Thursday, May 26, 2022
HomeSportsసూర్యకుమార్ యాదవ్, వెంకటేష్ అయ్యర్ స్టార్స్‌తో భారత్ 17 పరుగుల తేడాతో వెస్టిండీస్‌పై 3వ T20I,...

సూర్యకుమార్ యాదవ్, వెంకటేష్ అయ్యర్ స్టార్స్‌తో భారత్ 17 పరుగుల తేడాతో వెస్టిండీస్‌పై 3వ T20I, సిరీస్‌ను 3-0తో స్వీప్ చేసింది.


సూర్యకుమార్ యాదవ్ యొక్క యుద్ధభేరి ఫిఫ్టీ తర్వాత భారత సీమర్లు ఏకధాటిగా కాల్పులు జరిపారు. 17 పరుగుల తేడాతో సిరీస్‌ను క్లీన్ స్వీప్ చేసింది వెస్టిండీస్‌పై మూడో మరియు చివరి T20I ఆదివారం కోల్‌కతాలో. స్నాయువు గాయం కారణంగా మూడో ఓవర్‌ను పూర్తి చేయడంలో విఫలమైన దీపక్ చాహర్ మైదానం నుండి బయటకు వెళ్లడంతో, హర్షల్ పటేల్ (3/22), వెంకటేష్ అయ్యర్ (2.1 ఓవర్లలో 2/23), శార్దూల్ ఠాకూర్ (2/33) తమ పనులను అద్భుతంగా ప్రదర్శించారు. భారతదేశం యొక్క 184/5ని రక్షించడానికి. వికెట్ కీపర్ బ్యాటర్ నికోలస్ పూరన్ తన చక్కటి ఫామ్‌ను కొనసాగించి వరుసగా మూడో అర్ధ సెంచరీ (47 బంతుల్లో 61; 8×4, 1×6) సాధించాడు, అయితే వెస్టిండీస్ తొమ్మిది వికెట్లకు 167 పరుగులు మాత్రమే చేయగలిగింది.

రోహిత్‌కి, ఇది పూర్తికాల కెప్టెన్‌గా అతని మూడవ వరుస క్లీన్ స్వీప్, అంతకుముందు T20I లలో న్యూజిలాండ్ (0-3) మరియు ODIలలో వెస్టిండీస్ (0-3)ను ఓడించింది. ఈ విజయం వారి 2020లో తొమ్మిది వరుస విజయాల రికార్డుతో సరిపెట్టుకుంది.

వెస్టిండీస్‌కు, ఇది వారి స్వదేశానికి దూరంగా వరుసగా మూడవ ద్వైపాక్షిక సిరీస్ పరాజయాలు — 2020-21లో న్యూజిలాండ్‌తో 0-2 మరియు 2021-22లో పాకిస్థాన్‌తో 0-3తో — వారు ఆరు మ్యాచ్‌లలో ఓడిపోయిన భారత్‌ను మరచిపోలేని విధంగా ముగించారు. ట్రోట్ (ODI లెగ్‌లో ముగ్గురితో సహా).

పేసర్ అవేష్ ఖాన్ (4-0-42-0) తన లైన్‌తో పోరాడినప్పటికీ, చాహర్ ఓపెనర్లు — కైల్ మేయర్స్ (6), షాయ్ హోప్ (8) ఇద్దరినీ తొలిగించడంలో భారత్‌కు ప్రారంభంలోనే ప్రవేశించాడు. పవర్‌ప్లే లోపల 11 డెలివరీలు.

చాహర్ బంతిని రెండు వైపులా స్వింగ్ చేశాడు మరియు విండీస్ ఓపెనర్లను మోసం చేయడానికి తన పేస్‌ను తెలివిగా మార్చుకున్నాడు మరియు మేయర్‌లను ఔట్ చేయడానికి భారతదేశం విజయవంతంగా సమీక్షించిన తర్వాత ఐదవ బంతికి మొదటి పురోగతిని అందించాడు.

అతని తర్వాతి ఓవర్‌లో, అతను అవుట్‌స్వింగర్ యొక్క పీచుతో హోప్ యొక్క వెలుపలి అంచుని తీసుకున్నాడు మరియు అతను గాయం బారిన పడి తన ఓవర్ పూర్తి చేయకుండానే మైదానం వెలుపల కుంటుపడకముందే మంటలను చూశాడు.

చాహర్ లేనప్పుడు, హర్షల్ తన అద్భుతమైన క్రికెట్ మైండ్‌ని ప్రదర్శిస్తూ, తన నిదానంగా ఉన్నవాటిని ధ్వంసమైన-చీఫ్‌గా పరిపూర్ణంగా అమలు చేశాడు.

అంతకుముందు, సూర్యకుమార్ యాదవ్ తన బ్రూట్ పవర్‌ను 31 బంతుల్లో 65 పరుగులకు విప్పాడు మరియు ఆల్ రౌండర్ వెంకటేష్ (19 నాటౌట్ 35) బాగా మద్దతు ఇవ్వడంతో భారత్ బ్యాటింగ్‌కు దిగిన తర్వాత ఐదు వికెట్ల నష్టానికి 184 పరుగులు చేసింది.

సూర్యకుమార్ తన కెరీర్-బెస్ట్ T20 స్కోరును చివరి డెలివరీలో అవుట్ చేయడానికి ముందు పవర్-హిట్టింగ్ యొక్క అసాధారణ ప్రదర్శనలో ఏడు సిక్సర్లు మరియు ఒక బౌండరీని కొట్టాడు.

పేస్ బౌలింగ్ ఆల్-రౌండర్ వెంకటేష్ మరో ఎండ్‌లో నాలుగు ఫోర్లు మరియు రెండు సిక్సర్లతో విరుచుకుపడ్డాడు, వీరిద్దరూ కలిసి నాల్గవ వికెట్‌కు 37 బంతుల్లో 91 పరుగులు జోడించి మినీ మిడిల్ ఆర్డర్ పతనం నుండి భారతదేశాన్ని కోలుకోవడంలో సహాయపడ్డారు.

పుంజుకున్న టీమిండియా 15 ఓవర్లలో 98/4తో పోరాడుతున్న క్రమంలో నాలుగో నంబర్‌లో బ్యాటింగ్ చేసిన కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మతో సహా మిడిల్ ఓవర్లలో 55 పరుగులకే మూడు వికెట్లు కోల్పోయింది.

చివరి ఓవర్‌లో రొమారియో షెపర్డ్ వేసిన భారీ ఇన్‌సైడ్ సిక్స్ కవర్‌తో సూర్య కేవలం 27 బంతుల్లోనే తన నాలుగో T20 అర్ధశతకం సాధించాడు, ఆఖరి ఐదు ఓవర్లలో 86 పరుగులతో భారత్ స్టైల్‌గా మెరుగైంది.

రుతురాజ్ గైక్వాడ్‌తో కలిసి బ్యాటింగ్ ప్రారంభించిన ఇషాన్ కిషన్, శ్రేయాస్ అయ్యర్ 3వ ర్యాంక్‌లో బ్యాటింగ్ చేయగా, విరాట్ కోహ్లి మరియు రిషబ్ పంత్ లేకపోవడంతో కెప్టెన్ రోహిత్ అతనిని 4వ ర్యాంక్‌లో పడగొట్టాడు. విశ్రాంతి పొందారు.

గత ఏడాది జూలైలో శ్రీలంక సిరీస్‌లో అరంగేట్రం చేసిన తర్వాత, మహారాష్ట్ర ‘రన్ మెషిన్’ రుతురాజ్ క్రీజులో కొద్దిసేపు ఆకట్టుకున్నాడు మరియు అతని కంఫర్ట్ జోన్ నుండి ఆడుతున్నప్పుడు అవుట్ అయ్యే ముందు బంతిని పరిపూర్ణంగా ముగించాడు.

IPL 2022 మెగా వేలంలో అత్యంత ఖరీదైన కొనుగోలు, మొదటి రెండు T20Iలలో రెండు మరపురాని ఆటలను కలిగి ఉన్న ఇషాన్, నాల్గవ ఓవర్‌లో నాలుగు బంతుల్లో మూడు బౌండరీలతో షెపర్డ్‌పై కాల్పులు ప్రారంభించాడు.

పదోన్నతి పొందింది

కేవలం 32 బంతుల్లోనే ఫిఫ్టీ ప్లస్ స్టాండ్‌ను నెలకొల్పిన శ్రేయాస్ మరియు ఇషాన్‌ల ద్వయం వారి ఆరంభాలను మార్చడంలో విఫలమయ్యారు మరియు ఏడు బంతుల వ్యవధిలో ఔట్ అయ్యారు.

మిడిల్ ఓవర్లలో విండీస్ స్పిన్ ద్వయం హేడెన్ వాల్ష్ జూనియర్ (4-0-30-1), రోస్టన్ చేజ్ (4-0-23-1) అద్భుతంగా బౌలింగ్ చేశారు.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments