Thursday, May 26, 2022
HomeInternationalరష్యా, బెలారస్ ఉక్రెయిన్ సమీపంలో సైనిక కసరత్తులను విస్తరించాయి, దండయాత్ర భయాలను పెంచుతున్నాయి

రష్యా, బెలారస్ ఉక్రెయిన్ సమీపంలో సైనిక కసరత్తులను విస్తరించాయి, దండయాత్ర భయాలను పెంచుతున్నాయి


రష్యా, బెలారస్ ఉక్రెయిన్ సమీపంలో సైనిక కసరత్తులను విస్తరించాయి, దండయాత్ర భయాలను పెంచుతున్నాయి

రష్యా మరియు బెలారస్ రెండూ ఆదివారం ముగియనున్న సైనిక కసరత్తులను విస్తరించాయి.

మాస్కో/డోనెట్స్క్:

రష్యా మరియు బెలారస్ ఉన్నాయి ఆదివారంతో ముగియాల్సిన సైనిక కసరత్తులను పొడిగించిందిబెలారస్ రక్షణ మంత్రి, పాశ్చాత్య నాయకులు ఆసన్నమైన రష్యన్ దండయాత్ర గురించి హెచ్చరిస్తున్నందున ఉక్రెయిన్‌పై ఒత్తిడిని మరింత తీవ్రతరం చేసే దశలో చెప్పారు.

రష్యా మరియు బెలారస్ యొక్క “బాహ్య సరిహద్దుల దగ్గర సైనిక కార్యకలాపాల పెరుగుదలకు సంబంధించి” మరియు తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లోని డాన్‌బాస్ ప్రాంతంలో పెరుగుతున్న ఉద్రిక్తత కారణంగా ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు బెలారస్ మంత్రి తెలిపారు.

రష్యా బెలారస్‌లో దాదాపు 30,000 మంది సైనికులను కలిగి ఉన్నారని మరియు ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేయడానికి వారిని దండయాత్రలో భాగంగా ఉపయోగించవచ్చని NATO చెబుతోంది, అయినప్పటికీ మాస్కో అలాంటి ఉద్దేశాన్ని ఖండించింది.

క్రెమ్లిన్ చీఫ్ వ్లాదిమిర్ పుతిన్ తార్కికంగా ఆలోచించకపోవచ్చని, ఉక్రెయిన్‌పై రష్యా దాడిని నిరోధించేందుకు ఆంక్షల ముప్పు సరిపోదని బ్రిటన్ ప్రధాని బోరిస్ జాన్సన్ ఆదివారం బీబీసీ ఇంటర్వ్యూలో అన్నారు.

ఆంక్షలు “అహేతుక నటుడిని అరికట్టడానికి సరిపోకపోవచ్చు మరియు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ దీని గురించి అశాస్త్రీయంగా ఆలోచిస్తున్నారని మరియు రాబోయే విపత్తును చూడలేరని మేము అంగీకరించాలి” అని జాన్సన్ BBCకి చెప్పారు.

రష్యా-మద్దతుగల వేర్పాటువాదులచే నియంత్రించబడే తూర్పు డాన్‌బాస్ ప్రాంతంలోని నగరం డోనెట్స్క్ మధ్యలో పేలుళ్లు వినిపించాయని రాయిటర్స్ విలేఖరి తెలిపారు, అంతకుముందు రోజు ప్రాంతంలో మరెక్కడా భారీ షెల్లింగ్ జరిగింది. దొనేత్సక్ నివాసితులకు పంపిన SMS సందేశాలు సైనిక విధికి నివేదించమని పురుషులను కోరారు.

తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లో చాలా రోజులపాటు కాల్పులు జరిగాయి, వీటిలో ఎక్కువ భాగం రష్యా-మద్దతుగల వేర్పాటువాదులచే నియంత్రించబడుతుంది, పశ్చిమ దేశాలచే 150,000 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ సంఖ్యలో — ఉత్తరం, తూర్పు మరియు దక్షిణం వైపున — రష్యా దళాలను నిర్మించడాన్ని అనుసరించింది. దేశం.

బ్రిటన్‌కు చెందిన జాన్సన్ పెద్ద ఎత్తున సంఘర్షణకు సన్నద్ధం కావాలని సూచించిన సైన్యాన్ని మోహరించినప్పటికీ, ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేసే ప్రణాళికలను రష్యా ఖండించింది.

“మేము చూస్తున్న ప్రణాళిక నిజంగా కావచ్చు [1945నుండిఐరోపాలోఅతిపెద్దయుద్ధం కేవలం పూర్తి స్థాయి పరంగా,” అని జాన్సన్ BBCకి చెప్పారు.

యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు బ్రిటన్ దండయాత్ర విషయంలో రష్యన్ కంపెనీలకు డాలర్లు మరియు పౌండ్ల యాక్సెస్‌ను తగ్గించాలని ప్రయత్నిస్తాయని జాన్సన్ చెప్పారు, అటువంటి ఆంక్షలు “చాలా తీవ్రంగా దెబ్బతింటాయి” మరియు గతంలో బహిరంగంగా సూచించిన దానికంటే మరింత ముందుకు వెళ్తాయని చెప్పారు.

పాశ్చాత్య యుద్ధ భయాలు పెరగడంతో, US ప్రెసిడెంట్ జో బిడెన్ సంక్షోభం గురించి చర్చించడానికి రోజు తర్వాత తన ఉన్నత సలహాదారులను సమావేశపరచవలసి ఉంది. సైనిక విన్యాసాల తర్వాత కొంతమంది సైనికులు తమ శాశ్వత స్థావరాలకు తిరిగి వస్తున్నారని క్రెమ్లిన్ హామీ ఇచ్చినప్పటికీ, రష్యా “ఏ సమయంలోనైనా” దాడి చేయవచ్చని తాను విశ్వసిస్తున్నట్లు బిడెన్ శనివారం చెప్పారు.

UNలోని ఒక రష్యన్ దౌత్యవేత్త రష్యాకు సైనిక విన్యాసాలు ఎక్కడ లేదా ఎప్పుడు నిర్వహించాలో ఎవరూ చెప్పకూడదని, ఇరాక్‌లో యుద్ధానికి ముందు చేసిన తప్పులను ఉటంకిస్తూ US మరియు బ్రిటిష్ ఇంటెలిజెన్స్ అంచనాలను విశ్వసించలేమని అన్నారు.

సంపన్న దేశాల G7 గ్రూప్‌కు చెందిన విదేశాంగ మంత్రులు శనివారం మాట్లాడుతూ రష్యా ఈ ప్రాంతంలో తన సైనిక కార్యకలాపాలను తగ్గిస్తున్నట్లు తమకు ఎటువంటి ఆధారాలు కనిపించలేదని మరియు పరిస్థితి గురించి “తీవ్ర ఆందోళన”గా ఉన్నాయని చెప్పారు.

ఉక్రెయిన్ కూటమిలో ఎప్పుడూ చేరకుండా NATOను నిరోధించాలని డిమాండ్ చేస్తూ రష్యా చాలా నెలల క్రితం సైనిక నిర్మాణాన్ని ఆదేశించింది. ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేసేందుకు ప్రణాళికలు వేస్తున్నట్లు పాశ్చాత్య హెచ్చరికలు హిస్టీరికల్ మరియు ప్రమాదకరమైనవి అని పేర్కొంది.

అయినప్పటికీ, తూర్పు ఐరోపా నుండి NATO పుల్‌బ్యాక్‌తో సహా డిమాండ్‌లు నెరవేరకపోతే పేర్కొనబడని “సైనిక-సాంకేతిక” చర్యల గురించి హెచ్చరించింది.

తూర్పున షెల్లింగ్

2014లో రష్యా-మద్దతుగల తిరుగుబాటుదారులు స్వాధీనం చేసుకున్న తూర్పు ఉక్రెయిన్‌పై ఇటీవలి రోజుల్లో ఉద్రిక్తతల దృష్టి ఉంది, అదే సంవత్సరం రష్యా ఉక్రెయిన్ నుండి క్రిమియాను స్వాధీనం చేసుకుంది. తూర్పు ప్రాంతంలో జరిగిన ఘర్షణలో 14,000 మందికి పైగా మరణించారు.

భారీ షెల్లింగ్ కారణంగా ఉక్రెయిన్ ఆదివారం డాన్‌బాస్‌లోని ఏడు చెక్‌పోస్టులలో ఒకదానిలో కార్యకలాపాలను నిలిపివేసినట్లు ఉక్రెయిన్ మిలిటరీ తెలిపింది.

షెల్లింగ్ సంఘటనలు ప్రభుత్వ బలగాలు మరియు వేర్పాటువాదుల విభజన గత వారం బాగా పెరిగింది, ఉక్రేనియన్ ప్రభుత్వం దీనిని రెచ్చగొట్టే చర్యగా పేర్కొంది. కైవ్ యొక్క పాశ్చాత్య మిత్రదేశాలు రష్యా విస్తృత సంఘర్షణకు ఒక సాకుగా పెంచడాన్ని ఉపయోగించవచ్చని ఆందోళన చెందుతున్నాయి.

రెండు ఉక్రెయిన్ సైనికులు మరణించినట్లు సమాచారం మరియు శనివారం నలుగురు గాయపడ్డారు.

ఉక్రెయిన్ మిలిటరీ జరిపిన షెల్లింగ్‌లో ఇద్దరు పౌరులు మరణించారని, ఐదు భవనాలు దెబ్బతిన్నాయని వేర్పాటువాద ప్రాంతాలలో ఒకటైన లుహాన్స్క్‌లోని స్థానిక సైనిక దళాలు ఆదివారం తెలిపాయి. రష్యా ఇన్వెస్టిగేటివ్ కమిటీ ఈ కేసును దర్యాప్తు చేస్తుందని RIA వార్తా సంస్థ ఉటంకిస్తూ పేర్కొంది.

తమ బలగాలు కాల్పుల విరమణ ఒప్పందానికి కట్టుబడి ఉన్నాయని మరియు “రష్యన్ ఆక్రమణ దళాల చర్యలు ఉక్రేనియన్ సైనికులు మరియు పౌరుల జీవితానికి మరియు ఆరోగ్యానికి ముప్పు కలిగించినప్పుడు ప్రత్యేకంగా కాల్పులు జరపాలని” ఉక్రేనియన్ మిలిటరీ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

ఉక్రెయిన్ అధ్యక్షుడు వోలోడిమిర్ జెలెన్‌స్కీ శనివారం మాట్లాడుతూ వేర్పాటువాద ప్రాంతాలపై తాము షెల్లింగ్ చేస్తున్నట్టు వచ్చిన వార్తలు “శుద్ధ అబద్ధాలు” అని అన్నారు.

ఇతర విడిపోయిన ప్రాంతం, డోనెట్స్క్ యొక్క సైనిక కమీషనరేట్ నివాసితులకు వచన సందేశాలను పంపింది: “ఉక్రేనియన్ వైపు నుండి సాధ్యమైన దురాక్రమణ దృష్ట్యా, ప్రతి వ్యక్తి తన ఇంటి మరియు మాతృభూమి యొక్క రక్షణను చేపట్టడం యొక్క పవిత్ర విధి మరియు బాధ్యత. “

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments