Thursday, May 26, 2022
HomeAutoఏకైక భారతీయ F1 జట్టు

ఏకైక భారతీయ F1 జట్టు


ఫోర్స్ ఇండియా పేరు అంత దూరం లేని గతం నుండి గర్వించదగిన జ్ఞాపకాలను గుర్తు చేస్తుంది. చాలా మందికి, ఇది ఫార్ములా వన్ పట్ల ఆసక్తిని కలిగించిన విషయం మరియు వారిని క్రీడ యొక్క పెద్ద అభిమానులను చేసింది. కానీ జట్టు ఇప్పుడు చరిత్రగా మిగిలిపోయింది మరియు అది వదిలివేయాలని ఆశించిన వారసత్వాన్ని వదిలిపెట్టలేదు. అప్పుడు ఏమి తప్పు జరిగింది? భారతదేశపు మొట్టమొదటి మరియు ఏకైక F1 టీమ్ – ఫోర్స్ ఇండియా ప్రయాణాన్ని లోతుగా పరిశీలిద్దాం.

ప్రారంభం

vamfrpog

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

ఫోర్స్ ఇండియా యొక్క మూలాలు జోర్డాన్ గ్రాండ్ ప్రిక్స్ జట్టులో ఉన్నాయి, ఇది 1991లో F1లోకి ప్రవేశించింది. అయితే అప్పటికి చాలా చిన్న జట్ల మాదిరిగానే, వారు ఆర్థిక ఇబ్బందులతో బాధపడుతున్నారు మరియు చివరికి ప్రదర్శనలు ఎండిపోయాయి మరియు రేసు విజయాలు చాలా తక్కువగా ఉన్నాయి. ఈ జట్టు యజమాని దీనిని మిడ్‌ల్యాండ్ గ్రూప్‌కు విక్రయించారు, దానికి మిడ్‌ల్యాండ్ ఎఫ్1 రేసింగ్ అని పేరు పెట్టారు. 2006 సీజన్ మధ్యలో స్పైకర్ కార్స్ జట్టును కొనుగోలు చేసింది, కానీ మళ్లీ దాని పనితీరును మెరుగుపరచలేకపోయింది. ఆ సమయంలో యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ గ్రూప్ ఛైర్మన్ విజయ్ మాల్యా మరియు స్పైకర్స్ ఫార్ములా వన్ డైరెక్టర్ మిచెల్ మోల్ జట్టును €88 మిలియన్లకు కొనుగోలు చేసి, 2008 సీజన్‌లో ఫోర్స్ ఇండియా ఫార్ములా వన్ టీమ్‌గా మార్చారు.

డ్రైవర్లు

7p3vj3v

ఫోటో క్రెడిట్: www.formula1.com

ఫోర్స్ ఇండియా దాని కోసం కొంతమంది ఉన్నత స్థాయి డ్రైవర్లు పోటీ పడుతున్నారు. దాని మొదటి ఫార్ములా 1 సీజన్‌లో, అడ్రియన్ సుటిల్ మరియు జియాన్‌కార్లో ఫిసిచెల్లా జట్టు కోసం పోటీ పడిన ఇద్దరు డ్రైవర్లు. సంవత్సరాలుగా, సుటిల్ జట్టుకు ఒక సాధారణ ముఖంగా మిగిలిపోయాడు, అయితే నికో హుల్కెన్‌బర్గ్ తర్వాత చేరాడు. 2014 సీజన్ కోసం, ఫోర్స్ ఇండియా మాక్స్ వెర్స్టాపెన్ యొక్క ప్రస్తుత రెడ్ బుల్ భాగస్వామి సెర్గియో పెరెజ్‌తో ఒప్పందం చేసుకుంది. పెరెజ్ చివరి వరకు ఫోర్స్ ఇండియాలోనే ఉన్నాడు.

గెలుస్తుంది

v6ort1m

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

చిన్న బడ్జెట్‌లు ఉన్నప్పటికీ, ఫోర్స్ ఇండియా F1లో పదిన్నర సంవత్సరాలలో కొంత విజయాన్ని సాధించింది. 2009 బెల్జియన్ గ్రాండ్ ప్రిక్స్‌లో, ఇది మొదటి పోల్ స్థానాన్ని సాధించింది. సంవత్సరాలుగా, జట్టు ఆరు పోడియం ముగింపులను గెలుచుకుంది మరియు 2016 మరియు 2017లో కన్‌స్ట్రక్టర్స్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లలో నాల్గవ స్థానంలో నిలిచింది. దాని చివరి సంవత్సరాలలో, ఇది మిడ్‌ఫీల్డ్‌లో ఒక బలీయమైన పోటీదారు.

ఇతర వాస్తవాలు

5nm5r8kg

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

దాని ప్రారంభ సంవత్సరంలో, ఫోర్స్ ఇండియా ఫార్ములా వన్ బృందం తన కారులో ఫెరారీ ఇంజిన్‌ను ఉపయోగించింది. కానీ దాని ఉనికి యొక్క అన్ని తరువాతి సంవత్సరాలలో, ఇది మెర్సిడెస్ ఇంజిన్లను ఉపయోగించింది. అక్టోబర్ 2011లో, సహారా ఇండియా పరివార్ 42.5% ఫోర్స్ ఇండియా F1 షేర్లను కొనుగోలు చేసింది మరియు జట్టు పేరు సహారా ఫోర్స్ ఇండియా F1 టీమ్‌గా మార్చబడింది.

ముగింపు

2017లో విజయ్ మాల్యాపై మోసం, రుణాల ఎగవేత ఆరోపణలు వచ్చాయి. ఒత్తిడి కారణంగా ఫోర్స్ ఇండియాను కొనసాగించలేకపోయాడు. జూలై 2018 నాటికి, లండన్‌లోని హైకోర్టు తమను పరిపాలనలో ఉంచినట్లు బృందం ప్రకటించింది. అదే సంవత్సరం జట్టు ఆస్తులను రేసింగ్ పాయింట్ UK అనే పెట్టుబడిదారుల కన్సార్టియం కొనుగోలు చేసింది. ఈ కన్సార్టియంకు లారెన్స్ స్ట్రోల్ నాయకత్వం వహించారు, కొత్త జట్టుకు రేసింగ్ పాయింట్ ఫోర్స్ ఇండియా అని పేరు పెట్టారు. 2019లో, ఆ టీమ్ పేరు రేసింగ్ పాయింట్‌గా మార్చబడింది, అయితే మరుసటి సంవత్సరం అది ఆస్టన్ మార్టిన్‌గా రీబ్రాండ్ చేయబడింది, ప్రస్తుతం సెబాస్టియన్ వెటెల్ మరియు లాన్స్ స్ట్రోల్ ఇద్దరు డ్రైవర్లుగా ఉన్నారు.

0 వ్యాఖ్యలు

ఫార్ములా 1లోని ఫోర్స్ ఇండియా లెగసీ బయటి వ్యక్తుల కోణంలో పెద్దగా అనిపించదు. కానీ మన భారతీయులకు, ఇది గర్వించదగిన విషయానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుంది. 2011 ఇండియన్ గ్రాండ్ ప్రిక్స్ సమయంలో జట్టు మొదటిసారిగా స్వదేశానికి రావడం చూసి, ఫార్ములా వన్ ప్రపంచంలో దేశం కోసం గొప్ప భవిష్యత్తు కోసం మాకు ఆశలు కలిగించాము కానీ దురదృష్టవశాత్తు అది అలా జరగలేదు.

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments