Thursday, May 26, 2022
HomeAutoఎలక్ట్రిక్ వాహనాన్ని కొనుగోలు చేసే ముందు పరిగణించవలసిన విషయాలు

ఎలక్ట్రిక్ వాహనాన్ని కొనుగోలు చేసే ముందు పరిగణించవలసిన విషయాలు


EVల గురించి దాదాపు ప్రతిదీ సాధారణ కార్ల నుండి భిన్నంగా ఉంటుంది.

దత్తత తీసుకున్నంత వరకు ఎలక్ట్రిక్ కార్లు ఇంకా ప్రారంభ దశలోనే ఉన్నాయి. ఈ సమయంలో, వారి కొనుగోళ్లపై ఇంకా చాలా మంది సంశయవాదులు ఉన్నారు. కానీ అవి నిజంగా ఉండకూడదు! అవి ఇంధన ఖర్చులపై అధిక జీవితకాల పొదుపులను అందిస్తాయని నిరూపించబడ్డాయి మరియు మరీ ముఖ్యంగా, మీరు మీ ఇంధనాన్ని వినియోగించే కారుతో కలిగి ఉన్న దానికంటే చాలా చిన్న కార్బన్ పాదముద్రను కలిగి ఉండటానికి అవి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తాయి. మీరు EV లీప్‌ని తీసుకోవాలని నిర్ణయించుకుని, దానిని కొనుగోలు చేయడానికి మార్కెట్లోకి ప్రవేశించబోతున్నట్లయితే, ఆ కొనుగోలు చేయడానికి ముందు మీరు పరిగణించవలసిన కొన్ని విషయాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

ఎలక్ట్రిక్ కారు రకం

n8c50e98

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

మీరు తెలుసుకోవలసిన రెండు ప్రధాన రకాలు ఉన్నాయి. ఒకటి పూర్తిగా బ్యాటరీతో నడిచే ఆల్-ఎలక్ట్రిక్ కారు, మరియు మరొకటి పెట్రోలు/డీజిల్ ఇంజన్ మరియు బ్యాటరీ కలయికతో నడిచే హైబ్రిడ్. ఈ రెండో రకం దాని స్వంత లాభాలు మరియు నష్టాలను కలిగి ఉంది, అయితే ఇది ఆల్-ఎలక్ట్రిక్ కార్ల కంటే ప్రాధాన్యత ఇవ్వడానికి ప్రధాన కారణం, ఇది బ్యాటరీ అయిపోయినప్పుడు బ్యాకప్ ఎంపికను అందిస్తుంది. మరోవైపు, హైబ్రిడ్‌ను సొంతం చేసుకోవడం సాధారణ కారును కలిగి ఉండటం కంటే చాలా భిన్నంగా లేదు.

పరిధి

మీరు పరిశీలిస్తున్న బహుళ EVల మధ్య ఎంచుకోవడానికి ఇది మీకు సహాయం చేస్తుంది. ఎలక్ట్రిక్ కారు పరిధి అంటే అది ఒక్కసారి ఛార్జ్ చేస్తే ఎన్ని కిలోమీటర్లు నడుస్తుంది. సాధారణంగా, మీరు 300కిలోమీటర్ల పరిధిని లక్ష్యంగా పెట్టుకోవాలి, అయితే ప్రీమియం హై-ఎండ్ కార్లు కూడా ప్రస్తుతం 600కిమీల రేంజ్‌ను అందిస్తున్నాయి.

ఛార్జింగ్ మౌలిక సదుపాయాలు మరియు ఛార్జింగ్ ఎంపికలు

vt0297j

ఫోటో క్రెడిట్: pixabay.com

ప్రస్తుతానికి, EV ఛార్జింగ్ పాయింట్‌ను కనుగొనడం కంటే పెట్రోల్ స్టేషన్‌ను కనుగొనడం చాలా సులభం. భవిష్యత్తులో అది మారబోతున్నప్పటికీ, మీరు ఖచ్చితంగా మీ సాధారణ ప్రయాణ మార్గాలను మ్యాప్ చేయాలి మరియు వాటిలో తగిన ఛార్జింగ్ స్టేషన్‌లు ఉన్నాయో లేదో తనిఖీ చేయండి. పరిగణించవలసిన మరో అంశం ఏమిటంటే కారుతో అందుబాటులో ఉన్న ఛార్జింగ్ ఎంపికలు. కొన్ని ఫాస్ట్ ఛార్జర్లు, కొన్ని స్లో ఛార్జర్లు, కొన్ని మీ ఇళ్లలో ఇన్‌స్టాల్ చేసుకోవచ్చు.

ధర

TATA వంటి ఆటగాళ్లకు ధన్యవాదాలు, ఇటీవల EVలు నిజంగా సరసమైన ధరను పొందాయి. కానీ వాస్తవం ఏమిటంటే ఇంధనాన్ని వినియోగించే కారును కొనుగోలు చేయడం వలన ఖచ్చితంగా మీకు మరిన్ని ఎంపికలు మరియు మెరుగైన ఫీచర్లు లభిస్తాయి. అయినప్పటికీ, EVని కొనుగోలు చేయడం వలన ఇంధన ఖర్చులపై జీవితకాలం ఆదా అవుతుంది, కాబట్టి మీరు ఖచ్చితంగా తర్వాత ఎక్కువ డబ్బు ఆదా చేస్తారు. దానిని గుర్తుంచుకోండి.

ప్రోత్సాహకాలు మరియు పన్ను ప్రయోజనాలు

enrfksqo

ఫోటో క్రెడిట్: pixabay.com

EV స్వీకరణను పెంచే ప్రయత్నంలో, వివిధ భారతీయ రాష్ట్రాల ప్రభుత్వాలు ప్రోత్సాహకాలు మరియు పన్ను ప్రయోజనాలను అందిస్తున్నాయి. ఇవి మీరు పరిగణిస్తున్న కార్ల ధరలలో గణనీయమైన తగ్గుదలకు దారితీయవచ్చు. కాబట్టి ఈ అంశాలన్నీ చేర్చి షోరూమ్ నుండి ఎల్లప్పుడూ తుది కోట్ పొందండి.

బ్యాటరీ వారంటీ

ఎలక్ట్రిక్ వాహనంలో బ్యాటరీ అత్యంత ఖరీదైన భాగం. మీ యాజమాన్యం ప్రారంభంలోనే దాన్ని భర్తీ చేయడం వలన మీ బ్యాంక్ బ్యాలెన్స్‌కు గణనీయమైన నష్టాన్ని కలిగించవచ్చు. కాబట్టి, మీ కారులో ఉన్న బ్యాటరీ యొక్క వారంటీని తనిఖీ చేయండి. సాధారణంగా, కార్ల తయారీదారులు సుమారు 8 సంవత్సరాల వారంటీని అందిస్తారు, ఇది చాలా బాగుంది.

నిర్వహణ ఖర్చులు

సాధారణ కార్లతో పోలిస్తే ఎలక్ట్రిక్ కార్లు చాలా తక్కువ విడిభాగాలను కలిగి ఉంటాయనేది నిజం. అయినప్పటికీ, ఆ కొన్ని భాగాలు భర్తీ చేయడానికి ఇప్పటికీ చాలా ఖరీదైనవి. అందువల్ల ఏదైనా బ్రేక్‌డౌన్‌లను నివారించడానికి మీ వాహనంపై సరైన జాగ్రత్తలు తీసుకోవడం అత్యవసరం.

0 వ్యాఖ్యలు

ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలను కొనుగోలు చేసే ముందు మీరు పరిగణించవలసిన అన్ని విషయాల గురించి ఇప్పుడు మీకు తెలియజేయబడింది. కొనసాగండి మరియు ఇప్పుడే మీ ఎంపిక చేసుకోండి.

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments