Thursday, May 26, 2022
HomeTrending NewsIAS అధికారి వివాహాలలో ఆహారాన్ని వృధా చేసిన ఫోటోను పంచుకున్నారు. ఇట్ల్ షాక్ యు

IAS అధికారి వివాహాలలో ఆహారాన్ని వృధా చేసిన ఫోటోను పంచుకున్నారు. ఇట్ల్ షాక్ యు


ఆహారం వృధా కాకుండా ఉండాలంటే మొదట చిన్న చిన్న భాగాలుగా తినమని మన పెద్దలు ఎప్పుడూ నేర్పించేవారు. అయినప్పటికీ, ఏదో ఒకవిధంగా, చాలా మంది వ్యక్తులు ఈ పాఠాన్ని మరచిపోతారు మరియు ఇది సామాజిక సమావేశాలలో, ముఖ్యంగా వివాహాలలో స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది. వివాహాన్ని నిర్వహించేటప్పుడు ప్రజలు విలాసవంతమైన పార్టీలను విసరడానికి ఇష్టపడతారు, ఇది పెద్ద మొత్తంలో ఆహారం కోసం పిలుపునిస్తుంది. అయితే, అలాంటి కూటాల్లో వృధా అయ్యే ఆహారాన్ని విస్మరించలేము. ఐఏఎస్ అధికారి అవనీష్ శరణ్ పంచుకున్న ఆహారాన్ని వృధా చేసే ఫోటో సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేస్తోంది మరియు ఇది చాలా మందిని షాక్ కి గురి చేసింది.

అవనీష్ శరణ్ ట్విట్టర్‌లో ఫోటోను పంచుకున్నారు, అక్కడ ఒక వ్యక్తి ఒక ఈవెంట్ తర్వాత ప్లేట్‌లను శుభ్రం చేయడాన్ని మనం చూడవచ్చు. మన దృష్టిని ఆకర్షించేది కుప్పలు ఆహారం ప్లేట్లు పక్కన. ఆహారం అన్నం వంటకంలా కనిపిస్తుంది.

పెద్ద మొత్తంలో ఆహారాన్ని వృథా చేయడాన్ని ఎత్తి చూపుతూ, IAS అధికారి ఇలా వ్రాశాడు, “మీ వివాహ ఫోటోగ్రాఫర్ మిస్ అయిన ఫోటో. ఆహారాన్ని వృధా చేయడం మానేయండి.”

పోస్ట్‌ని ఒకసారి చూడండి:

ఈ ఫోటో ఇప్పటి వరకు 13.5k లైక్‌లు మరియు 2,518 రీట్వీట్‌లతో వైరల్‌గా మారింది. వ్యాఖ్యల విభాగం అనేక రకాల ప్రతిచర్యలతో నిండి ఉంది. అటువంటి పరిస్థితులను ఎదుర్కోవటానికి మార్గాల గురించి వివిధ సూచనలు ఉన్నాయి. కొన్ని ప్రజలు ఆహారం యొక్క విలువను అర్థం చేసుకోవాలని మరియు దానిని ఎప్పుడూ వృధా చేయవద్దని ఇతరులను కోరారు.

ఒక వినియోగదారు ఇలా వ్యాఖ్యానించారు, “ఆహారాన్ని వృధా చేయడాన్ని ఆపడానికి ఏకైక మార్గం అందించే వంటకాల సంఖ్యను తగ్గించడం. సాధారణ పెళ్లిలో 30కి పైగా వంటకాలు అందిస్తారు.

మరొకరు అవనీష్ శరణ్ చేసిన అభ్యర్థనతో ఏకీభవిస్తూ, “చాలా కరెక్ట్ సార్. మనమందరం ఎక్కడికి వెళ్తున్నాము… మన దగ్గర ఉంది పార్టీ ఆనందించడానికి లేదా ఆహారాన్ని వృధా చేసినందుకు మనం పార్టీని ఆస్వాదించామా. నీడీ కోసం మేము ఏమీ చేయడం లేదు.

(ఇంకా చదవండి: వినియోగదారుల ఆహార వ్యర్థాలను తగ్గించడం ద్వారా 2030 నాటికి సంవత్సరానికి $300 బిలియన్లను ఆదా చేయవచ్చు)

మూడవ వినియోగదారు ఇలా పంచుకున్నారు, “సార్ ఆహారాన్ని వృధా చేయడం పాపం కానీ ఈ రోజుల్లో ప్రజలు ఈ వృధాపై తగిన జాగ్రత్తలు తీసుకోవడం లేదు. ఈ అంశంపై అవగాహన చాలా అవసరం. పాఠశాల కళాశాలలో అన్ని సమయాలలో ప్రభుత్వ ఆహారాన్ని కలిగి ఉన్నప్పటికీ నేను చాలా చిన్న వయస్సులోనే దానిని నేర్చుకున్నాను, కానీ నేను ఎప్పుడూ అదనపు ఆహారం తీసుకోలేదు.

పెళ్లిళ్లలో అదనపు ఆహారాన్ని వీధుల్లోని జంతువులకు పంచాలని భావించేవారు కూడా ఉన్నారు.

ఇక్కడ మరికొన్ని ప్రతిచర్యలు ఉన్నాయి:

కాబట్టి, తదుపరిసారి మీరు మార్కెట్‌లో మీకు అవసరమైన దానికంటే ఎక్కువ ఆహారాన్ని కొనుగోలు చేయడం, ఇంట్లో పండ్లు మరియు కూరగాయలు పాడైపోవడాన్ని అనుమతించడం లేదా మీరు తినగలిగే దానికంటే ఎక్కువ భాగాలను తీసుకోవడం వంటి వాటి గురించి చాలాసార్లు ఆలోచించండి. కొంచెం వివేకం చాలా ఆదా చేయడంలో సహాయపడుతుంది ఆహారం.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments