Thursday, May 26, 2022
HomeInternationalరష్యా యూరోప్ యొక్క '1945 నుండి అతిపెద్ద యుద్ధాన్ని ప్రారంభించగలదు', UKని హెచ్చరించింది

రష్యా యూరోప్ యొక్క ‘1945 నుండి అతిపెద్ద యుద్ధాన్ని ప్రారంభించగలదు’, UKని హెచ్చరించింది


రష్యా యూరోప్ యొక్క ‘1945 నుండి అతిపెద్ద యుద్ధాన్ని ప్రారంభించగలదు’, UKని హెచ్చరించింది

ఉక్రెయిన్ సరిహద్దు దగ్గర రష్యా తన సైన్యాన్ని మోహరించింది

లండన్:

రెండవ ప్రపంచ యుద్ధం తర్వాత యూరప్‌ను దాని చెత్త సంఘర్షణలో ముంచేందుకు రష్యా సిద్ధమవుతోందని, ఉక్రెయిన్‌పై ఏదైనా దండయాత్ర చేస్తే మాస్కోను గ్లోబల్ ఫైనాన్స్ నుండి స్తంభింపజేస్తుందని హెచ్చరించిన బ్రిటిష్ ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్.

తిరుగుబాటుదారుల ఆధీనంలో ఉన్న ఎన్‌క్లేవ్‌ల చుట్టూ జరిగిన దాడుల్లో ఇద్దరు ఉక్రేనియన్ సైనికులు మరణించిన తర్వాత, మ్యూనిచ్ సెక్యూరిటీ కాన్ఫరెన్స్ నుండి ఆదివారం ప్రసారం చేసిన BBC ఇంటర్వ్యూలో, “వాస్తవానికి అన్ని సంకేతాలు ఈ ప్రణాళిక ఇప్పటికే ప్రారంభమైందని చెప్పవచ్చు.”

రష్యా దండయాత్ర ప్రణాళికలు దాని దళాలు తిరుగుబాటుదారుల ఆధీనంలో ఉన్న తూర్పు నుండి ఉక్రెయిన్‌లోకి ప్రవేశించడమే కాకుండా, బెలారస్ నుండి ఉత్తరాన మరియు రాజధాని కైవ్‌ను చుట్టుముట్టాలని చూస్తాయని జాన్సన్ చెప్పారు, అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ పాశ్చాత్య నాయకులకు US ఇంటెలిజెన్స్ తెలియజేశారు.

దండయాత్ర తర్వాత ఏదైనా ఉక్రెయిన్ ప్రతిఘటనకు పశ్చిమ దేశాలు మద్దతివ్వడాన్ని కొనసాగిస్తాయని గతంలో సూచించిన తర్వాత, “ప్రజలు మానవ జీవితంలో పూర్తి ఖర్చును అర్థం చేసుకోవాలి,” అని అతను చెప్పాడు.

“మేము చూస్తున్న ప్రణాళిక 1945 నుండి యూరప్‌లో నిజంగా అతిపెద్ద యుద్ధమని చెప్పడానికి నేను భయపడుతున్నాను, ఇది కేవలం పరిపూర్ణ స్థాయి పరంగా.”

జర్మనీలో జరిగిన సమావేశంలో శనివారం చేసిన ప్రసంగంలో, ఏదైనా దండయాత్రకు ప్రతిస్పందనగా పాశ్చాత్య ఆంక్షలు అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ పాలనకు లండన్ నగరం యొక్క లోతైన మూలధన మార్కెట్లను యాక్సెస్ చేయడం “అసాధ్యం” అని జాన్సన్ హెచ్చరించారు.

ఆంక్షలకు ప్రపంచవ్యాప్త వ్యాప్తిని సూచించిన అతను US చర్యలను కూడా కలిగి ఉంటాడని, BBCతో మాట్లాడుతూ రష్యన్ కంపెనీలను “పౌండ్‌లు మరియు డాలర్లలో వ్యాపారం” నిలిపివేస్తామని చెప్పాడు — ఇది రష్యాను “చాలా చాలా తీవ్రంగా” దెబ్బతీస్తుందని అతను చెప్పాడు.

UK ప్రభుత్వం చాలా కాలంగా లండన్ ద్వారా రష్యన్ మూలంగా వచ్చే లాభదాయకమైన డబ్బును కళ్లకు కట్టినట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటోంది, అయితే జాన్సన్ పార్టీ తన విరాళాలన్నీ చట్టబద్ధమైనవని చెబుతున్నప్పటికీ, వాటిలో కొన్ని కన్జర్వేటివ్ ఖజానాలో ముగిశాయి.

ది సండే టైమ్స్ వార్తాపత్రిక, పుతిన్ మాజీ ఉప ఆర్థిక మంత్రి వ్లాదిమిర్ చెర్నుఖిన్‌ను వివాహం చేసుకున్న లుబోవ్ చెర్నుఖిన్‌తో సహా జాన్సన్ ప్రభుత్వానికి ప్రత్యేక ప్రాప్తిని కలిగి ఉన్న ప్రముఖ పార్టీ దాతల జాబితాను నివేదించింది.

పుతిన్ పాలనలో విదేశాల్లో అపారమైన సంపద దాగి ఉందనే ఆరోపణల మధ్య, కంపెనీ మరియు ఆస్తి యాజమాన్యంపై బ్రిటిష్ చట్టం కూడా తమ ప్రమేయాన్ని రహస్యంగా ఉంచాలనుకునే పెట్టుబడిదారులకు లాభపడింది.

కానీ జాన్సన్ శనివారం మాట్లాడుతూ బ్రిటన్ “రష్యన్ యాజమాన్యంలోని కంపెనీలు మరియు రష్యన్ యాజమాన్యంలోని సంస్థల యొక్క మాట్రియోష్కా బొమ్మలను తెరవాలని, అంతిమ లబ్ధిదారులను కనుగొనడానికి” ఉద్దేశించబడింది.

విదేశాంగ కార్యదర్శి లిజ్ ట్రస్ మెయిల్ ఆన్ సండే వార్తాపత్రికతో మాట్లాడుతూ, రష్యాను ఉక్రెయిన్‌లో ఆపకపోతే, పుతిన్ బాల్టిక్ రాష్ట్రాలు మరియు పశ్చిమ బాల్కన్‌లను స్వాధీనం చేసుకోవడం ద్వారా “గడియారాన్ని 1990ల మధ్యకాలం లేదా అంతకంటే ముందే తిరిగి మార్చాలని” చూస్తారని చెప్పారు.

మరియు సండే టెలిగ్రాఫ్‌లో వ్రాస్తూ, హోం సెక్రటరీ ప్రీతి పటేల్ మాట్లాడుతూ, యుద్ధం ప్రారంభమైతే “ఎఫెక్ట్‌లు ఇక్కడ కూడా అనుభూతి చెందుతాయి” అని, బ్రిటీష్ మీడియా, టెలికమ్యూనికేషన్స్ మరియు ఎనర్జీ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్‌పై రష్యాపై ఆరోపించిన గత సైబర్ “జోక్యాన్ని” ఎత్తి చూపారు.

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments