా అనుకూల వేర్పాటువాదులు శనివారం తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లో తమ నియంత్రణలో ఉన్న భూభాగాన్ని బలవంతంగా స్వాధీనం చేసుకునేందుకు కైవ్ చేసిన ప్రణాళికను వెలికితీశారని మరియు ఉక్రేనియన్ గూఢచారి అని వారు చెప్పుకున్న వ్యక్తిని ఊరేగించారు.

ఉక్రేనియన్ రాజధానిలోని అధికారులు ఆరోపించిన ప్రణాళికను ఫేక్ అని త్వరగా తోసిపుచ్చారు మరియు గతంలో గూఢచారి ఆరోపణలను భుజానకెత్తుకున్నారు, అయితే అలాంటి నివేదికలు ఉద్రిక్తత పెరగడానికి దోహదం చేస్తున్నాయి.

కైవ్ మరియు పశ్చిమ దేశాలలో ఒక తప్పుడు జెండా ఆపరేషన్ – మరొక పార్టీపై నిందలు మోపాలనే ఉద్దేశ్యంతో చేసిన చర్య – తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లో ప్రదర్శించబడుతుందని మరియు రష్యా దాడికి సాకుగా ఉపయోగించబడుతుందనే భయాలు పెరుగుతున్నాయి.

ఉక్రెయిన్ సమీపంలో భారీ బలగాలను కలిగి ఉన్న రష్యా, దాడి చేసే ప్రణాళికలను ఖండించింది మరియు తప్పుడు జెండా కార్యకలాపాల గురించి చర్చను కొట్టివేసింది.

అయితే ఇది పరిస్థితిని చూసి అప్రమత్తంగా ఉందని మరియు తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లోని వేర్పాటువాద అధికారులు ఉక్రేనియన్ దాడికి భయపడి శుక్రవారం భారీ తరలింపును ప్రారంభించారని పేర్కొంది.

ఉక్రేనియన్ అధికారులు ఎలాంటి దాడి ప్రణాళికను తిరస్కరించారు మరియు రష్యా దండయాత్ర కోసం ఒక సాకును సృష్టించే ప్రయత్నాలు పెరుగుతున్నాయని భయపడుతున్నారు.

శనివారం, స్వయం ప్రకటిత దొనేత్సక్ పీపుల్స్ రిపబ్లిక్‌లోని వేర్పాటువాదులు ఈ ప్రాంతాన్ని బలవంతంగా స్వాధీనం చేసుకునేందుకు ఐదు రోజుల ఆపరేషన్‌లో భాగంగా రష్యన్ మాట్లాడే వారి అనుకూల ప్రాంతాన్ని “ప్రక్షాళన” చేసే ప్రణాళికను అడ్డుకున్నారని చెప్పారు.

రష్యా యొక్క స్టేట్ ఛానల్ వన్ టెలివిజన్ ఛానెల్‌లో ప్రసారమైన ఒక ఇంటర్వ్యూలో, వేర్పాటువాదులు తాము డొనెట్స్క్ నగరంలో నిర్బంధించబడ్డామని చెప్పిన ఒక వ్యక్తి తాను ముందు రోజు రాత్రి వేర్పాటువాద కమాండర్ జీపును పేల్చివేసేందుకు ఉక్రెయిన్‌కు సహాయం చేశానని మరియు అతను ఆయుధాలు మరియు పేలుడు పదార్థాలను అక్రమంగా రవాణా చేశాడని చెప్పాడు.

“నేను 2018లో రిక్రూట్ అయ్యాను,” అని చెప్పి చూపించారు.

డోనెట్స్క్ నగరంలోని ఎత్తైన అపార్ట్‌మెంట్ బ్లాకుల నుండి దూరంగా ఉండమని అతని హ్యాండ్లర్ తనకు చెప్పాడని, ఎందుకంటే అది ఫిరంగిదళాలచే లక్ష్యంగా చేయబడుతుందని మరియు అతను చనిపోయే ప్రమాదం ఉందని అతను చెప్పాడు.

‘శత్రువు మరియు తాపజనక’

రష్యా-మద్దతుగల తిరుగుబాటుదారులు తూర్పు ఉక్రెయిన్‌ను స్వాధీనం చేసుకున్నారు మరియు ఉక్రెయిన్ యొక్క రష్యా అనుకూల నాయకుడిని నిరసనలు పడగొట్టిన తర్వాత రష్యా 2014లో క్రిమియాను స్వాధీనం చేసుకుంది. తూర్పు ప్రాంతంలో జరిగిన ఘర్షణలో 14,000 మందికి పైగా మరణించారని కైవ్ చెప్పారు.

విడిపోయిన లుహాన్స్క్ ప్రాంతంలో, ప్రజలను రష్యాకు తరలించడానికి ఉపయోగించే రహదారిపై పేలుడు పదార్థాలతో నింపిన వాహనం ఆపివేయబడిందని స్థానిక అధికారులు శనివారం తెలిపారు.

ప్రాంతంలోని అధికారులు కూడా పేలుళ్లు స్థానిక గ్యాస్ పైప్‌లైన్ మరియు పెట్రోల్ బంకు ద్వారా నలిగిపోయాయని మరియు ఉక్రెయిన్ వెనుక ఉందని వారు అనుమానించిన విధ్వంసక చర్యలుగా అభివర్ణించారు.

శనివారం జరిగిన ఇతర సంఘటనలలో, రష్యా యొక్క FSB భద్రతా సేవ సరిహద్దు సమీపంలోని రష్యా భూభాగంలో రెండు షెల్లు పడ్డాయని రష్యా యొక్క టాస్ వార్తా సంస్థ నివేదించింది. రోస్టోవ్ ప్రాంతంలోని ఒక భవనాన్ని ఒకరు ఢీకొట్టారని, అయితే ఎవరూ గాయపడలేదని పేర్కొంది.

ఉక్రెయిన్ యొక్క మిలిటరీ రష్యా వారు ఉక్రేనియన్ అని నిర్ధారించడానికి షెల్ల చిత్రాలను నకిలీ చేసిందని ఆరోపించింది మరియు రష్యన్ ప్రత్యేక దళాల సహకారంతో రెచ్చగొట్టే చర్యలకు కిరాయి సైనికులు వేర్పాటువాదుల ఆధీనంలో ఉన్న తూర్పు ఉక్రెయిన్‌కు చేరుకున్నారని చెప్పారు.

ఆర్గనైజేషన్ ఫర్ సెక్యూరిటీ అండ్ కో-ఆపరేషన్ ఇన్ యూరప్ (OSCE) సెక్యూరిటీ వాచ్‌డాగ్ సెక్రటరీ జనరల్ హెల్గా ష్మిడ్ మరియు పోలిష్ విదేశాంగ మంత్రి జిబిగ్నివ్ రౌ శుక్రవారం పెరుగుతున్న వాక్చాతుర్యం గురించి ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.

“ఉక్రేనియన్ ప్రభుత్వ బలగాలు ఆసన్నమైన సైనిక చర్య గురించి తప్పుడు సమాచారం వ్యాప్తి చెందడాన్ని మేము ఖండిస్తున్నాము; ఇది సంఘర్షణ ప్రాంతంలోని పౌర జనాభాను తీవ్రంగా ప్రభావితం చేస్తుంది” అని వారు ఒక సంయుక్త ప్రకటనలో తెలిపారు.

“ఇటీవల మనం వింటున్న పెరుగుతున్న శత్రుత్వం మరియు ఉద్రేకపూరిత వాక్చాతుర్యం శాంతి, స్థిరత్వం మరియు భద్రతను పెంపొందించే ప్రయత్నాలను బలహీనపరుస్తుంది మరియు మరింత ఘర్షణ మరియు తీవ్రతరం చేసే ప్రమాదాలను పెంచుతుంది. ఇది ఆగిపోవాలి.”

మాస్కో ప్రకటనపై ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేసింది మరియు OSCE యొక్క నిష్పాక్షికతను ప్రశ్నించింది.

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments