Wednesday, May 25, 2022
HomeLatest Newsఉక్రెయిన్ వేర్పాటువాద ప్రాంతాలను స్వతంత్ర దేశాలుగా గుర్తించేందుకు రష్యాకు చెందిన వ్లాదిమిర్ పుతిన్

ఉక్రెయిన్ వేర్పాటువాద ప్రాంతాలను స్వతంత్ర దేశాలుగా గుర్తించేందుకు రష్యాకు చెందిన వ్లాదిమిర్ పుతిన్


ఉక్రెయిన్ వేర్పాటువాద ప్రాంతాలను స్వతంత్ర దేశాలుగా గుర్తించేందుకు రష్యాకు చెందిన వ్లాదిమిర్ పుతిన్

రష్యా దాడి చేసే అవకాశం ఉన్నందున ఉక్రెయిన్‌లో ఉద్రిక్తతలు పెరుగుతున్నాయి

న్యూఢిల్లీ:

రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ తూర్పు ఉక్రెయిన్ వేర్పాటువాద రిపబ్లిక్‌ల స్వాతంత్ర్యాన్ని గుర్తిస్తారని క్రెమ్లిన్ సోమవారం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది, అతను తన నిర్ణయాన్ని ఫ్రెంచ్ మరియు జర్మన్ నాయకులకు తెలియజేసినట్లు తెలిపారు. “సమీప భవిష్యత్తులో, అధ్యక్షుడు ఈ ఉత్తర్వుపై సంతకం చేయాలని యోచిస్తున్నారు” అని క్రెమ్లిన్ పుతిన్ నుండి ఊహించిన జాతీయ ప్రసంగానికి ముందు ప్రచురించిన ఒక ప్రకటనలో, వార్తా సంస్థ AFP నివేదించింది. ఫ్రెంచ్ ప్రెసిడెంట్ ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్ మరియు జర్మన్ ఛాన్సలర్ ఓలాఫ్ స్కోల్జ్ పుతిన్‌తో ఫోన్ కాల్‌లలో నిర్ణయంపై “నిరాశను వ్యక్తం చేశారు”. “అదే సమయంలో, వారు పరిచయాలను కొనసాగించడానికి తమ సంసిద్ధతను సూచించారు” అని క్రెమ్లిన్ తెలిపింది. తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లో కైవ్ మరియు రష్యా అనుకూల తిరుగుబాటుదారుల మధ్య వివాదంలో ఫ్రాన్స్ మరియు జర్మనీ మధ్యవర్తులు.

ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం యొక్క ప్రత్యక్ష నవీకరణలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

NDTV అప్‌డేట్‌లను పొందండినోటిఫికేషన్‌లను ఆన్ చేయండి ఈ కథనం అభివృద్ధి చెందుతున్నప్పుడు హెచ్చరికలను స్వీకరించండి.

ఉక్రెయిన్ తిరుగుబాటుదారులను గుర్తించాలని క్రెమ్లిన్ ఉన్నతాధికారులు పుతిన్‌ను కోరారు: AFP
ప్రెసిడెంట్ వ్లాదిమిర్ పుతిన్ సోమవారం క్రెమ్లిన్‌లోని టేబుల్ వెనుక కూర్చున్నారు, అతని ఉన్నతాధికారులు ఒక్కొక్కరుగా ఉద్వేగభరితమైన ప్రసంగాలు చేస్తూ తూర్పు ఉక్రెయిన్ తిరుగుబాటు రిపబ్లిక్‌ల స్వాతంత్ర్యాన్ని గుర్తించాలని కోరారు. అత్యంత అసాధారణమైన క్రెమ్లిన్ భద్రతా మండలి సమావేశం దాదాపు 90 నిమిషాల పాటు జరగలేదు మరియు అది ఇప్పటికే జరిగిన తర్వాత రాష్ట్ర టెలివిజన్‌లో ప్రసారం చేయబడింది. పుతిన్ ఒక గొప్ప టేబుల్ వెనుక అధ్యక్షత వహించాడు, అతని వెనుక రష్యా జెండా మరియు పొడవైన నీలిరంగు తెరలు ఉన్నాయి. అతని అధికారులు క్రెమ్లిన్ యొక్క గ్రాండ్ పాలరాయితో కప్పబడిన గదులలో ఒకదానిలో దూరంగా కూర్చున్నారు. హాలుకు అడ్డంగా నీలిరంగు కార్పెట్ పుతిన్‌కు దారితీసింది.

ఉక్రెయిన్ ప్రాంతాలను గుర్తించమని పుతిన్ బెదిరించడాన్ని జర్మనీకి చెందిన స్కోల్జ్ ఖండించారు
క్రెమ్లిన్ మద్దతుతో విడిపోయిన రెండు ఉక్రేనియన్ ప్రాంతాలను రష్యా స్వతంత్రంగా గుర్తించగలదని అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ చేసిన వ్యాఖ్యలను జర్మన్ ఛాన్సలర్ ఓలాఫ్ స్కోల్జ్ ఖండించారని ఆయన కార్యాలయం సోమవారం తెలిపింది, వార్తా సంస్థ రాయిటర్స్ నివేదించింది. తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లో వేర్పాటువాద సంఘర్షణకు ముగింపు పలికేందుకు రూపొందించిన మిన్స్క్ ఒప్పందాలను “ఏకపక్షంగా ఉల్లంఘించినట్లు” ఏదైనా చర్య తీసుకుంటుందని జర్మన్ ఛాన్సలర్ ఫోన్ కాల్ సమయంలో పుతిన్‌కి కూడా చెప్పారని స్కోల్జ్ కార్యాలయం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

ఇజ్రాయెల్ కైవ్ రాయబార కార్యాలయాన్ని ఎల్వివ్‌కు తరలించింది: విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ
కీవ్‌లోని తమ రాయబార కార్యాలయాన్ని ఇజ్రాయెల్ పశ్చిమ ఉక్రెయిన్‌లోని ఎల్వివ్‌కు తరలిస్తున్నట్లు విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ సోమవారం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. అనేక పాశ్చాత్య దేశాలు రష్యా సైనిక చర్యను ఊహించి, దౌత్యవేత్తలను కీవ్ నుండి పోలాండ్ సరిహద్దుకు సమీపంలో ఉన్న ఎల్వివ్‌కు బదిలీ చేశాయి. “పరిస్థితి అంచనాను అనుసరించి… పశ్చిమ ఉక్రెయిన్‌లోని ఎల్వివ్ నగరంలో తెరిచిన కాన్సులర్ కార్యాలయాలకు తరలించాలని కీవ్‌లోని ఇజ్రాయెల్ రాయబార కార్యాలయంలోని సిబ్బందిని ఆదేశించాలని విదేశాంగ మంత్రి యైర్ లాపిడ్ నిర్ణయించారు” అని మంత్రిత్వ శాఖ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది, AFP నివేదించింది.

ఉక్రెయిన్‌ను అణగదొక్కే ‘ఏకపక్ష చర్య’కు వ్యతిరేకంగా UN హెచ్చరించింది
అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఉక్రెయిన్ తిరుగుబాటు ప్రాంతాలను స్వతంత్రంగా గుర్తిస్తున్నట్లు రష్యా ప్రకటించడానికి నిమిషాల ముందు, ఉక్రెయిన్ ప్రాదేశిక సమగ్రతను దెబ్బతీసే “ఏకపక్ష చర్య” తీసుకోకుండా ఉండాలని ఐక్యరాజ్యసమితి సోమవారం అన్ని పార్టీలను కోరింది. “ఉక్రెయిన్ యొక్క ప్రాదేశిక సమగ్రతను అణగదొక్కగల ఏకపక్ష నిర్ణయం లేదా ఏకపక్ష చర్య నుండి దూరంగా ఉండమని మేము ప్రతి ఒక్కరినీ ప్రోత్సహిస్తాము” అని UN ప్రతినిధి స్టీఫెన్ డుజారిక్ చెప్పారు, AFP నివేదించింది.

పుతిన్ ఉక్రెయిన్ వేర్పాటువాదులను గుర్తిస్తే EU ఆంక్షలు ‘బల్లపై’
అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఉక్రెయిన్ వేర్పాటువాద భూభాగాలను స్వతంత్రంగా గుర్తిస్తే రష్యాపై ఆంక్షలు విధించేందుకు యూరోపియన్ యూనియన్ ముందుకు వెళుతుందని ఆ కూటమి విదేశాంగ విధాన చీఫ్ జోసెప్ బోరెల్ సోమవారం తెలిపారు. “అంతర్జాతీయ చట్టం మరియు మిన్స్క్ ఒప్పందాలను గౌరవించాలని మేము అధ్యక్షుడు పుతిన్‌ను పిలుస్తాము మరియు లుగాన్స్క్ మరియు డొనెట్స్క్ ఒబ్లాస్ట్‌ల స్వాతంత్ర్యాన్ని ఆయన గుర్తించకూడదని ఆశిస్తున్నాము” అని బ్రస్సెల్స్‌లో EU విదేశాంగ మంత్రుల సమావేశం తర్వాత బోరెల్ అన్నారు, AFP నివేదించింది.

ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం మధ్య రష్యా తదుపరి చర్య
“సమీప భవిష్యత్తులో, అధ్యక్షుడు ఉత్తర్వుపై సంతకం చేయాలని యోచిస్తున్నారు” అని క్రెమ్లిన్ తెలిపింది. ఫ్రెంచ్ ప్రెసిడెంట్ ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్ మరియు జర్మన్ ఛాన్సలర్ ఓలాఫ్ స్కోల్జ్ పుతిన్‌తో ఫోన్ కాల్‌లలో నిర్ణయంపై “నిరాశను వ్యక్తం చేశారు” అని వార్తా సంస్థ AFP నివేదించింది.

ఉక్రెయిన్‌లోని 2 వేర్పాటువాద ప్రాంతాలను స్వతంత్ర దేశాలుగా గుర్తించాలని పుతిన్ నిర్ణయించారు
రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ తూర్పు ఉక్రెయిన్ వేర్పాటువాద రిపబ్లిక్‌ల స్వాతంత్ర్యాన్ని గుర్తిస్తారని క్రెమ్లిన్ సోమవారం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది, అతను తన నిర్ణయాన్ని ఫ్రెంచ్ మరియు జర్మన్ నాయకులకు తెలియజేసినట్లు తెలిపారు.

.


#ఉకరయన #వరపటవద #పరతలన #సవతతర #దశలగ #గరతచదక #రషయక #చదన #వలదమర #పతన

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments